Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhục thật ! Chập chững vào nghề , gặp ngay ca đẻ khó .

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Đình Bá . designer, 28/6/14.

Lượt xem: 43,401

1. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

-@A-Sin ý mình là mỗi người 1 cách làm riêng, tay nghề như nào thì làm theo cách đó.
    -Nhanh, đẹp, hiệu quả, thì làm thôi, đâu cứ nhất thiết phải là lâu, và không nên tự làm khổ mình với những bức ảnh quá phức tạp :)
    Nguyễn Đình Bá . designer thích bài viết này
  2. chipchipbmt

chipchipbmt Thành viên cấp 1

Dù nhiều bác la dễ nhưng tới giờ em đã thấy tấm nào hoàn hảo đâu@-). Chỉ đc 1 tấm của bác nào đó da đẹp kết cấu cũng chuẩn nhất nhưng vẫn thấy ảo ảo. Mấy tấm trang 2 trở đi cũng vậy... mình chỉ quan tâm kết quả còn cách làm thì vô số, cho dù các bác có dùng tool mà kết quả perfect thì anh em cũng like bằng cả bộ lòng thôi :)) (chính xác thì em cũng ko biết các bác dùng tool gì nên nếu đc chỉ điểm cho thằng em down về xài ké với ;)))
    Nguyễn Đình Bá . designer thích bài viết này
  3. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

chipchipbmt Bạn dùng từ HOÀN HẢO là không chuẩn lắm ha, trên đời này chả có gì là hoàn hảo cả đâu bợn ạ, bạn làm ra 1 tâm hình bạn thấy đẹp mà người khác thấy không đẹp thì đó phải là hoàn hảo không :), và ở đây hầu như cũng chả có ai rảnh mà ngồi retouch cái bức hình này HOÀN HẢO cho bạn đâu, đa số chỉ làm cho vui thôi :)
  4. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

1 từ hào hảo thì ko có, nhưng nếu tính hơn thua (thì các bác chọn # mấy )
  5. Nguyễn Đình Bá . designer

Nguyễn Đình Bá . designer Thành viên cấp 1

A-Sin mình trích dẫn câu mà bác nhận xét nha :D : ( Hi! Bạn Đình Bá đã xử lý được chưa zậy?..Đôi lúc bạn đừng lạm dụng plus-in quá sẽ ảo lắm. ) . Câu nói của bác áp đặt rằng mình dùng plus-in lạm dụng . Vâng mình chỉ phản bác không phải như vậy thôi >:D< . Và bác lại phủ định cho mình rằng : ( chủ thơt muốn khoe mình thôi chứ có muốn ai giúp đâu, mà có hơn ai đâu. ca này mà khó gì ) . Đâm sau lưng kiểu đó đau lắm /:) . Làm trước mặt đi hi :D. Thân ái !
  6. A-Sin

A-Sin Mới đăng kí

Mình đâm thẳng mà đâu có đâm sau lưng đâu, hình ảnh mình đã làm rồi và cũng đâu khó như bạn tưởng tượng vậy. Thân ( yếu thì phải học hỏi ).
  7. Nguyễn Đình Bá . designer

Nguyễn Đình Bá . designer Thành viên cấp 1

ảnh bị chồng logo vietdesigner kìa bác A-Sin bác tải về ạ =))=))=))=))=)) . Vâng em mới học pts lên còn yếu kém lắm hì . Mong bác chỉ giáo thêm :-ss

Chỉnh sửa lần cuối: 30/6/14
  8. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Các bác làm mất thời gian nhau ảnh này 100% là không có ở ngoài đời và những cô như thế này ngoài đời chỉ dùng để chụp ảnh kinh dị. :|:|:|
  9. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Tính sửa để khoe nhưng nhìn mặt chưa được 2 phút đã muốn ói nên thôi
  10. bigboy3012

bigboy3012 Thành viên cấp 1

a kubeongay ghép da ntn vậy ạ?
    vì e chưa biết cách này, trc e hay nghịch S, lòi cả mắt mà k đẹp, tại tay nghê k cao.
    a HD e cách ghép da theo kiểu của a đc k?
    thanks a
    kubeongay thích bài viết này
  11. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

bigboy3012 mình không có ghép da mà chỉ chấm mất khoảng 5 phút bằng s chế độ lighten 10 phút còn lại dùng plugin và trang điểm thêm chút! Gia Cát Dự là cũng có vài thánh lấy ảnh của người đã làm rồi xong về biến tấu đi rồi bảo tác phẩm của mình
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/6/14
    hatay1712 thích bài viết này
  12. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

ca khó...e lót dép hóng các bác nhá
  13. chipchipbmt

chipchipbmt Thành viên cấp 1

-Thành Nam , bạn viết hoa chữ HOÀN HẢO thế này chắc đang bức xúc với mình lắm:)). Thôi bỏ đi, mình ko cố ý chạm vào tự ái của bạn đâu :D, mình có yêu cầu bạn làm gì đâu mà dãy đành đạch lên thế=)). Cho dù trình độ bạn thấp mình cũng chưa bao giờ chê hình của bạn, trên bạn còn nhiều cao thủ, có thể lần đầu người ta làm cho vui hôm sau có hứng làm lại cẩn thận, đó là chuyện bình thường, ko phải vào ngó diễn đàn chơi chơi mà nói không rảnh như bạn đừng quy bụng ta ra bụng người nhé:-B
    A-Sin thích bài viết này
  14. Nam Hoàii

Nam Hoàii Thành viên cấp 1

Tài hèn sức mọn chỉ đc nhiu đây thôi các bác chém em nhẹ tay =)))) Em chỉ dùng "S" + "J" thôi k dùng bất cứ tool nào khác =))))
  15. kumito

kumito Thành viên cấp 2

Nhục thật
  16. huedesign

huedesign Thành viên cấp 1

cho cái mặt nó xin ít noise giống lỗ chân lông chứ để láng thế này giả lắm
  17. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Tiện đây các pro cho ý kiến về cái mẹt này: TiJ4Yuv.jpg
    Nguyễn Phú, Boo Mina, Moon Phan13 người khác thích bài viết này.
  18. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

góp vui một tấm chứ nhỉ.
  19. huedesign

huedesign Thành viên cấp 1

bác kubeongay làm đỉnh thế
    kubeongay thích bài viết này
  20. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

@Nguyễn Đình Bá pác show cái hình thẳng thử thách pác lên cho ae còn cân đo đong đếm chứ, ai bik đâu pác "Mượn gió gài măng" sao :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn