Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nikon D800] - Video quay ngoại cảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Jim, 11/4/13.

Lượt xem: 4,180

1. Jim Mới đăng kí

Đây là một vài video mình quay từ Nikon D800 dùng các công cụ hỗ trợ đi kèm cũng được một thời gian gần đây. Xin chia sẽ với anh em, những ai thực sự có đam mê yêu thích quay phim trên DSLR, có thể tham gia thảo luận tại page Yêu Nhiếp Ảnh Yêu Photoshop ở Facebook.

Và video tiếp theo được mình quay dịp giáp Tết nguyên đán vừa rồi, nội dung khá đơn giản, tiêu đề chỉ là Bánh chưng - Bánh tét nhưng sử dụng góc quay khá ổn. ​
    PS: Còn một số video khác, mình sẽ public sau. Trong những video này, mình sử dụng 2 công cụ hỗ trợ chính là Glidecam HD4000 và Camera slider. ​
    ANh em nào có câu hỏi hay thắc mắc thì vui lòng inbox hoặc comment ngay bên dưới, hoặc có thể tham gia page Yêu Nhiếp Ảnh! Chúng ta sẽ cùng nhau thảo luận.​

...
    Daicahuyxuangiang1011 thích bài viết này.
  2. MrThanh

MrThanh Thành viên cấp 1

quá tuyệt vời,bác giàu quá. em Nikon D800 là niềm mơ ước của em đấy :3 ko biết bao giờ mới được sở hữu 1 em nhỉ @-)
  3. dangcoi100

dangcoi100 Mới đăng kí

Ngoại cảnh đẹp, mod nam ở clip 1 nhìn giống Mễ vậy?
  4. Jim

Jim Mới đăng kí

Việt Nam đó bác ạ, chỉ là nhìn lai lai mắt to to nên giống thôi.
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

clip 1 xem được hơn 1 phút vì thấy nó giống mấy video fan made cho bài hát quá, clip 2 thì ít hơn vì cũng ko có gì mới lạ lắm. Cảm nhận riêng của mình là vậy
  6. Jim

Jim Mới đăng kí

Theo cách nhận xét của bạn hth02x1 thì mình có thể thấy bạn giống thế này: Nhìn bạn cũng chả có gì đặc biệt vì chẳng có gì hay ho. (đại loại thế - tạm gọi là thích chém gió ko cơ sở).
    Ps: Mình thấy nếu bạn thích hay không thích 1 vấn đề, có thể im lặng xem rồi tắt, không nhất thiết phải comment, còn nếu đã comment thì hãy viết sao cho ra viết, viết với tính chất xây dựng hay không thì không quan trọng, cái cần là phải có "hiểu biết" khi bàn luận đến vấn đề nào đó!
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Jim lại thêm một bác ko thích chê :)) tôi xem cảm nhận thấy nó ko hay, ko có gì đặc biệt về nội dung, cách thể hiện hình ảnh thì tôi nói vậy, còn muốn tôi nói thế nào, xem giống mấy cái mtv fan made về cách dựng hình, cắt cảnh, chỉ có khác là bạn tự quay còn ng ta lấy file trên mạng để ghép. Nếu muốn ko chê thì ghi ngay vào từ đầu là xem thì đừng có chê để tôi ko có mất thời gian mà ngồi cmt. Cái này là vấn đề nội dung, bác cứ nhìn 329 người view có 2 người thích là đủ biết nó hấp dẫn thế nào. Người có suy nghĩ một chút thì viết vậy đủ hiểu là nó có vấn đề ở chỗ nào, còn nói về hiểu biết, tôi chẳng cần biết quay film như thế nào, làm hậu kỳ ra sao vì tôi ko phải người quay phim, cái tôi biết là sản phẩm của bạn nó khiến tôi cảm nhận thế nào, hay ko hay. Nói như bác thì chẳng có thằng nào được mờ mồm ra chê phim VN cả, vì có thằng nào hiểu biết quái đâu.
    LiptonChanhĐá thích bài viết này
  8. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

ý bác là cho dù có mang "TÍnh Xây Dựng" mà ko khen thì đừng cmt chứ gì
    Vậy bác đem 2 cái vid quay bằng cái DSLR đắt tiền của bác về nhà thẩm du đi :v
    hth02x1 thích bài viết này
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

iêm thấy ngoài cái mác của chiếc dê tém trêm ra thì bác quay còn thua mấy con bon èn sót đời mới bây h :v :v
    hth02x1 thích bài viết này
  10. MrThanh

MrThanh Thành viên cấp 1

thôi các bác,bác ý thích được khen thì các bác tìm lí do gì đấy để khen cho bác ý sướng :D ví dụ khen cái máy xịn giống em chẳng hạn :v em ko có tiền chỉ dùng 40D thôi :D

Ủng hộ diễn đàn