Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những thiết kế ngoại thất "đỉnh" của năm 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến trúc - Nội thất đẹp' được đăng bởi thanhtanha, 12/7/15.

Lượt xem: 6,082

1. thanhtanha Mới đăng kí

Trong khi thiết kế ngoại thất của một ngôi nhà dễ dàng được hiển thị trong mắt người nhìn một cách rõ rệt từ bên ngoài ngôi nhà. Thì vẻ đẹp của thiết kế nội thất chỉ dành cho những ai được phép bước vào ngôi nhà của bạn
    Bên cạnh không gian nội thất, không gian ngoại thất của ngôi nhà cũng quan trọng không kém trong tổng quan của ngôi nhà. Thậm chí nếu đem lên bàn cần để đong đếm giữa ngoại thất và nội thất yếu tố nào quan trọng hơn trong việc quyết định một ngôi nhà là đẹp hay xấu thì thiết kế ngoại thất lại chiếm phần nhỉnh hơn. Thật khó để so sánh khi mà mỗi thứ đảm nhận một vai trò khác nhau trong ngôi nhà. Nhưng trong khi thiết kế ngoại thất của một ngôi nhà dễ dàng được hiển thị trong mắt người nhìn một cách rõ rệt từ bên ngoài ngôi nhà. Thì vẻ đẹp của thiết kế nội thất chỉ dành cho những ai được phép bước vào ngôi nhà của bạn. Tất nhiên sẽ không có nhiều người có được cơ hội đó.

Không gian ngoài trời tuyệt đẹp cho ngôi nhà bạn​

Nếu bạn may mắn sở hữu một ngôi nhà có một khoảng sân, sẽ thật hoang phí nếu bạn chỉ xem đó là nơi để phơi quần áo hoặc làm bãi đậu xe, đừng bỏ qua việc thiết kế ngoại thất cho nó để tôn tạo vẻ đẹp cho ngôi nhà bạn.

Hôm nay ATPDECOR xin giới thiệu đến với các bạn một số mẫu thiết kế không gian ngoại thất đẹp nhật trong năm 2014 do ATPDECOR sưu tầm. Sau khi xem xong, chắc chắn rằng bất cứ ai trong chúng ta cũng sẽ ao ước được đắm chìm trong những thiết kế ngoại thất vô cùng tuyệt đẹp này.
    1.Ghế đá tự nhiên trong vườn: Nói đến không gian ngoài trời của một ngồi nhà, nếu hỏi bạn sẽ đặt gì vào đó, chắc chắn nhiều người sẽ nghĩ ngay đến một bộ ghế đá để ngồi nghĩ ngơi thư giãn trong sân vườn của mình. Nhưng thay vì sử dụng những chiếc ghế đá được làm bằng xi măng với khuôn mẫu giống nhau như đúc, sao bạn không thử tạo sự khác biệt bằng việc sử dụng những phiến đã tự nhiên, ghép chúng lại với nhau để tạo thành một chiếc ghế đá “không đụng hàng” như hình bên dưới. Đừng vơi bỏ thêm vào đó đệm ngồi để có thể khắc phục sự không bằng phẳng của đá tự nhiên.
    Ghế đá tự nhiên trong vườn​
    2.Đường đi với hàng hoa hai bên: Nói đến sân vườn không thể không nói đến cây cối. Một khoảng sân sẽ thật vô vị nếu thiếu cây xanh. Để màu xanh luôn xuất hiện trong sân vườn bạn quanh năm, hãy ưu tiên sử dụng những thực vật bản địa. Nó cũng là một cách để tôn vinh nơi bạn đang sống. Tất nhiên khi lựa chọn cây xanh để trồng trong khu vườn của bạn phải lựa chọn những loại cây xanh có thể phát triển tốt quanh năm thay vì những loại cây theo mùa.
    Đường đi với hàng cây hai bên​
    3.Bồn tắm ngoài trời: Nghe có vẻ độc đáo, thú vị phải không. Tất nhiên thiết kế này chỉ thích hợp với những khu vực ngoại ô, và nếu bạn muốn an toàn hơn nữa khi thưởng thức cảm giác này, hãy đặt nó lên sân thượng của ngôi nhà bạn để không phải vừa tắm vừa lo lắng bị ai đó dòm ngó. Không đơn thuần chỉ là bồn tắm, bên cạnh đó còn được thiết kế một hệ thống ghế sofa áp tường để tăng không gian thư giãn cho bạn và một lò sưởi để luôn sẵn sàng cho những ngày đông lạnh giá.
    Bồn tắm ngoài trời​
    4.Phòng khách ngay giữa hồ bơi: Đây là một trong những xu hướng “hot” nhất khi thiết kế hồ bơi ngoài trời. Người ngồi bên trong khu vực này sẽ có cảm giác như đang tham quan viện hải dương học. Một thiết kế vô cùng độc đáo bắt mắt nhưng để thực hiện lại khá đơn giản.
    Phòng khách giữa hồ bơi​
    5.Lò sưởi ngoài trời cho nhà đồng quê: Nếu bạn đang sinh sống ở những miền quê, hay ngoại ô của thành phố. Lợi thế lớn nhất mà bạn có được là những khoảng sân rộng mà bất cứ cư dân thành phố nào cũng phải ao ướt. Dưới đây là một thiết kế ngoại thất dành cho những ngôi nhà đồng quê. Lò sưởi được đưa ra ngoài trời với những chiếc ghế được quay xung quanh. Sẽ thật thú vị cho những buổi truyện trò hàng đêm.
    Lò sưởi ngoài trời cho nhà đồng quê
    6.Thảm cỏ trong vườn: Ở đây bạn sẽ có hai sự lựa chọn: cỏ tự nhiên và cỏ nhân tạo để phủ xanh sân vườn ngôi nhà bạn. Mỗi phương án để có những ưu khuyết điểm, hãy cân nhắc kỹ trước khi quyết định sẽ sử dụng điều gì cho ngôi nhà bạn. Cỏ tự nhiên ưu điểm lớn nhất của nó chính là “tự nhiên”, chắc hẳn nhiều người sẽ đồng ý với tôi rằng: vẻ đẹp tự nhiên luôn hơn vẻ đẹp nhân tạo. Nhưng bên cạnh đó, khi sử dụng cỏ tự nhiên bạn sẽ phải tốn công chăm sóc nhiều hơn là cỏ nhân tạo, chi phí cũng đắt hơn. Cỏ nhân tạo thì ngược lại, tuy không đẹp bằng, nhưng giá thành lại hợp lý và không cần phải chăm sóc. Vì vậy hãy suy nghĩ về thời gian và chi phí bạn sẽ dành cho sân vườn của bạn trước khi đi đến quyết định.

Cỏ tự nhiên

Cỏ nhân tạo

Những thiết kế trên hầu hết chỉ có thể áp dụng cho những ngôi nhà có diện tích rộng, điều đó thật không công bằng với những ai đang sử dụng nhà phố với diện tích khiêm tốn. Đừng lo lắng, ngay sau đây sẽ là những giải pháp dành cho nhà phố.
    7.Làm đẹp bằng ánh sáng: Phải thiết kế ngoại thất như thế nào khi nhà bạn không có sân vườn đủ lớn để phù hợp với những thiết kế bên trên. Không gian ngoại thất không chỉ có sân vườn, ban công, sân thượng cũng thuộc khu vực này. Thông thường bạn chỉ có thể dành cho không gian ngoài trời của ngôi nhà vào những ngày nghĩ hoặc vào buổi tối. Vì vậy đừng bỏ qua ánh sáng, một phần rất quan trọng trong thiết kế kiến trúc. Đừng chỉ sử dụng ban công, sân thượng làm chỗ để phơi quần áo, hãy biến nơi đây thành nơi thư giãn thực sự của bạn. Một bộ ghế sofa ở khu vực này sẽ rất tuyệt vời cho những buổi tối vừa trò chuyện, ngắm sao hay cảnh quan của thành phố lúc về đêm. Để tăng thêm phần thú vị, hãy bố trí hệ thống đèn led phía dưới bàn, ghế. Thay vì chỉ chiêm ngưỡng vẽ đẹp xung quanh, hãy biến khu vực của bạn thành một cảnh tượng độc đáo hòa vào vẻ đẹp chung.
    Làm đẹp với ánh sáng
    8.Vườn thảo mộc trong nhà: Bạn vẫn có thể có một khu vườn cho riêng mình cho dù cho không có nhiều diện tích ngoài trời. Hãy sử dựng những chiếc hộp gỗ hoặc thùng xếp, treo hoặc xếp tầng lên nhau là bạn đã có ngay một khu vườn thảo mộc tuyệt vời. Sân nhỏ, ban công hoặc sân thường đều phù hợp với thiết kế này. Tất nhiên, loại thực vật sử dụng trong khu vườn này chỉ có thể là ra cải, rau mầm. Rất tốt phải không, vừa có cây xanh trong nhà, vừa có thể cung cấp những bữa ăn an toàn vệ sinh thực phẩm cho các thành viên trong gia đình.
    Vườn thảo mộc trong nhà
    9.Vườn trên tường: Tất cả những gì phìa ngoài ngôi nhà bạn đều thuộc về không gian ngoại thất. Tất nhiên là cả tường ngoài. Nếu không gian ngoài trời, sân vườn là một thứ quá xa xỉ với ngôi nhà của bạn để bạn có thể tròng bất cứ thứ gì ở đó thì vườn trên tường là giải pháp cho ngôi nhà bạn. Đây là một xu hướng thiết kế hiện đại đang được phổ biến trong những năm gần đây. Có lẽ tôi sẽ dành cho các bạn một chủ đề riêng để nói về nó trong những bài tiếp theo.
    Vườn trên tường
    Theo Trang ATPDECOR

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/7/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Bin Bo

Bin Bo Mới đăng kí

Trầu uơ!!! Qớ đẹp <3 <3
  3. thanhtanha

thanhtanha Mới đăng kí

da bao la dinh cua nam ma
  4. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Chả thấy đỉnh ở chổ nào...
  5. nqhuy

nqhuy Thành viên cấp 1

nice.
  6. thanhtanha

thanhtanha Mới đăng kí

đỉnh là theo nhiều người thấy thế thôi, như hoa hậu ấy ai dám bảo hoa hậu là được 100% người khác công nhận chỉ là phần đông nhưng người có chuyên môn thôi
  7. nodsinqn

nodsinqn Thành viên cấp 2

sáng tạo có vẻ hợp lý hơn :D
    Mr.Po thích bài viết này
  8. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Tôi chả bjt ai thấy nó đỉnh vì nhiều ng ở VN chắc chắn chưa thấy cái thiết kế kiểu này. Còn ở nước ngoài thì nhưng cái này nó chả có j để gọi là ghê gớm. Cái trang mà cưng lấy hình để "dựng" cái bài này hình như tôi cũng có bjt. Và chắc chắn đến 99.99% là những công trình mà cưng gom lại trong cái bài này tôi cũng chắc chắn đến 99.99% là nó đc xây dựng từ nh năm trc đây chứ ko phải chỉ trong năm 2014 nhé.
    Nếu cưng cho rằng 4rom này ko ai bjt gì, muốn quăng bom hay thả lụ đạn cảm tử thì coi chừng có ngày sẽ bị ngậm nguyên trái bom mà ko bjt vì cớ làm sao.........
    Thân ái và quyết thắng!!!!!!!!!!!
  9. thanhtanha

thanhtanha Mới đăng kí

xin lỗi bạn, tôi với bạn không thân thiết đến mức gọi cưng này cưng nọ, với lại bài này không phải của tôi, tôi khẳng định 100% là thế, tôi chỉ trích nguồn trên web thôi, nên bạn đừng nói là tôi gom lại của người khác nếu bạn muốn tôi có thể cho bạn link bài này luôn, tôi k trích web đc bởi diễn đàn chưa cho phép tôi đc dẫn link, chả lẽ diễn đàn này không đc chia sẻ những bài viết hay mà cứ bắt buộc phải tự viết mới đc
    Nguyễn Hạnh1992 thích bài viết này
  10. quynhnice

quynhnice Mới đăng kí

sự sáng tạo của con người là không giới hạn, thật đáng ngưỡng mộ
  11. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

thanhtanha Thế bấy bề nghĩ tôi "cưng" bấy bề thật ah...... Hình như cưng ko phải ng trong Nam (ở đây ko có ý phân biệt vùng miền nhé vì nếu ở trong Nam thì em sẽ hiểu ng ta dùng từ "cưng" khi nào).....
    KO CHO DẪN LINK nhưng không đồng nghĩa với việt không ghi trích dần nguồn nhé...Định dẫn link để quảng cáo chùa hả???????
    .
    Đừng có tào lao......
    .
    Cuối bài có thể ghi "Nguồn: tui viết hình lụm trên mạng" hay "Nguồn: Tổng hợp từ in tẹt lét"..
    .
    Chuyện em copy bài về 4rom thì bạn có quyền sửa lại tiêu đề cho hợp lý hoặc thông minh hơn thì có thể viết lại chút xíu...........Còn ko nữa, tối dạ hết mức thì cũng nên tìm bên nhà ông Gu gồ xem là xu hướng của thiết kế đỉnh của đỉnh hay là đỉnh nhất năm hay là đại loai của bố con nhà thằng Đỉnh rồi hẳn copy về.......
    .
    Em dễ dãi với ai ở ngoài kệ e.....nhưng e đã cóp py bài về thì tốt nhất nên có đầu tư....trc là tôn trọng ng đọc........sau là ng đọc sẽ tôn trọng em.....
    .
    Em quăn 1 bài lên kiểu này chả khác nào e chửi cái 4rom này toàn thằng ngu chả biết gì nên cứ đưa đại đại lên để tăng cấp thành viên...
    .
    Đã sai đừng tỏ ra nguy hiểm.......
  12. thanhtanha

