Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những kỹ năng tích lũy ( MANIP / RETOUCH / BLEND )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi skyblue-picture, 4/12/14.

Lượt xem: 4,715

1. skyblue-picture Thành viên cấp 3

Chào tất cả mọi người ^^
    Quả là cũng đã lâu mới quay lại VDS ...

Sau 1 thời gian tập tành , và kết quả mình đạt được ( Quả thực là nó vẫn chưa làm bản thân thỏa mãn )
    Nhưng đó là những trải nghiệm rất mới mẻ , rất có ích để tích lũy ...

Chính vì vậy , Hôm nay Mình xin được mạnh dạn up 1 số pic về Manipulation / retouch / Blend trong cùng 1 topic này để có thể tích lũy thêm kinh nghiệm từ mọi người .
    Mỗi người 1 cách nhìn nhận , mỗi người đều có những chất màu khác nhau , style riêng ^^

1 . Đi kèm theo ảnh này Mình đã có record lại quá trình làm việc thông qua video speed ( đã tua nhanh )

Full album stock : http://kechake-stock.deviantart.com/gallery/

2 . Retouch dựa theo bộ phim " The Book Thief "

3 .
    Đây là quá trình mình làm ( TUTORIALS ) về Tone Lạnh ^^ ( Mọi người có thể xem qua )

4 . Retouch Funny ^^
    Có ai nhận ra điều gì khác biệt không ^^

5. Hương Baby <3

6. Cuối cùng là tự sướng cho mình 1 kiểu :v

Xin hết ............
    Chào tất cả mọi người , chúc mọi người có được những điều tốt lành trong tháng ^^

...
    coloa2006-2010, bad1223, Phạm Hữu Dư4 người khác thích bài viết này.
  2. tulam

tulam Thành viên cấp 2

hình nhữ bạn định nghĩa sai về chữ MANIP rồi thì phải , tác phẩm bạn làm minh nghĩ digital art thì chắc chính xác hơn thế này chưa gọi là manip bạn à, nhưng dù gì thì tác phẩm bạn làm cũng đẹp lắm :)
    skyblue-picture thích bài viết này
  3. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

vậy ạ , cám ơn bạn đã góp y ^^
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

tulam không phải là digital art bạn à, cũng là một kiểu manip đó
    digital art là 1 dạng vẽ tay bằng wacom hoàn toàn mọi thứ
  5. thanggo

thanggo Mới đăng kí

bui manh thang :Hình như bác ở trên cũng nhầm thì phải . Cái vẽ hoàn toàn của bác nói là digital painting , vẽ hơn 90% trong 1 tác phẩm (có 1 số chi tiết phụ kiện người ta vẫn ghép vào) .....Còn digital art là nói chung , trong digital art nó chia thành nhiều mảng , trong đó có cả manip , digital painting ...:D
  6. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

hic .... >_< khó hiểu quá , nhưng cám ơn mọi người đã đóng góp ^^
  7. rongcon12348

rongcon12348 Mới đăng kí

bác e xin mấy cái ảnh png bác thêm ở gần cuối dc k ạ ! đẹp tóa :x
  8. linhkom

linhkom Mới đăng kí

đẹp lắm bạn. \m/ nhất là cái theo phim The book thief
  9. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4