Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nikon và Canon: Chọn lựa nào cho người dùng Việt?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Ngựa Hoang Gemini, 21/3/13.

Lượt xem: 14,178

1. Shin Senter

Shin Senter Thành viên cấp 1

Em dùng ĐT chụp ảnh thì theo phe nào ạ? :v
  2. YFG730S

YFG730S Thành viên cấp 2

này thì D2xs
    http://en.wikipedia.org/wiki/Nikon_D2X
  3. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Lại cãi nhau, Canon vs chả Nikon toàn hàng vứt đi cả cứ ngồi mà cãi nhau. (vứt đâu chỉ chỗ e dọn rác cho đỡ ảnh hưởng môi trường, nhớ vứt nhẹ tay nữa ) >:)
    Ngon nhất vẫn là sony xperia 5.0mpx =))
  4. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Con nhà nghèo, ai cho máy gì ống bom nước loại nào là lấy hết.
  5. Nguyễn Xuân Biên

Nguyễn Xuân Biên Thành viên cấp 1

Mới chơi máy ảnh đc 2-3 tháng (cũng chỉ loại trung bình) nên chỉ cảm nhận đc giống bác này, còn khác biệt thì chả bik hơn đc
    P/S: Ý kiến riêng: mỗi cái có thế mạnh riêng, tùy vào sở thích người dùng, ko thể áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác :D
  6. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

chơi sony có 2 lọai.
    1 là ko bíêt gì. lỡ mua nên chơi
    2 là những ngừơi đã kinh qua nhìêu dòng máy của các hãng khác.
    đỉên hình như bác kimwanlee ở vnphôto :)
    Barcelona thích bài viết này
  7. BennyEasy

BennyEasy Thành viên cấp 1

Thế chơi Canon + Nikon thì mới gọi là biết àh 8-}tư tưởng bầy đàn !!

anyway, hãng nào thì cũng chỉ phục vụ nhu cầu chụp ảnh, chọn 1 thiết bị mình cảm thấy thoã mãn nhất + hợp túi tiền là ok. Việc còn lại là chụp chụp chụp. So sánh thiết bị xem chơi cho zui thôj
  8. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

Bác nói quá thế bác, những người có kinh nghiệm từ dòng máy khác cũng ít khi nào nhảy wa sony lắm, may ra mua thêm con Nex cho tiện thôi, và họ chon dòng máy theo nhu cầu của họ chứ ko như chúng ta bi h là chơi cho dzui á.. ;));))
  9. KakaVuongDinh

KakaVuongDinh Thành viên cấp 2

10. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

kinh qua nhiều dòng máy chứ ko phải nói rõ là chỉ có nikon với canon..và mình cũng chẳng chê bai gì cả vì còn rất nhiều hẵng khác cũng rất tuyệt..bạn tự hiểu sai ý mình thì do suy nghĩ của bạn nhé..đó là do những lần offline mình tìm hiểu lý do các bác cựu niên và những người mới chơi người ta chia sẻ thôi

bạn hiểu ý mình không...những người hiện giờ đang cầm máy sony đấy..chứ mình ko bảo là ai đang chơi canon hay nikon sẽ nhảy qua sony vì lý do sony như thế nào bla bla :)
  11. justakid

justakid Thành viên cấp 1

Olympus Pen :))
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

cái mình nghĩ không phải ni chẳng phải ca cái quan trọng là anh 19-5-1890 cơ
  13. Vladimir

Vladimir Mới đăng kí

mình xài sony nên ko care bài này lắm =))

Ủng hộ diễn đàn