Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ổ cứng đột ngột tăng lên gần 30GB :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Zzki9lerzZ, 7/1/15.

Lượt xem: 3,589

1. Zzki9lerzZ Mới đăng kí

Mình có xài SmartPCFixer 5.2 , sau khi cài xong thì tự dưng ổ C tăng dung lượng đột ngột, lần mò ra thì thấy file Windows chứa hơn 30GB trong khi đó thì lượng file trong thư mục đó chỉ có 9GB, h phải làm sao đây mọi người?? Dung lượng trống chỉ còn 1,6 GB thôi :(((((((

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thử gỡ cài đặt cái phần mềm kia ra xem sao :D Máy mình chả bao giờ cài phần mềm gì nhiều cả/
  3. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

Do máy tính tự tạo restore point đó bác, em chắc 90% là như vậy. Bác xóa bớt restore point đi, giảm dung lượng ổ cứng cho restore point thấp thôi. Lâu lâu em xóa cũng đc mười mấy hai mươi GB. Ko dùng chức năng này thì tắt đi luôn cũng đc
  4. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

Bác có thể dùng Tuneup utility để kiểm tra file chiếm dung lượng lớn. Chắc chắn ra nguyên nhân
  5. cgthanh12

cgthanh12 Mới đăng kí

tại nó tự save đó.. bác tao fite tam cho nó vào

Ủng hộ diễn đàn