Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những giọt mồ hôi

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Midou Nguyễn, 27/5/13.

Lượt xem: 2,698

1. Midou Nguyễn Mới đăng kí

Vinh quang không tồn tại con đường tắt, đánh đổi nó cần có mồ hôi, nước mắt và đôi khi... là máu.​
    ảnh chụp tại giải let's Việt tại nhà thi đấu quân khu 7- Tân Bình​
    1.​
    2.​
    3.​
    4.​
    Cám ơn cả nhà theo dõi bộ ảnh này của em

...
    Fát, Bạch Sầu Phi, Phiêu Lãng8 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Chụp có cảm xúc quá :-bd
    Midou Nguyễn thích bài viết này
  3. Midou Nguyễn

Midou Nguyễn Mới đăng kí

Thanks bác :D
  4. KenDang

KenDang Thành viên cấp 1

Lên màu cũng đẹp nữa :)
  5. hanawakul

hanawakul Mới đăng kí

Bạn chụp có cảm xúc đấy. Tuy nhiên độ nét chưa đảm bảo ở những cảnh chuyển động như thế này, nhất là bị mờ nhiều ở 2 ảnh cuối.
    Chữ đặt chưa hợp lí, sử dụng font chưa tinh tế.
    Nếu bạn đặt watermark cho ảnh nên đặt cách xa vùng tập trung của chủ thể, tránh dồn sự tập trung của người xem sang watermark. Còn đoạn chữ diễn tả điều bạn muốn nói thì bạn nên đọc nhiều về typhography basic.
    Chia sẻ rất thật lòng của mình, luôn giữ nhiệt huyết nhé!
    Midou Nguyễn thích bài viết này
  6. Midou Nguyễn

Midou Nguyễn Mới đăng kí

cám ơn bác, em kinh nghiệm chưa nhiều về góc chụp thể thao kiểu này, vì bức ảnh muốn chụp về có độ mịn nhất định nên đã giữ nguyên ISO, khẩu mở rộng và tốc giảm vì điều kiện ánh sáng chưa tốt và ko dc chụp bằng flash, điều này hệ quả cho những bức ảnh chuyển động nhanh sẽ bị mờ và out nét, nhưng ý kiến em trong chuyển động nên có chút mờ để tạo cảm giác chuyển động cho bức hình hơn, tạo sự gay cấn và đối chọi trong trận đấu hơn, tất nhiên trong ảnh thì mỗi người một ý kiến, em e luôn cần sự góp ý thật lòng. ngoài ra em rất muốn học hỏi thêm về text, mong bác chỉ giáo thêm nhiều.
    Thank bác lần nữa :D
  7. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Theo mình thì text trong mấy bức ảnh có cảm xúc thì text càng đơn giản càng tốt vì người xem người ta sẽ nhìn vào bức ảnh lâu hơn và lắng đọng cảm xúc lại nếu text rườm rà và chói quá thì sẽ giảm mất ý nghĩa của bức ảnh :">
  8. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Ps thích nhất pic 2 :"> nhìn rất man
  9. Midou Nguyễn

Midou Nguyễn Mới đăng kí

hì hì, pic 1 thì mục đích mình là lôi người xem sang dòng text, nên áp text cho nó nổi lên như vậy. Muốn đưa người xem đọc hiểu text trước rồi mới sang hình như là phụ họa :D , pic 2 thì hơi dở, lẽ ra ko nên ghép text vào :)
  10. toanquay1994

toanquay1994 Thành viên cấp 1

hình ảnh cảm giác nó "động" :D
    bác cho e xin cái font chữ đc ko ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn