Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những hình ảnh TP.HCM xưa và nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Ảnh đẹp - nghệ thuật' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 1/5/14.

Lượt xem: 21,301

1. SangĐoàn

SangĐoàn Thành viên cấp 1

hồi đó còn ngon hơn bây giờ, đi xe hơi không :D
    giá như ko có ngày " hôm qua" :3
  2. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

Thiên Ma ko phải thịnh vượng của VN đâu ông, chỉ là của SG thôi :\
  3. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

Tĩnh Lặng Mình hiểu ý của bạn là chế độ CNXH này đã kìm hãm nền kinh tế của VN suốt mấy chục năm nay. Với quan điểm kinh tế của bạn thì mình hoàn toàn đồng ý.
    Quan chức, cán bộ tham nhũng từ gốc đến ngọn, nếu không có một sự thay đổi lớn thì chắc phải mất đến cả thế kỉ nữa mới đuổi kịp nền kinh tế của HQ hay Singapor hiện tại. Thật đáng buồn nhưng phải công nhận điều đó.
    Thiên Ma thích bài viết này
  4. Đạt09

Đạt09 Mới đăng kí

vậy nước mình ai giúp xây dựng lại cơ sở hạ tầng hay phải tự làm...còn nhật + hàn trong khi đó được mỹ giúp ?
  5. Thoaihuynh

Thoaihuynh Mới đăng kí

Thương lắm 39 năm Miền Nam
  6. Tĩnh Lặng

Tĩnh Lặng Thành viên cấp 1

Đạt09 Thật ra bạn à, sau 75 VN mình nhận viện trợ từ Liên Xô và khối XHCN, nhưng tất nhiên là ko thể bằng sự viện trợ của Mỹ. Cứ nghĩ đi, trong lúc Mỹ trực tiếp đổ quân vào miền Nam VN để bảo vệ đồng minh, phát triển kinh tế, cơ sở hạ tầng, quân đội cho VNCH... thì LX làm gì cho miền Bắc? Đó là ko dám nhúng tay vào, đứng ngoài và viện trợ vũ khí... miền Bắc thời đó chỉ ôm bom với đạn.
    Cuối cùng tôi chỉ hỏi bạn, lý do tại sao giờ mình ko được Mỹ giúp như Nhật và Hàn Quốc? nếu bạn biết lý do, thì đúng ra đừng để nó xảy đến là xong. Triều Tiên-HQ, Nam-Bắc VN là 1 kịch bản, bạn hoàn toàn có thể thấy cái "nếu như".
    realkeepdreambadboy_hippy thích bài viết này.
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

viện trợ của Mỹ và LX+Tàu tương đương nhau nhé (LINK)! Cái khốn nạn của bọn anh cả, anh hai đỏ là cùng với Mỹ biến vn thành bãi thử vũ khí :">

Mỹ buông vn sau vụ Thành Đô rồi :D, lúc này tàu khựa hục hặc với liên xô nên thằng mẽo yên tâm buông vnch :D, rồi vn chọn theo anh cả lx nên thằng tàu khựa mới bảo vn ăn cháo đá bát, cần dạy cho bài học.
    Đạt09 thích bài viết này
  8. badboy_hippy

badboy_hippy Thành viên cấp 1

ý kiến cá nhân của em là đồng ý với bác tĩnh lặng!
    cứ ôm cái "quá - khứ - hào - hùng" rồi vui đi :)
    người VN hạnh phúc nhất thế giới :)
  9. Đạt09

Đạt09 Mới đăng kí

đồng ý với ý kiến của bác banbaony long :D
  10. Tĩnh Lặng

Hê hê quân số miền Nam là 1 chai, quân số miền Bắc là 3 chai => LX viện trợ chính để nuôi quân là chủ yếu, theo số liệu thì phần lớn viện trợ là vũ khí cho chiến tranh, chứ ko phát triển kinh tế cho miền Bắc. Miền Bắc lúc đó là tự cung tự cấp và ôm bom. Mỹ thì viện trợ vào kinh tế, đồng thời đổ quân vào giúp đồng minh cho nên VNCH chỉ cần tập trung phát triển kinh tế và quân đội vừa đủ. Đó là lý do SG bấy giờ giàu có nhất ĐNÁ ( dù tham nhũng nhưng vẫn giàu... vậy mới hay =)) )
  11. banbaonylong

thằng VNCH thời Diệm tuy độc tài nhưng rất vững (chính thời này Mỹ ko đc phép đổ wân mà Bắc Việt cũng ko hó hé đc j nhìu), sang thời tướng lãnh đấu đá lẫn nhau thì toàn tham nhũng, ăn chơi, bảo sao ko thua :O

//thôi, OT nhìu wá C50 nó túm assmin Dư thì tội :'(
  12. Đạt09

Đạt09 Mới đăng kí

ko ai cho ko ai cái gì :>:>:>:>:>:>:>
  13. Đạt09

Đạt09 Mới đăng kí

tự nhiên 4rum bàn về chính trị từ khi nào thế nhỉ :)):)):)):)) quay về chủ đề chính đi :P:P:P
  14. Tĩnh Lặng

:)) Post về chủ đề chiến tranh VN thì chắc chắn sẽ biến thành đấu trường chính trị, ko chạy đằng nào được.
  15. caotrongnghitrung

caotrongnghitrung Mới đăng kí

Theo thông tin mình biết thì Dinh Độc Lập trước 30/4/1975 có tên là Dinh Norodom hoặc Dinh toàn quyền Đông Duơng, còn tên Dinh Độc Lập và Dinh Thống Nhất là sau ngày 30/4/1975 được chính quyền đổi tên như vậy. Cho nên chu thích ghi ở tấm hình Dinh Độc Lập Sài Gòn ngày xưa và Dinh Thống Nhất ngày nay là sai.
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/14
  16. banbaonylong

caotrongnghitrung vậy bạn nên bổ sung kiến thức

Năm 1955, sau một cuộc trưng cầu dân ý, Thủ tướng Ngô Đình Diệm phế truất Quốc trưởng Bảo Đại và lên làm Tổng thống. Ông quyết định đổi tên dinh này thành Dinh Độc Lập.
  17. caotrongnghitrung

caotrongnghitrung Mới đăng kí

Thanks ban nhiu
  18. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Nếu ảnh xưa mà không có mấy cái nhà gạch ngói kia thì sẽ khó đoán được đó là Việt Nam
  19. ThanhTuannt

ThanhTuannt Mới đăng kí

Việt Nam là thiên đường trên mặt đất đấy các bác ạ, ko có cái đất nước nào mà sáng cà phê, tối đi nhậu vẫn lèng phèng sống qua ngày như VN hết! Giờ qua Mỹ cày thấy mẹ từ sáng đến tối chả có thời gian làm cái chi cả, đến cả thời gian chém gió như mấy bác cũng eo hẹp =))
    Thiên Ma thích bài viết này
  20. Tĩnh Lặng

Tụi nó chém gió vào ngày 1/4 và ngày Noel đó bạn, bạn ko biết à? Còn bạn chém gió giờ hành chính là hay hơn nó rồi.

Ủng hộ diễn đàn