Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những tác phẩm của tôi - Nhược Hàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Âu Dương Nhược Hàn, 15/9/16.

?

Tôi làm có đẹp không?

1. Không (xin chỉ dẫn thêm ở dưới)

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 2,907

1. Âu Dương Nhược Hàn Mới đăng kí

Đây là topic tôi lập ra để tổng hợp lại những bức hình tôi des. Tôi biết nó không đẹp nhưng mong mọi người xem và chỉ dẫn nhiều hơn. Chân thành cảm ơn mọi người!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/9/16
    Phạm Hữu DưHello_GunneR thích bài viết này.
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Ờ thì chữ khó đọc quá.
    Âu Dương Nhược Hàn thích bài viết này
  3. GiangDongAnh

GiangDongAnh Thành viên cấp 1

Trong cuộc sống giai đoạn khó khăn nhất không phải là không ai hiểu bạn mà là...bạn không hiểu chính mình
  4. Âu Dương Nhược Hàn

Âu Dương Nhược Hàn Mới đăng kí

dabeomoon Bạn đang nói đến tất cả hay bức nào?

GiangDongAnh Câu đó hay đúng không...?
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Mình không hiểu bạn đang show về cái gì
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

một ví dụ chắc sẽ dễ đọc hơn nhỉ
    Âu Dương Nhược HànHakkydororo thích bài viết này.
  7. Âu Dương Nhược Hàn

phuongthustudio À, là những bức hình do tôi design

dabeomoon Là bức này sao? Nếu vậy thì chỉ cần thay màu chữ là ok
  8. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Mấy bức này bạn tự vẽ luôn background à? Nếu vậy thì đẹp .

Còn nếu lấy hình trên mạng thì mấy cái trên chả có gì đặc biệt :D Dùng stock đánh chữ vào à. Nguyên tắc Typo sai bét thế kia mà là design?
  9. free wind

free wind Thành viên cấp 1

Google thử vài tấm thì chắc chắn nền không phải của bạn rồi.
    Vậy nên nếu tác phẩm của bạn là design thêm mấy chữ đó thì nói thật là nó khó đọc và chỉ là chèn text vào background thôi.
  10. Âu Dương Nhược Hàn

ChestnutVN free wind Thì tôi đâu nói nó đẹp, cốt yếu đăng lên để xin mọi người chỉ bảo, hướng dẫn thêm. Hai bạn có thể cho tôi xin vài lời hướng dẫn k?
  11. bdesign

bdesign Banned

Cái của bạn hiện nay chưa phải là Typography, chỉ là gõ chữ trên nền ảnh mà thôi. Bạn muốn làm typo, phải chú trọng đến sự kết hợp các họ của font (Regular, Bold, Italic vv...) và to nhỏ khác nhau để tạo sự sinh động của nó, chứ không phải đều đều như bây giờ. Đặt font ở vị trí nào trên ảnh cũng là quan trọng.

Có 1 cách để học thiết kế cho mau tiến bộ khá hiệu quả, theo kinh nghiệm của mình, là tìm lấy những mẫu đẹp người ta đã làm, rồi tập dựng lại giống y chang. Sau khoảng 10 lần dựng lại như thế, tự bạn sẽ rút ra nên thiết kế như thế nào là tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/9/16
  12. Âu Dương Nhược Hàn

bdesign A, thật cảm ơn bạn đã chỉ dẫn, đúng ra thì nó chỉ gọi là chèn chữ lên hình thôi, gọi design là hơi quá, typography càng không phải. Cảm ơn bạn!
  13. Âu Dương Nhược Hàn

Chỉnh sửa lần cuối: 20/9/16
  14. ThienLoc

ThienLoc Thành viên cấp 1

có vẻ thấy bạn thích màu đỏ nhỉ ^^
  15. Âu Dương Nhược Hàn

ThienLoc Đúng vậy, tôi thích nền đen chữ đỏ, và cre thì luôn là màu xanh, nếu bạn nhìn kĩ sẽ phát hiện ra
    ThienLoc thích bài viết này
  16. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Những người chuyên nghiệp sẽ cho rằng đó không phải là design thực sự, hi vọng bạn không vì thế mà giận hờn vu vơ hay bỏ đi đam mê của mình.
    Thiết nghĩ cái đầu tiên bạn cần là hạ cái tôi của mình xuống một xíu và thực sự lắng nghe.
    Một số điểm khác nữa là:
    - Khả năng đọc, cho phần text nội dung nhìn dễ đọc hơn (một số font chỉ hợp cho header title, một số khác chỉ hợp text body, không nhất thiết phải font nào lạ lạ viết thành đoạn văn là đẹp).
    - Màu hợp với chủ đề hơn, không phải cái nào cũng nên xài màu đỏ, mà nhất là màu đỏ chói hay xanh chói.
    - Chú ý tới độ tương phản một chút xíu.

Chúc bạn tiếp tục có những tác phẩm đẹp để trình làng ;)
    Phạm Hữu DưÂu Dương Nhược Hàn thích bài viết này.
  17. Âu Dương Nhược Hàn

lylymeow Thật cảm ơn bạn rất nhiều. Tôi đã hạ cái tôi rất thấp mới dám đem lên đây, 1 phần vì sợ bị chê. Những gì bạn góp ý rất có ích, một lần nữa cảm ơn bạn!
  18. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Bị chê là cái chắc , nhìn vào tác tôi có thể đoán ra bạn là 1 người thích màu đỏ , không phải lúc nào màu đỏ nó cũng hợp với màu khác , suy cho cùng bạn muốn theo nghề này , trước tiên phải hiểu biết về màu sắc.
  19. Âu Dương Nhược Hàn

BíĐỏ Bạn nói vậy không đúng, màu sắc tôi thích thực ra không phải màu đỏ. Chỉ là tôi không biết nên để màu gì cho hợp

Ủng hộ diễn đàn