Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ở đây , bao nhiêu người đang học hoặc đang là designer rồi ạ ? ? ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Yuki Kishimoto, 18/4/13.

Lượt xem: 4,950

1. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

Yuki Kishimoto :-< gọi mình là anh nhé ;) ai cũng có điểm bắt đầu là 0! nếu có sự đầu tư nghiêm túc thì sẽ làm đc thôi :)
  2. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

designer không phải học là làm được đâu bạn à mà phải có niềm đam mê, lòng yêu nghề và quan trọng là trí sáng tạO:-)
    THANHHOP.DS thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Caddy thích bài viết này
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đam mê ko nuôi sống đc cái bụng đâu. Chủ thớt thử tập vẽ đồ họa xem, nếu thấy ko hợp thì rẽ đường khác ngay còn kịp
  5. haiauback

haiauback Thành viên cấp 1

:)) trừ ngành hoạ sĩ ra là đa số tèo rồi mới bán tranh được giá cao.
    Còn nếu bạn đã đan mê theo rồi thì ngành này sẽ nuôi được bạn .
    Đam mê thì mình nghĩ là sẽ ham học hỏi , ham học hỏi thì sớm muộn cũng khá lên, với khả năng tốt thì đi xin việc cũng không khó bạn à (lương ít nhiều thôi) , theo des bạn cũng có thể làm freelancer.
    Nhỏ bạn mình đang học thiết kế đồ hoạ năm 3 và nó rất chán ngành học , giờ bỏ cũng không được , tới cũng không xong , nên bạn hay suy nghĩ thật kĩ trước khi vào 1 ngành , đặc biệt là ngành thiết kế , chỉ có khi nào đam mê , theo đuổi được thì ít nhiều thì cũng thành công.
    Chúc bạn suy nghĩ thấu đáo.
  6. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Tìm hiểu thỉnh thoảng làm cho vui chứ mình chưa đủ trình để gọi là designer :D
  7. Guitar classic

Guitar classic Thành viên cấp 1

:"> bời vì Mân Mê
    NavTran thích bài viết này
  8. THANHHOP.DS

THANHHOP.DS Thành viên cấp 1

Xin lỗi bạn chứ bạn ko có đam mê thì out cho sớm. Đây là 1 nghành về thiết kế cần nhiều ý tưởng để sáng tạo bạn ko đam mê thì chẳng làm được cái gì cả. Bạn vẽ giỏi up lên đây cho mọi người coi, hay vẽ giỏi truyền thần thì năm nay rớt ôn năm sau thi tiếp :) .
  9. Quynhlb

Quynhlb Thành viên cấp 2

Quan trọng là bạn thích ngành gì, có tâm huyết với nó không. Nếu giỏi thì ngành gì cũng ra tiền hết, kể cả ăn mày !
    NavTran thích bài viết này
  10. huutai

huutai Thành viên cấp 1

Mình đang là designer mới ra nghề, chưa có chút kinh nghiệm nào hết :D, lên forum chủ yếu xem các tác phẩm đẹp các tut hay để học hỏi thêm :)
    Yuki Kishimoto thích bài viết này
  11. THANHHOP.DS

THANHHOP.DS Thành viên cấp 1

Làm cựu vạn đi, chả cần đam mêm vẫn kiếm ra tiền
    Tôi thấy cách nói chuyện của bạn làm người khác cảm thấy khó chịu
    leafandtree thích bài viết này
  12. leafandtree

leafandtree Thành viên cấp 1

Chưa chi đã thấy bạn thất bại rồi thất bại trong cách giao tiếp.
    Bạn hỏi thẳng vào mặt những ng mà bạn muốn họ cho lời khuyên là "đam mê có ăn được không?" trong khi post của bạn không đề cập tới vấn đề "ăn" nếu bạn hỏi "nghề thiết kế đủ nuôi sống bản thân không" thì anh chị trong đây sẽ trả lời theo hướng "ăn được hay không" của bạn
    Biện minh bằng cách nói "còn nhỏ nông cạn nông nổi" vậy chẳng phải nên được dạy giao tiếp ứng xử từ nhỏ sao?
    vietvuong thích bài viết này
  13. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Bạn hỏi người ta, người ta trả lời mà không tiếp thu thì đừng hỏi nữa. Thất bại trong giao tiếp, kĩ năng mềm thế kia thì dù học giỏi, tài năng thì ra ngoài xã hội cũng khó khăn mà thôi.
    Câu "Tiên học lễ - Hậu học văn" luôn đúng em ạ, đừng có coi thường.
  14. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

khi ai đó nói với bạn về đam mê, bạn nên biết họ đã đi trc, đi nhiều, đi đủ để nói về nó. còn nếu với bạn từ đam mê ko đủ mạnh thì bất cứ ngành nào bạn cũng ko "đủ ăn" đâu. khá nhiều bạn trẻ hiện nay vẫn theo tư duy cũ kỹ: đi học -->đi làm -->kiếm tiền -->die.
    sống có đam mê, dc làm điều mình thích mới thiệt sự có ý nghĩa
    ToiHocDoHoa.comtruby68 thích bài viết này.
  15. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Thớt trẻ trâu !
  16. Nhieu Kiyoshi

Nhieu Kiyoshi Mới đăng kí

công nhận là mình chả thể nói chuyện nổi vs những người như thế :D chắc chưa bh dc giao tiếp xh, có lẽ nên close topic sớm :v
  17. ..Cá..

..Cá.. Thành viên cấp 1

Mình chả biết đam mê là sao mình không nghĩ mình có nó nhưng mình thấy rất vui khi mình được học đồ hoạ... :D
  18. truby68

truby68 Mới đăng kí

ko có đam mê, vẫn có cái ăn nhưng làm việc thì chẳng khác nào cực hình, nên bỏ sớm thì hơn
  19. ArtBK Trần Sáng

ArtBK Trần Sáng Thành viên cấp 2

1 Topic từ tháng 4/2013 vậy là đã qua 2 mùa thi ĐH, không biết số phận chủ thớt đang ở đâu?
    Đại học Mỹ thuật, ĐH Công nghệ, ĐH Y..v...v? Cao đẳng? Trung Cấp? Hay.... đang ôn thi lại???
    Hay tệ hơn là...
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  20. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

ông nào đào mộ ko biết :)) chả biết thớt trôi dạt nơi nào để kiếm ăn rồi :))))) chắc ko theo nổi des :)))

Ủng hộ diễn đàn