Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ xóa người ở background

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Bùi Chí Trung, 8/12/12.

Lượt xem: 3,416

1. Bùi Chí Trung

Bùi Chí Trung Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn ..... Nhưng đây chỉ là 1 công đoạn thôi phải ko bạn !
  2. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

:like:
  3. Bùi Chí Trung

Sau một hồi cắt ghép cũng được 1 ít rồi các bác ạ ... có gì các bác góp ý thêm để hoàn thiện hơn ! Vì đây là cảnh nhà ngoại của cháu nên mình cũng ko muốn ghép vào background khác ! Mình chỉ dùng mấy công cụ cắt ghép làm nhòe thuần túy thôi !
    cudyandemNguyễn Duy Khải thích bài viết này.
  4. Nguyễn Thế Hoạch

Nguyễn Thế Hoạch Thành viên cấp 1

bạn cắt ghép kiểu gì mà phần tay trái của em bé trông thật vậy chỉ mình với :D
    lại còn cái nhà bạn chụp ảnh khác hay làm thế nào mà hay vậy
  5. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

trình còn gà nên giúp thím được thế này thôi ;;)
    Soul.Itachi thích bài viết này
  6. Bùi Chí Trung

Thì mình lấy mấy phần chi tiết bên này rồi mirro qua thôi bạn ! Mình zoom ảnh to và rê chuột tỉ mỉ chút nên ko thấy phần đường biên thôi ....
    Thanks Vboy234 .... Nhưng mình thấy cái nhà hơi kì ! Mình sẽ cố gắng hoàn thiện xem sao
    Quỳnh Phương thích bài viết này
  7. Nguyễn Thế Hoạch

Nguyễn Thế Hoạch Thành viên cấp 1

riêng cái phần rê chuột tỷ mỉ bạn rê mất bao lâu vậy?
  8. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bạn thử Zoom 300%- 500% dành cho ảnh 14MPx trở lên và làm việc vs brush nhỏ thì biết ngay 8-}
  9. Chjcken_King

Chjcken_King Thành viên cấp 1

Chém gió. Nếu mình đoán không nhầm thì bạn trung bạn đi chup một pic khác cũng góc chụp như như ảnh gốc rồi bạn move các chi tiết sang. Chứ ở ảnh ban đầu chậu cây cảnh ko thể có các chi tiết để move cho nó nét như ảnh sau đk. Nhìn kỹ sẽ thấy tường nhà ảnh sau nét hơn ảnh trước. Chuẩn men :-B
  10. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

ngu thế[​IMG]
    chậu cảnh là cắt từ bên kia qua, còn hoa thì ghép vào[​IMG]
  11. Bùi Chí Trung

Bạn có thấy cái cửa bên phải mình copy sang và bị lớn lên ko hả bạn ! Phần chậu cảnh là mình copy từ bên trái rồi cắt mấy mãng màu nhỏ trên cái chậu đè lên chân người thôi ! phần cây trong chậu có hoa thì mình ghép từ 1 cái hình vecter đã có sẵn mỗi lần ghép ngoại thất kiến trúc mình hay sài thôi ! Nên màu của nó xanh hơn chậu cảnh bên trái .... cái hình này mình xử lý chỉ trên 1 hình thôi chứ ko còn cái ảnh nào thứ 2 cả ... Mình thấy nó chưa hoàn thiện mà ,..có gì cao siêu đâu mà bảo chém gió !
    Chjcken_King thích bài viết này
  12. Bùi Chí Trung

Ồ....Tuyệt vời quá ! Mình thích nhất tấm ảnh này mà còn được khuyến mãi blend màu nữa ....Bạn có thể gửi mình size ảnh lớn được ko...và ko có chử Little Angel được ko ?
    Email : modernarch0310@gmail.com
    Cảm ơn bạn rất nhiều ! Nếu bạn ở SG thì mình mời bạn cafe hậu tạ .....
  13. Chjcken_King

Chjcken_King Thành viên cấp 1

:like: good job !

Ủng hộ diễn đàn