thanhtanha Mới đăng kí

tôi dân Hải phòng nên mỗi lần nghe từ cưng tôi chỉ muốn quăng dép, bài này tôi thấy nó đủ đẹp để dùng từ đỉnh còn người nhìn nó không vừa mắt thì do mắt nhìn của họ chứ tôi làm sao có thể cho mọi người cùng một gu đc, tôi chả coi ai là thằng ngu cả họ tự nghĩ thế thì ai làm gì đc, một số người k thông minh nhưng tỏ ra nguy hiểm là thế nào???????????????????
    nếu tôi lên đây chỉ cần tăng đẳng cấp thì tối cứ kệ người khác nói gì nhưng bạn nói làm như tôi ăn cắp của người khác làm lợi cho mình vậy, thử hỏi đăng bài này tôi được cái gì cơ chứ!
    Bìa này tôi cóp thì sao tôi dám viết như bạn nói" lụm trên mạng viết tum lum lại" thế còn chả tôn trọng người viết nên bài này, tôi chỉ k trích nguồn có thể bạn nói là ngụy biện nhưng khi tôi cóp thì tôi không để ý đến cuối bài, bởi các trang tôi cóp bt cuối bài thường có ghi luôn tên tác giả, có một số bài đến từ trang không ghi rõ tên tác giả, thế chỉ có thể nói tôi sơ sót, bạn có thể góp ý cẩn thận nhưng bạn nói như thể tôi ăn cắp vậy. Hỏi bất kỳ ai trên này ai sẽ nghe lời khuyên từ một người suốt ngày nói m ngu
  13. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Vâng, e ngu vì e nghĩ và e có 1 cái sự tin rằng bài của 4rom toàn do anh em viết.....ai ngờ thấy cái tít hay quá vào xem thì ăn ngay quả đạo bài..........kakaka......
    "Bìa này tôi cóp thì sao tôi dám viết như bạn nói" lụm trên mạng viết tum lum lại" thế còn chả tôn trọng người viết nên bài này" ====>>> copy bài của ng khác mà ko thèm dòm đến cái tên của ng viết thì nói sh*t gì đến cái sự tôn trọng ng viết nhỉ???? Copy bài của ng khác mà là copy nguyên bài nhưng ko copy nỗi thêm 1 dòng có tên ng viết là sao nhở?????
    Ủa tôi cũng quen ng dân Hải phòng nhưng hổng ai có cách hành xử kiểu đó nhóe.....Quăng dép có ngày ng ta chụp kịp thì nhét ngược vào mồm thì mệt lắm đới........Thân ái và quyết thắng...
  14. thanhtanha

thanhtanha Mới đăng kí

xin lỗi cái từ thân ái và quyết thắng của bạn đi, tôi đã nói rõ đấy là do tôi sơ sót, nếu bạn muốn có thể vào xem bởi chính bài viết này không có tên tác giả cuối bài, lỗi của tôi chỉ là không bổ xung thêm kịp thời nguồn thôi và tôi đã bổ xung r. Bạn cứ cắn chặt thế cơ ah. tôi thừa nhận tôi k thể viết đc một bài như thế này, bài này tôi cóp t web khác sang để chia sẻ thôi, đâu phải ai cũng có khả năng viết bài chả lẽ như thế thôi là đã mang danh đạo văn? Nói làm ơn dùng cái đầu đi đừng nó chỉ để mọc tóc thôi
    Nguyễn Hạnh1992 thích bài viết này
  15. duyducpt

duyducpt Banned

Bài viết hay 18.
  16. ngoclan221510

ngoclan221510 Mới đăng kí

đẹp quá ạ
  17. linhlacless

linhlacless Mới đăng kí

18. changnguyen

changnguyen Mới đăng kí

Từ khóa: