Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nikon D90 50 f1.8D + PS = My Color

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Xpress, 27/12/12.

Lượt xem: 13,514

1. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Ô, thế là mình chê nhầm à? Thế mình xin lỗi bạn Trung Kiên nhé. Bạn ở lại chơi cho vui chứ. Tranh luận cho vui sợ gì. Có phải như Quan Vân Trường đơn đao phó hội đâu mà lo. ;))
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Muốn chụp đẹp thì hãy hiểu về cái máy ảnh mà mình cầm.
    Ca ha Ni đều có 1 thứ gọi là picture style, có thể chỉnh contrast, Color tone hay staturation ngay trên máy. Và hãy tự hỏi vì sao có người chụp đẹp và có người chụp xấu trong khi cùng sử dụng 1 máy.
    Ừ thì 50 f1.8 dễ out, thế chủ thớt up ảnh out lên 4r à ?
    Liebestraum thích bài viết này
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Thâm thúy quá. :)) Mình ứ hiểu.
    Backboycudyandem thích bài viết này.
  4. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Hôm nay có vẻ mình dễ tính hơn mọi ngày nhưng mà thấy màu pic 1 đẹp, pic 2 thì không thích chứ không xấu :)
    Cái thằng gato bạn nó dùng con 60D cùi vs cái lens kits của 5D thôi mà, chấp làm gì >:)
    Mình thì chả GATO vs ai, mình k dùng Nikon nhưng 50D đời cũng k kém D90 mà hình như chả hơn. 50 1.8 của Nikon chắc gì dễ out hơn Canon. Mấy ae góp ý thôi có gì mà thổi thêm bão vào thế 8-}
    Hôm nay cầm máy chú Giang lọ mọ mất 15' chưa bật được máy lên chứ đừng nói là chụp. Ai cũng cười. Quê phải biết luôn 8-} Bấm đc 1 cái sáng chói lóa chả thấy chụp gì chứ đừng nói bố vs cục >:)
    monsterbka thích bài viết này
  5. Xpress

Xpress Thành viên cấp 2

Chủ thớt way lại và tiếp tục chiến........................Hiệp 2 bắt đầu.........................cảm ơn mọi ý kiến từ các bạn..............mình đã đọc hết.........h trích dẫn từng ng ko nỗi.......
    Thử coi có khá hơn ko :-w
    3#
    4#
    5#
    p/s: hình post lại....
    nerog93monsterbka thích bài viết này.
  6. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Kết nhất câu này. Y như kiểu Huy Tuấn nhể: "Tự nhiên dễ tính, đồng ý luôn" =))
    Tranh luận về thiết bị là cái thứ tranh luận rẻ tiền nhất.
    Nói nhanh cho vuông cả cái đất VN này chưa chú, bác, cụ nào đủ tuổi phán cái lens cùi hay ko cùi. Được tầm Rockwell hay Hagen thì còn khướt
    cudyandem thích bài viết này
  7. monsterbka

monsterbka Thành viên cấp 2

Part2 ngon hơn rồi :D
  8. thahntrugs

thahntrugs Thành viên cấp 2

Chịu khó cầu kỳ hơn trong việc sắp xếp background blend cẩn thận lại thì chắc là ok hơn
  9. Eddy Nguyễn

Eddy Nguyễn Thành viên cấp 2

Máy ngon thì phải có cái góc đặc biệt cho n khác người chớ :">
  10. cudyandem

ôi yêu cái cm này quá, giờ e mới đọc tới đây, k biết chém tới trang mấy nữa, các bác chém từ từ để e còn đọc kịp.
    Có cần giám khảo cho vụ đọ súng thì e xin 1 chân làm giám khảo, thậm chí tổ chức cho các bác thử lửa luôn. :) đảm bảo công bằng tuyệt đối 8-} nhưng hạ nhiệt xuống đã không cháy forum mất ^:)^
    SonKon, XpressZeroco thích bài viết này.
  11. cudyandem

3#
    Cái nào là stock? Nếu à cái bên phải thì blend xong nhìn ổn hơn 8-}
    4# Tấm này khá ổn, nhưng mà cái này có vẻ gọi là retouch đưa về màu gốc chứ chưa blend :) Mà có tí là 2 mắt của mod bị tối nên khi đẩy da mặt sáng và tăng độ tương phản thì đôi mắt trông như bị thâm quầng, cần phải thêm 1 bước xử lý riêng đôi mắt nữa :)
    5# Cơ bản thì nhìn tổng thể là đẹp, nhưng da tay bị đen hơn 8-}

Nhận xét toàn bộ ảnh bạn làm thì có vẻ như các bước xử lý của bạn chủ yếu xử lý toàn ảnh chứ không tách riêng phần góc ảnh ra hoặc là thiếu sót của bạn. Cần tỉ mỉ hơn nữa nhá! (Mình chém thì thế chứ xử lý chắc cũng chả bằng thế này đâu >:) )
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  12. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ảnh số 4 thì mình thấy da hơi bị ám xanh.
    Ảnh số 5 bạn nên tạo vùng chọn phần da tay phía trong và chỉnh sáng lên 1 chút.
  13. liphibi8x

liphibi8x Mới đăng kí

tớ thấy trừ bức chụp ngoài đồng ánh sáng phức tạp thì khâu chụp bạn lên khá trong rồi, cố gắng bố cục, xén chuẩn tí. còn blend chụp teen mình nghĩ 1 là sáng mặt ăn tiền, 2 là blend mạnh tay luôn chứ vàng vàng mà không xanh xanh chắc tụi nó ko khoái đâu.
  14. Amygreen

Tấm số 5 đâu phải chụp bằng ống 50mm đâu, 85mm đấy chứ?
  15. cudyandem

Khiếp, down về vạch lá tìm sâu kĩ thế bác 8-} Làm e cũng down về kiểm tra. Chứng nhận 85 thật ~X(300dpi đấy 8-} bình thường e để có 72 bảo sao cứ thấy xấu xấu :-"
  16. Amygreen

Cần gì phải down, dùng Fire fox, có cái EXIF viewer add on, phải chuột cái là ra cả mớ thôi. :D
    monsterbkacudyandem thích bài viết này.
  17. L_BạchMã

L_BạchMã Thành viên cấp 1

đọc hết các cmt, mỗi tội, k biết gì.. haiz..
    @chủ thớt: part2 ok hơn part1 nhiều
  18. q.d

q.d Thành viên cấp 1

Đúng là bác chụp tay còn non :| D90 nổi tiếng màu đẹp nhưng ảnh stock của bác màu kém tươi . Khi chụp ảnh đừng nghĩ đến blend nh, dù sao Blend cũng chỉ là hỗ trợ cho ý tưởng màu thôi , cơ bản là ảnh chụp phải có ánh sáng đẹp sẵn .
    JackKul thích bài viết này
  19. JackKul

JackKul Mới đăng kí

nói chung thì chủ top muốn được khen......... mà không muốn bị ném :D
    Mình thì không có ý kiên gì về 2 pic nói chung là theo mình cũng ổn rùi.....
  20. Orion Dang

Orion Dang Mới đăng kí

D90 + 50mm f1.8 ma chac chup chua quen...... gi day...co le the.
    anh theo minh ko xung voi con cai may + lends ti nao...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn