Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những Logo Đã Thực Hiện Cho Các Tiểu Thương

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Flyup113, 5/6/15.

Lượt xem: 3,604

1. Flyup113 Mới đăng kí

Chào Các Bạn!
    Mình là Newbie trên diễn đàn, mình hiện là một nhân viên Marketing. Đối với đồ họa mà nói thì mình rất thích nhưng chỉ là tay quèn thôi. Mình có tạo một group bán hàng Online cho các chị em, bạn bè bán hàng và mình khuyến khích họ vào nhóm bằng cách thiết kế logo cho họ. Vừa vui vừa tập tành thiết kế logo. Sau đây là một số logo em đã thực hiện. Các bác cho em ý kiến nha ^^
    1. Logo thương hiệu bán hàng handmade, chủ yếu là các loại hoa giấy.
    2. Shop quần áo cho chị em.
    3. Cá khô miền Tây.

4. Shop bán trái cây tươi nội ngoại nhập.
    5. Shop bán Các sản phẩm làm dẹp cho phụ nữ.
    6. Và mới đây nhất là shop bán quần áo, giày dép Thái Lan :D
    Mọi người góp ý cho vui nhé ^^

...
    Kanzz.Elf, Phạm Hữu Dư, banhmikemsua2 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Hiền 4449966

Nguyễn Hiền 4449966 Thành viên cấp 2

good!
    Flyup113 thích bài viết này
  3. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

:like: Cho mẫu Logo theo trường phái origami
  4. Flyup113

Flyup113 Mới đăng kí

IZBlog Bạn xin bản thiết kế ak?
  5. lenhung_it

lenhung_it Thành viên cấp 1

Đẹp
  6. Flyup113

Flyup113 Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người, nếu được mọi người cho em ý kiến cái cuối cùng với ạ! Em không có ý tưởng, nên nhìn nó hơi giống logo du lịch nhiều hơn!
  7. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Oh không, tôi chỉ khen cái Logo đấy là đẹp thôi Flyup113
  8. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

cái đầu nhìn con được.
    Còn lại đều có vấn đề ^^
  9. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Cái đầu mới là cái có vấn đề nhất vì hoàn toàn đi lạc đường. Thật tớ ko thể nghĩ đến "hoa giấy" với logo đó. Nếp gấp ở các chữ cũng cần chỉnh chu hơn, vị trí đặt chữ handmade cũng chưa ổn
    cuongproFlyup113 thích bài viết này.
  10. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Ko muốn chê gì nhưng những logo này nhìn hoa mỹ nhưng ko có dấu ấn gì nhiều, dễ quên.
  11. Flyup113

Flyup113 Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người đã cmt nhận xét, mình cũng đang cố gắng học hỏi thêm về chuyên môn thiết kế :D
  12. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

thớt chỉ cần nằm lòng khái niệm chính - vừa - phụ, to - vừa - nhỏ trong tất cả các thiết kế là hòm hòm thôi. Như ở cái logo thứ 1, chữ có style giống với biểu tượng (mình cũng không chắc kia có phải là biểu tượng hay ko...) -> không có cái nào chính, nổi bật -> logo bị fail
  13. thientuboba

thientuboba Thành viên cấp 1

đồng quan điểm vs #9 và #12. và e thêm 1 ý nữa là dườm già quá. logo cần cho dễ nhớ nữa
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn