Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhục thật ! Chập chững vào nghề , gặp ngay ca đẻ khó .

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Đình Bá . designer, 28/6/14.

Lượt xem: 43,446

1. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

-Ừ thôi ok, bỏ đi :) Bạn nói thế thì mình hiểu bạn học lớp mấy rồi :))
    - chipchipbmt
  2. viethq

viethq Thành viên cấp 2

nmplela Nói thì hay mà làm cái ảnh #19 nhìn ảo tung chảo luôn ... ko bằng 1gốc thớt
  3. SimiS

SimiS Thành viên cấp 2

Mình rất khâm phục bạn! Ngồi vừa làm đẹp vừa phải ngắm cái cô bạn trong ảnh! Quá ích-xai-lừn! :like:;)
    Nguyễn Đình Bá . designer thích bài viết này
  4. chipchipbmt

chipchipbmt Thành viên cấp 1

cẩn thận câu chữ, dễ làm người ta hiểu nhầm là bạn đang cay cú đấy -Thành Nam ;)). Thôi kết thúc chuyện ngoài lề tại đây nhá, giận với chả hờn :))
  5. Truong Hieu

Truong Hieu Mới đăng kí

tham khảo kỹ thuật Freckle Removal
    Nguyễn Đình Bá . designerchipchipbmt thích bài viết này.
  6. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

phải thử sức mới đc
  7. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Thực sự mình thấy Freckle Removal cái tên tây và mình nghĩ kỹ thuật sẽ siêu việt lắm! nhưng mình thì ko xem video và xem kết quả cuối cùng và mình nhận ra 1 điều tây hướng dẫn kỹ thuật pts cũng giống như tây sang Việt Nam vậy có : tây du lịch vì họ có tiền và thích đi chơi nhưng cũng có tây thất nghiệp sang đây sinh hoạt cho nó rẻ người ta gọi là " Tây ba lô". Cái video tưởng thế nào chứ kết quả cuối cùng cũng chẳng ra cái éo gì.
    hatay1712, Nam Hoàii, chipchipbmt1 người khác thích bài viết này.
  8. vsea

vsea Thành viên cấp 3

kubeongay : video để xem và học tập, có thể kết quả cuối cùng chưa tốt nhưng bác học được kĩ thuật, dựa trên đấy làm cái của mình tốt hơn. Bác chưa xem video là sai lầm, bởi kĩ thuật trong video làm nhanh hơn nữa không dùng plugin. Mà em nói thật là cái bác làm cũng giả bỏ xừ, chả có gì đặc biệt.
    mindnie, xuanhung, Nguyễn Thái3 người khác thích bài viết này.
  9. kubeongay

vsea mình đâu có nói mình làm cái gì đặc biệt đâu, bạn thích học thì học còn mình nêu quan điểm cá nhân của mình bạn không lẽ cấm mình ah? Sử dụng cái gì thì quan trọng là hiệu quả thôi chứ plugin nó có tội tình gì, mà plugin hay gặp thằng ngu thì vẫn cứ vậy thôi.
    Nam Hoàii thích bài viết này
  10. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

cũng đua đòi chút .. xem mọi người nhận xét thế nào ?
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

kubeongay : chẳng cấm gì bác cả, em cũng nêu quan điểm của e ạ. Xài plugin bác tin tưởng là xài hết hiệu quả chưa ? Bác không thấy vấn đề gì bởi ở VN thích cái nào thì tải dùng bừa, còn nước ngoài họ đều mất tiền mua. Và đấy cũng là một trong những lý do họ giỏi hơn ta, tại sao ? tại vì mua rồi nên phải xài cho kiệt, cho đáng đồng tiền. E chẳng biết bác làm cách nào, nhưng cách video họ dậy làm có vài bước bác ợ.
    Truong Hieu thích bài viết này
  12. kubeongay

vsea ở Việt Nam thì hầu hết dùng phần mềm là cờ rắc cái win cũng cờ rắc nốt trừ cái trial không cờ rắc được thì chịu. Còn ở nước ngoài thì mình không biết bởi mình không sống ở đó bao giờ nhưng neat 7 hay đại loại nhiều phần mềm khác trên các diễn đàn của '' tây" nó xin cờ rắc ầm ầm, đừng nói là nó mua hết. Còn họ giỏi hơn ta thì ta phải học và cái gì hay thì học thế thôi, cái diễn đàn này mình cũng tranh cãi nhiều chắc cũng nhiều người không ưa thôi thế nhé! Bạn giỏi và đúng rồi kệ bạn
  13. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Các bạn chắc sợ tốn công, chứ mình ngồi dùng công cụ Pacth Tool, ngồi chừng 30', tỉ mỉ chút một, ta có tác phẩm như vầy nè. (Ở đây mình chỉ tut phần da, không xử lý màu, mắt, môi, chân mày)
    1. Ảnh Befor
    2. After

Chúc vui.
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/6/14
    Hidrogreen, Nguyễn Thái, kubeongay1 người khác thích bài viết này.
  14. canhsi

canhsi Thành viên cấp 1

Cũng ngịch với mọi người tý :D
    Cư Dân Mạngkubeongay thích bài viết này.
  15. hopluccc

hopluccc Mới đăng kí

Lâu lắm rồi ko động vào shop, ngứa tay tí, Mà đang tẩy tàn nhang dở thì buồn ngủ quá, mạn phép chỉnh sơ qua 1 tí, mai nếu rảnh tẩy tàn nhang tiếp
  16. drabucin

drabucin Thành viên cấp 1

Newbie ké phát ạ :-/ (50% công việc )

Bác nào hảo tâm chỉ em làm môi + chọn vùng theo màu với ạ.. tks :-/
  17. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

drabucin thích bài viết này
  18. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

Đây là thành quả:

Đây là quá trình:
    1
    2
    3
    4
    5
    6
    7
    8
    9
    10
    11
    12
    13
    FeedBack thích bài viết này
  19. tocbuxu_0510

tocbuxu_0510 Mới đăng kí

#11: em thấy bác giữ khối không ổn lắm. Phần 2 bên gò má phải sáng chứ :-/
  20. drabucin

drabucin Thành viên cấp 1

Em dự mặt mod này bị bác nào lấy brush tưới vào thì phải..mụn đầy môi =))
    hatay1712chipchipbmt thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn