Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nikon D90 50 f1.8D + PS = My Color

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Xpress, 27/12/12.

Lượt xem: 13,525

1. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Bị trắng quá, da mẫu nhợt nhạt như zombie @@
    Nhất là bức thứ hai ấy bạn, chưa nói bố cục thì cái màu nó thảm hại, nhợt nhạt thế nào ấy, mất hết sức sống, màu cỏ thì nó giả giản sao ấy ạ :-?
  2. Eyevinz

Eyevinz Thành viên cấp 1

Nhiều thằng trong này GATO vãi ra, ngta ghi D90 với 50f1.8 thì có gì mà ý kiến ?
    Chất ảnh như vầy là quá tốt so với con 50f1.8 ghẻ hay bị out nét rồi đấy.
    Đã cầm 50f1.8 chưa mà cứ phán như thánh.
    Ít ra mình còn nể bạn chủ topic chụp cái tấm thứ 2 vừa sáng mặt mẫu vừa thấy mây, ko bị cháy trời trắng bóc.
    Xpress, uzu_kingQuang Thông thích bài viết này.
  3. monsterbka

monsterbka Thành viên cấp 2

Đồng ý vụ ảnh chụp nét, nhưng bố cục chưa tốt, nếu chưa pts thì rõ ràng là màu nhạt, ảnh ko trong, chưa tận dụng hết thế mạnh của D90 + 50f1.8
    Nếu bác nào định hỏi hay bảo mình GATO thì xin trả lời trước luôn là mình cũng đang cầm D90 và 50f1.8 nhé!
    Xpress thích bài viết này
  4. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Mình cũng D90 đây B-) cơ mà dùng ống 18-135, mình thấy điểm mạnh của D90 là màu nó rất tươi, nhưng sao thấy mấy bức bác chưa PS nó không đc tươi lắm 8-} bình thường thì hai bức cũng chả có gì để chê, nhưng nếu để khắt khe thì bố cục bác chọn nó mainstream quá, bác nên chọn những bố cục độc đáo hơn, dáng dấp mẫu thế nào cũng phải chỉnh để ra đc bức như ý, còn Blend thì mỗi người mỗi mắt mình không ý kiến :>
  5. Điếu Đơn Độc

Điếu Đơn Độc Thành viên cấp 2

bạn nói lại cho mình nghe được không =))
    50 1.8 là lens ghẻ hay bị out nét á :O
    câu nói hay nhất trong năm mà mình nghe được đấy :-j
    D90 + 50 1.8 mà cho cái stock như kia thì em nói thật compact cho nước ảnh còn đẹp hơn :-j
    Orion Dang, cudyandem, Sayuri Vũ2 người khác thích bài viết này.
  6. q.d

q.d Thành viên cấp 1

Người ta ghi tên máy và lens để dc đánh giá chuẩn hơn về ảnh thì có vấn đề gì mà lại nghĩ ngta khoe này nọ :-/ show title 5D hay này nọ thì còn nghĩ là khoe , con 9D mà cũng bị gạch đá là khoe thì bó tay :| thiên hạ nguy hiểm vãi :-<
    Xpress, uzu_king, Kem Cry1 người khác thích bài viết này.
  7. Bình Valley Bùi

Bình Valley Bùi Mới đăng kí

E ưng cách blend pic 1 hơn ._.
    pic 2 thấy kỳ kỳ kiểu chi rứa đó %^^
  8. Eyevinz

Eyevinz Thành viên cấp 1

@Điếu Đơn Độc:Muốn tìm hiểu lens hay máy thì vào vnphoto, tui ko có đôi co về việc đó trong diễn đàn này.
    Cho hỏi chủ thớt ghi cái tít D90 + 50f1.8 là khoe khoan àh? Hay là vi phạm nội quy ? =))
    Hay sao mà bạn kia phải dùng cái từ "KHOE" để nói chủ thớt ?
    Còn bạn nào đó vào cmt "Không xứng với D90 + 50f1.8" thì quả thật là đầu rỗng rồi, ngta đang đề cập tới blend màu.
    DX_DegenerationKem Cry thích bài viết này.
  9. monsterbka

monsterbka Thành viên cấp 2

Mình cũng ko nghĩ là việc ghi máy + lens có vấn đề gì.
    Nếu ko ghi mọi người lại vào khen sao máy compact mà chụp đẹp thế thì đúng là dở cười dở khóc :))
    @Eyevinz: Mình cũng ko nghĩ là việc bình luận thêm về lens hay ảnh có vấn đề gì, chủ thớt hỏi về blend màu ko có nghĩa là vào thớt chỉ được nói về chuyện đó, góp ý thêm tí có sao đâu :D
    cudyandem, Kem CryĐiếu Đơn Độc thích bài viết này.
  10. Điếu Đơn Độc

Điếu Đơn Độc Thành viên cấp 2

đã chấp nhận post lên mạng là chấp nhận nghe nhận xét về nhiều thứ rồi
    blend màu thì mình không ý kiến gì, tuỳ vào trình độ và cách cảm nhận mà ra thành phẩm khác nhau thôi, mình không giỏi trong chuyện này nên cũng không dám nhận xét
    mình chỉ buồn cười câu nói của bạn khi nhận xét về lens 50 1.8 thôi :-j
    Xpresscudyandem thích bài viết này.
  11. Pọ Hâm

Pọ Hâm Mới đăng kí

giá mà tên topic là "máy ảnh du lịch- mới học blend 3 ngày" thì được khối người khen nhỉ ;p
    cudyandem, nerog93anbi1805 thích bài viết này.
  12. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Gửi thánh một vài bức ảnh từ con 50 f/1.8D "ghẻ".
    Mình khẳng định lại một lần nữa, trình bác chủ chưa xứng với D90 + 50mm f/1.8 [​IMG]
    Và thánh này cũng chẳng hơn [​IMG]
    P/s: Trình các bạn có khỉ gì để mình phải GATO nào? [​IMG]
    Untitled by macronix, on Flickr
    Ripley by Anders78, on Flickr
    Llama by Pete Lambert, on Flickr
    Hazel by ▓▒░♠ ★Rob H ♠░▒▓, on Flickr
    Per un mondo migliore by Finasteride (Magro Massimiliano), on Flickr
    Untitled by Rosino, on Flickr
    Beautiful moments by Motographer, on Flickr
    DSC_1058.JPG by esti-, on Flickr
    Church by ● DM │ VISTA ●, on Flickr
    Nếu đang đề cập tới blend màu thì lôi cái máy ảnh vào topic làm gì? :v :v
    Pọ HâmĐiếu Đơn Độc thích bài viết này.
  13. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

ảnh có vẻ bị nghiêng :| chân trời sao í nhỉ ? :|
    e thì xài con cùi hủi 1100D nên chả quan tâm tới D90 của bác mấy
    GẠCH _ bố cục ảnh
  14. Eyevinz

Eyevinz Thành viên cấp 1

@Trung Kiên: bạn crop lại thì cái nào chả nét ? Tại dof nó mỏng quá lại còn crop nên nhìn thoáng thì cứ nghĩ nét căng thế thôi.
    Mà đi lấy mấy tấm chụp từ flickr hay pixel peeper lên đây làm gì nhỉ :D
    Người ta chụp 10 tấm, thậm chí 100 tấm mới có 1 tấm đc lên pixel peeper mà bạn đem ra so sánh ở đây làm gì :D
  15. anbi1805

em góp ý mấy bác nói ai cứ trích dẫn thẳng mặt ng ấy cho nó báo về mail =)) thế mới hay
    monsterbka thích bài viết này
  16. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Da mẫu cái thì tái, cái thì đỏ
  17. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Nchug là sẽ chả ai gạch đá nếu bạn í k để quả đừng GATO vào =)) GATO cái gì mới được cơ chứ :v Vớ vẩn :v
    xuangiang1011monsterbka thích bài viết này.
  18. Eyevinz

Eyevinz Thành viên cấp 1

@Pác Trung Kiên cho mình xin cái link flickr của pác để tiện học hỏi đc không nhỉ ?
  19. anbi1805

G
    A
    T
    O
    đang là vấn đề nổi cộm =))
    cudyandem thích bài viết này
  20. Làm Xị Đi

Làm Xị Đi Thành viên cấp 2

Màu binh thường, chả có gì nổi bật...ảnh chụp bằng máy và lens này thì còn gà quá, cố gắng chụp chọt thêm để nâng trình, chứ giữ phong độ thế này thì ủng hộ đập máy =)).
    Lúc trước D90 nổi gió nhưng giờ thì xưa rồi, xem giá e ấy rớt đến thảm thương.
    Chúc bạn mau lên tay và giảm tải việc "đề cao" quá mức.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn