Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những Layer khác đổi màu khi áp dụng Color Balance cho Brush

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi poppopboy, 25/12/13.

Lượt xem: 3,082

1. poppopboy Mới đăng kí

Mình mày mò tập làm lịch 2014 bằng CS5 - khi tạo 1 brush ( ở 1 layer riêng ) - sau đó dùng Color Blance đổi màu brushcho phù hợp thì những layer khác cũng bị đổi màu theo.
    Mình đang bị rối ở chỗ ấy - mong ae có thể giúp mình cách đổi màu brush nhưng không làm ảnh hưởng đến các layer khác
    Xin cám ơn ^^

...
  2. Cobedandecal

Cobedandecal Thành viên cấp 1

Bạn tạo 1 cái layer riêng cho từng brush -> Gradient Overlay để thay đổi màu là được.
    poppopboy thích bài viết này
  3. poppopboy

poppopboy Mới đăng kí

Mình tạo cái brush ngọn lửa - nếu dùng Gradient thì màu sắc ko được giống và đẹp cho lắm. thế nên minh mới xài color balance ^^
  4. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

ctrl+ click chuột vào layer brush để lấy tất cả vùng chọn trên layer đấy
  5. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Bạn chọn layer chứa brush đó rồi vào Select -> Load Selection sau đó mới vào Adjustment -> Color Balance thử xem sao.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mấy ông kia toàn phán luyên thuyên!
    Thớt làm như thế này, nó sẽ áp dụng cho layer ta cần. Hoặc từ layer của Color Balance nhấn Ctrl + Alt + G để áp dụng cho layer dưới nhé ;)

Tý Ngáo, Hà Bơpoppopboy thích bài viết này.
  7. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn