Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những câu chuyện ở Sài Gòn khiến bạn phải chửi "đậu xanh rau má"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/1/14.

Lượt xem: 21,569

1. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

mình sinh ra và lớn lên ở SG đây, 24 năm chưa từng bị CSGT gọi vào nếu ko phạm lỗi rõ ràng (lấn tuyến, vượt đèn đỏ, rẽ ko xi nhan...), chưa từng bị giật đt cũng như túi xách, chưa từng bị phân biệt đối xử khi mua hàng/nhậu nhẹt, chưa từng bị gian lận xăng, và chưa từng bị xe ôm lừa.
    Còn những chuyện như kẹt xe, xe bus tấp ra tấp vô như chỗ ko người, mấy thằng biến thái khoe của quý, nạn cướp giật, móc túi thì nó là chuyện ko phải chỉ xảy ra ở mỗi SG mà bất cứ tp lớn nào cũng có tình trạng tương tự, ví dụ như hình minh hoa ở câu chuyện xe bus, chiếc xe bus sơn màu đỏ vàng là đặc trưng của xe bus ngoài Hà Nội :)
    Bài viết có nhiều chỗ hơi phiến diện, mình thấy thế. Nếu đặt title là "những câu chuyện ở Sài Gòn.." thì mình hy vọng được thấy những thứ đặc trưng hơn là những vấn đề, tệ nạn mà thành phố nào cũng có.

p/s : trừ Đà Nẵng ra nhé :))
  2. Blue Anzu

Blue Anzu Thành viên cấp 1

Ko ở SG nhưng đi đâu cũng nghe trộm, cướp, giật, lừa lọc. Mấy vụ cướp giật từ to đến nhỏ, từ bình thường đến dã man đều nghe tiếng SG. Dù người dân có thật với tốt đến đâu cũng thấy gớm quá! Còn chuyện công an hay bus hay thái độ bán hàng thì HN còn khốn nạn hơn SG nhiều
  3. Viet.Anti.Virus

Viet.Anti.Virus Thành viên cấp 2

vì lí do thế này mà hết cấp 3 nguyên cả lớp vào sài gòn học, 1 mình mình lang thang bơ vơ ra đà nẵng :D
  4. Hiếu Ken

Hiếu Ken Mới đăng kí

Mình thấy ở đô thị lớn nào cũng vậy, k chỉ có SG :-s
  5. cu_hip

cu_hip Thành viên cấp 1

Mình sinh ra và lớn lên và đang sống ở Hà Nội, mình thấy là
    ở HN mình cũng đã thấy xảy ra tương tự những chuyện như trên, có khác chăng là tình huống và địa điểm thôi. Cùng là ở VN, và có lẽ ở VN thành phố nào có đời sống pt cũng có những câu chuyện như vậy, không cần giật tít là ở SG đâu :))
    ZinP thích bài viết này
  6. xetangbangcaukhi

xetangbangcaukhi Mới đăng kí

#24^ Đà Nẵng cũng là đô thị loại lớn mà bác. có có quái đâu :). mới nghe vụ ông anh mình đi xem phim về muộn. bị n chặn đường cướp xe. bồ ổng khóa cổ rồi vứt khóa. nó tìm một hồi k có đập anh mình vào viện. thấy ớn.
  7. PhuongThuStudio1

PhuongThuStudio1 Thành viên cấp 1

#26 :)) mấy thằng cướp gà vậy khóa cổ mà không mở được mà phải đi tìm chìa khóa :))

ai Quảng Ninh dơ tay :D
  8. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Mình thích làm việc với người SG gốc và miền Nam gốc nói chung do khi làm việc rất vui vẻ, họ nhiệt tình giúp đỡ mình, và cái sự đố kỵ khi làm việc mình từng trải rất nhiều khi làm việc với một số người miễn khác được giảm đi rất nhiều :v. Bản thân là ng Bắc nhưng vẫn thích ng SG gốc hơn :v (Ko có phân biệt vung miền nhoé)
    Ngoài ra có 1 chuyện nữa là khi đi dường bị tông xe thì nếu bị nhẹ thì cả 2 ko ai nói năng gì vác xe đi tiếp, còn có nặng 1 tí thì cũng hỏi thăm nhau 1 câu, rồi nói chuyện phải trái trắng đen, sau đó ko được mới chửi nhau lôi ra CA :v
  9. yun

yun Thành viên cấp 2

Vãi thật chuyện 7 có thật á sao ko gô thằng đây lại cho vào trại thương điên nhỉ????!
  10. blackdoger2

blackdoger2 Thành viên cấp 1

Mình thấy ở đâu cx có thôi mà,mình k biết trong SG hay ở đâu bảo tuyệt vời lắm nhưng các bạn biết k?Chỗ mình đang ở luôn là thiên đường,nằm ngay ở sau Lăng Bác rất tiện đi lại cho mỗi lần sự kiện lớn,giao thừa mình k cần đi ra khỏi nhà mới thấy pháo hoa bởi khi ngẩng đầu lên,nó ở trên đó,luôn trên đó. :)
    Mình Yêu Hà Nội
  11. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ủa ngay sau lăng bác cơ à???
    đường tên gì vậy c???
    gì chứ nhà t cũng kha khá gần lăng đó:D
  12. blackdoger2

blackdoger2 Thành viên cấp 1

Mình ở NGAY ĐỒN CÔNG AN ĐỘI CẦN nè bạn :D
    nhtra thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn