Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhục thật ! Chập chững vào nghề , gặp ngay ca đẻ khó .

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Đình Bá . designer, 28/6/14.

Lượt xem: 43,479

1. chipchipbmt

chipchipbmt Thành viên cấp 1

select -> color range. Cẩn thận kẻo phá da, còn môi thì làm đậm nét thêm layer nữa kiếm màu nào phù hợp phang vào. Tham khảo mấy bác bên trên kìa có màu môi đẹp đó, quanh quẩn chỉ vậy nhưng muốn đẹp phải tự vọc, mỗi người 1 cách làm và gu thẩm mĩ khác nhau mà L-)
  2. Truong Hieu

Truong Hieu Mới đăng kí

kubeongay : :) Cái tên Freckle Removal đó chính thức là một kỹ thuật. Có người làm tốt có người làm dở. Mình up lên để tham khảo học hỏi c. Còn bạn già đầu rồi mà phát ngôn cũng "éo ra gì." :)) Thân.....ai nấy lo. lọ ai nấy sóc
    Nguyễn Thái thích bài viết này
  3. God.Cyber

God.Cyber Thành viên cấp 2

Đã cố gắng :3

blacklarson, FeedBackTexture_SSK thích bài viết này.
  4. nhoxden4151

nhoxden4151 Mới đăng kí

5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Sao mình kéo đến trang 6 rồi mà có mỗi 1 cô ak?đổi đào đi,tranh cãi nhau mệt quá
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình rất thích #81
  7. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

#81, đỉnh ở chỗ, sau khi xử lý da, nhưng vẫn tạo được các giọt nước trên khuôn mặt.
    Và tất nhiên mình cũng rất thích #97, của mình mà. hihi.
    Xem lại #97 nhé:

Còn đây là #81
    Moon PhanHidrogreen thích bài viết này.
  8. Nam Hoàii

Nam Hoàii Thành viên cấp 1

Bác kubeongay.! em rất thích màu da mà bác retouch ở #81 :) Nếu đc.. e xin bác tut làm da của bác đc k?
  9. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Em chạy plugin các bác ah! chạy plugin nên làm gì có tut còn bạn nào xem thường plugin thì nên xem lại
    Còn Truong Hieu thứ nhất là mình không quan tâm cái tut của bạn nên mình ko biết đó là tên kỹ thuật hay tên người bạn hiểu vấn đề đó không? Còn nếu bạn thích kỹ thuật đó thì kệ cmn bạn, chứ ko phải đăng lên có người chê là bạn cáu biết người khác già mà ăn nói sấc như thế cái loại bạn mới là ra cái éo gì ấy chứ còn mình nói éo với cái video và không nói éo với bạn, bạn cũng đừng để mình cáu và cái đkm nhà bạn ở đâu thì mình cũng tìm ra và cho bạn ăn hành
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/7/14
    Nam HoàiiTexture_SSK thích bài viết này.
  10. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Em nhớ quyển gì của bác Kelby Scott có nói nguyên tắc của blend - retouch là phải rèn luyện xài plugin để thao tác cho nhanh mới nâng đc hiệu quả công việc.
    kubeongay thích bài viết này
  11. conmeohen

kubeongay bac dùng plugin j vậy?bác có thể chia sẻ cách tạo hạt cho da ko?mình ngoài dùng Net làm mịn ra chẳng bik làm thế nào :-<
  12. kubeongay

conmeohen mình dùng hai cái là potraiture và topaz denoise,clean, dejpg cộng chút texture bên cs4 chứ ptscc hình như mất cái này. và một vài cái nhỏ nhỏ nữa không phải plugin là clone chế độ litghten 40 - 100 độ lan tỏa 300
  13. conmeohen

kubeongay chà,mình tải mấy pugin đó lúc trước để tập edit truyện tranh,nhưng mà chẳng tìm hiểu kĩ nên xóa lun rùi.thấy nhiều bài của bác khá chất lượng,lúc nào rảnh viết cái tút cho mấy chú gà như mình học tập với :x
  14. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Vào xem mà thấy mệt mắt với những màn cãi nhau tóe lửa. Mỗi người mỗi kiểu, học hỏi nhau trong ngành là chính, ai rút ra được gì rút.Ngán nhất là nói bậy.Dù quan điểm có đúng, kỹ năng có hay, sự tôn trọng cũng giảm đi ít nhiều.
    hatay1712 thích bài viết này
  15. kubeongay

xuanhung sự tôn trọng chỉ đến với những người biết tôn trọng lẫn nhau, có bạn khác tự nhiên láo với bạn thì bạn sẽ xử sự ra sao? đương nhiên bây giờ bạn sẽ nói: em sẽ nhẫn nhịn và giải thích vấn đề xem ai đúng ai sai... Mình nói thật là mình đi cả ngày về tối ngồi vào máy thấy ngay một người vào éo với mình và mình đã kiềm chế lắm rồi chứ không câu đầu tiên là mình sẽ chửi nó ngay. Mình có nhiều lần sử dụng những từ không đúng chuẩn mực nhưng vì mỗi người có triết lý của riêng mình, bậy nhưng không động chạm đến danh dự của ai cả và đời hiền ăn nói chuẩn mực mãi cũng nhàm cũng có những khoảng riêng để giảm stress mong bạn hiểu rằng mình không muốn bậy bạ và xúc phạm một cá nhân cụ thể nào
    Nam Hoàii thích bài viết này
  16. hatay1712

Mình cũng download plugin potraiture về nhưng không biết dùng lại xóa đi, dùng bằng tay. bây giờ phải theo bạn Kubeongay mới được
  17. hatay1712

Mình đã làm được, không chấm tay một ti nào cả
    Boo MinaMoon Phan thích bài viết này.
  18. xuanhung

kubeongay : Ngay việc a comment phía dưới cái clip bạn kia lên là thấy a chưa kiềm chế được.Một clip hướng dẫn không nhất thiết phải là tốt nhất, kết quả đẹp nhất, chủ yếu người ta học được gì, tool gì, chiêu thức gì trong clip đó để có thể ''vận dụng linh hoạt'' vào tác phẩm của mình.

Tất nhiên họ đâu có tự nhận clip là đạt chất lượng tốt nhất thế giới, mang tầm Mỹ, Thế giới, đẳng cấp quốc tế hay đại loại...Nhưng a lại đía đía tây ba lô, tây du lịch này nọ, rồi cái tên mỹ âu nghe có vẻ cao siêu.Rồi xong chốt lại bằng từ bậy.Bản thân e nhìn vào clip cũng chẳng thấy gì đặc biệt lắm.Nhiều người cũng thấy vậy, rồi nhiều người cũng like, do họ thấy đúng.Nhưng nếu a ngẫm lại, coi cảm giác của bạn comment post cái clip lên cho mọi người học hỏi, bị nhận lại như vậy, dù không chỉ thẳng mặt, nhưng người ta cảm thấy có gì đó bị ''đau đau'', lại có câu bậy như bay thẳng vô mặt.Còn người làm clip cũng chẳng vui vẻ gì khi bị nhận lại đánh giá công kích như vậy.Nếu a làm clip Tut mà bị như vậy, hẳn a chẳng vui vẻ gì.

Sự tôn trọng phải đến từ lẫn nhau, nhưng một khi a ghi bậy lên trên 1 diễn đàn với đủ loại người, một trong số đó sẽ không thấy thiện cảm, dù không nói họ, nhưng từ bậy vẫn đập vào con mắt. Coi như là a đã đánh mất đi 1 sự tôn trọng của họ rồi.
    Truong Hieuconmeohen thích bài viết này.
  19. hatay1712

Thực ra thì kubeongay cũng chỉ là nói câu cửa miệng thôi cũng chẳng có í gì nhưng Xuanhung phân tích đúng đấy kubeongay ạ, bạn rút kinh nghiệm thôi
  20. xuanhung

hatay1712 : Chuẩn men, plugin này rất hiệu quả, plugin ruột của mình :D

Moon Phanhatay1712 thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn