Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những bức tranh thật hơn cả ảnh chụp

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi Eminem, 25/6/13.

Lượt xem: 58,588

1. Eminem Cựu quản trị

Dưới đây là các bức tranh siêu thực đẹp và chi tiết hơn cả ảnh chụp của các họa sĩ siêu thực từ khắp thế giới.
    Mặc dù nghệ thuật thỉnh thoảng được xem là sự nhấn mạch sự tách biệt với thực tế, nhưng các tác phẩm theo trường phái siêu thực trong thực tế lại xóa bỏ ranh giới này. Những bức ảnh và tượng, được tạo bởi các nghệ sĩ theo trường phái siêu thực, gần như không có sự khác biệt so với một bức ảnh có độ phân giải cao. Các tác phẩm như vậy khiến ít người tin rằng chúng được vẽ ra từ các công cụ đơn giản như bút chì hay bút bi.
    Nhiều bức tranh siêu thực thường có kích thước lớn hơn bức ảnh gốc từ 10 đến 20 lần, nhưng vẫn giữ độ phân giải rất cao về màu sắc, độ chính xác và chi tiết. Một số bức tranh như vậy thậm chí được vẽ bằng bình sơn và sử dụng màu vẽ acrylic, sơn dầu hoặc cả hai.
    Tranh vẽ bằng bút chì của họa sĩ Diego Fazio.
    Tranh vẽ bằng màu vẽ acrylic của Jason de Graaf.
    Tranh sơn dầu của Pedro Campos.
    Tranh sơn dầu của Robin Eley.
    Tượng của Ron Mueck.
    Tranh sơn dầu của Steve Mills.
    Tranh sơn dầu của Paul Lung.
    Tác phẩm của Roberto Bernardi.
    Tranh vẽ bằng bút bi của Samuel Silva.
    Tranh 3D của Keng Lye.
    Tranh màu nước của Erich Christensen.
    Tranh sơn dầu của Teresa Elliott.
    Tranh bút chì của Lynch-Smith.
    Tranh 3D của nghệ sĩ người Nhật Riusuke Fukahori.
    Tranh bút chì của Franco Clun.
    Tác phẩm sơn dầu của Omar Ortiz.
    Tranh bút chì của Paul Cadden.
    Nguồn:Infornet.

...
  2. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

:-j bác cứ đùa, em không tin, hình chụp cả đấy :))
    duong_vo_cuc thích bài viết này
  3. Nhoc L.T.A

Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

Nếu mà thế thật thì quá tuyệt vời luôn :D đỉnh thật đấy :like:
  4. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

4,5,6,8,9,,15,, chụp chuẩn rồi,, ..8-}
  5. Shing A Ling

Shing A Ling Mới đăng kí

quá ảo
  6. minhanhnguyen

minhanhnguyen Mới đăng kí

Chủ thớt nhầm lẫn nhé. Những bức tranh này là trường phái SIÊU HIỆN THỰC, còn trường phái SIÊU THỰC là kiểu tranh khó hiểu ý. :)
    hoàng yên vũEmerald thích bài viết này.
  7. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

tất cả là tranh vẽ hết nhé. các bạn ko tin vì khả năng cảm nhận mỹ thuật của các bạn quá hạn hẹp mà thôi. sự thành công của thể loại tranh này là làm các bạn phải thốt lên: "xời, ảnh chụp thôi mà". vào ngành mỹ thuật đi rồi biết họ làm điều đó như thế nào :))
  8. yun

yun Thành viên cấp 2

an tuong :)!
  9. tonightsocold

tonightsocold Thành viên cấp 1

Tất cả đều là chụp, không thì làm sao đưa đc lên đây chứ :3
  10. Linh Xù

Linh Xù Mới đăng kí

Cái bức đầu hình như gọi là tranh truyền thần vẽ bằng chì mà.
    P/s: Em cũng đang mò mẫm vẽ thứ này.;;)
  11. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

WangFam: Bác nói "các bạn ko tin vì khả năng cảm nhận mỹ thuật của các bạn quá hạn hẹp mà thôi." mà không thấy ngại à =.=. Khả năng thẩm mỹ của chúng tôi hạn hẹp hay trình độ của họ quá cao?. Tôi nói thật. Tất cả những bức này mà post lên mạng thì 99,99% tin đó là thật, và tất nhiên, tôi quả quyết trong đó có bác. Tôi thuộc loại thấy ngứa mắt là phải nói, mong bác thông cảm. Sao mà tôi đọc cái cmt của bác mà tôi thấy ghét thế chứ lại
  12. hoàng yên vũ

hoàng yên vũ Thành viên cấp 1

13. Bon-iMaker

Bon-iMaker Mới đăng kí

Những pic khác thì mình ko biết nhưng 2 pic này 100% là hình chụp
    pic đầu là ngta dựng tượng bằng sáp, mình có đọc ở đâu đó về quy trình dựng và tạo hình
    pic thứ 2 là do 1 họa sĩ nhật thể hiện bằng chất liệu keo gì đó để vẽ nc và những con cá trong cá chậu :D ko tin các bác tự google hình ảnh mà tìm thử ra ngay

14. Kem Cry

Kem Cry Thành viên cấp 1

Nếu không được nói trước, em sẽ bảo đó là ảnh, không phải tranh vẽ :-s
  15. Ra.Yellow

Ra.Yellow Thành viên cấp 1

Có cái tranh vẽ bằng bút bi của Samuel Silva nhìn hơi phũ @@ có mấy cãi mụn mà cũng vẽ nguyên:-s
  16. Unicornixx.

Unicornixx. Thành viên cấp 2

Ảnh chụp! Ảnh chup!!!!
    Just kidding xD
    :((( xin lỗi e nông nổi :((((((((( bik khi nào vẽ dc như lày, cô gái với bọc ni lông wả là hại mắt và hại hết hai bán cầu não @_@ , còn bức ly thủy tinh với chai rượu cực kì làm miệng e hình chữ O tròn một cục... bik khi nào...khi nào đây...mới lớp 10 thì vẫn còn hy vọng chứ...:((((((

à còn cái 1bức coke nữa :| no comment luôn...
  17. Kun Tik Tok

Kun Tik Tok Thành viên cấp 2

Nếu là vẽ thật thì đúg là thiên tài
  18. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

Linh Dang: Mình ko hề thấy ngại bạn à, mình thuộc loại nói thẳng nói thật, thấy ngứa là nói, gặp loại người nhìn hình vẽ thấy vượt quá tầm hiểu biết là cứ oang oang lên "chụp, chụp..." là mình chọt à, nói đúng thì nó khó nghe thế thôi, nhìn vào thì cũng biết quá rõ tấm nào chụp tấm nào vẽ rồi. Ko lẽ mình nói như vậy là sai? hay là tại đa số ko dám nhìn thẳng sự thật là nó như vậy, khả năng mỹ thuật hạn hẹp thì nói là hạn hẹp, tự lừa dối làm gì. :)
    "Tất cả những bức này mà post lên mạng thì 99,99% tin đó là thật, và tất nhiên, tôi quả quyết trong đó có bác." ----> bạn ko phải mình sao bạn chắc điều đó? :) Xin khoe tí, hầu như tất cả ai trải qua quá trình học hành & tốt nghiệp từ ngành mỹ thuật đều có khả năng phân biệt vẽ & chụp, nhưng mình ko khoe điều đó, mình chỉ nói khả năng cảm nhận mỹ thuật của các bạn quá hạn hẹp cũng ko hề sai. Còn nếu ai đó tự vỗ ngực nói là đc đào tạo đầy đủ từ ngành mỹ thuật bước ra mà ko phân biệt đc chụp hay vẽ thì chia buồn là do trình độ quá yếu mà thôi. :)
    Tính mình nói thẳng thế đấy, ai thấy khó nghe hay ghét mình ứ quan tâm. :D
  19. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Các bạn muốn kiểm chứng có thể dùng GG image để tìm source nói về ảnh,
    không đả kích nhau nhé.
    Linh Dang thích bài viết này
  20. Kun Tik Tok

Kun Tik Tok Thành viên cấp 2

k nên đả kích nhau thế chứ ^:)^^:)^^:)^^:)^

Ủng hộ diễn đàn