Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ô vuông trong suốt trên ảnh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kushy, 8/7/12.

Lượt xem: 8,893

1. kushy Thành viên cấp 1

:)hì. Thật ra mình cũng chẳng biết gọi cái đấy là cái gì cả? Nhưng đại loại là 1 hình vuông(chữ nhật...) trong suốt nhìn đẹp hiện trên nên ảnh?
    Ai biết làm cái tut chỉ mình với???
    DEMO
    Cái này có TUT nhưng em đọc không làm được ai hướng dẫn mình với?
    Rất cám ơn :)

...
    Hanee thích bài viết này
  2. Gemini.II

Gemini.II Thành viên cấp 1

bạn dùng công cụ Rounded rectangle Tool vẽ ra hình vuông hoặc chữ nhật tùy bạn, giảm opacity của hình đó tầm khoảng 30 % , vào blending opitons chọn Drop shadow, Bevel andEmboss chỉnh thông số cho vừa í bạn sau đó nếu thích có hiệu ứng bóng đổ lên gương chọn tiếp ô Gradient Overlay giảm Opacity xuống 30% , Scale xuống 60% là đc.
    Mình mới chỉ mò ra được có thế thôi, không biết đúng ý bạn hay không nữa 8-|
    Haneekushy thích bài viết này.
  3. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

có tut hình còn ko làm đc nói gì bạn Gemini nói suông thế thì chắc đành chịu
    kushy thích bài viết này
  4. kushy

kushy Thành viên cấp 1

CÁm ơn các bạn mình làm được rồi
  5. Gemini.II

Gemini.II Thành viên cấp 1

Căn bản mình lười quá ^^
  6. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Uầy cái này làm rồi rồi =)) để tối edit cmt post cho mọi người xem :D
  7. DUYTRUNG

DUYTRUNG Mới đăng kí

đâu rồi bác lợi ơi. e xin cái tut nào
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  8. manhduc384

manhduc384 Thành viên cấp 2

Bạn cứ theo lời hướng dẫn mà làm từng bước. Cái này đơn giản chả cần phải tut đâu :D. Lần mần cũng có cái hay :D
    starbucksTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  9. Trần Thành Lợi

Như mod manhduc nói rồi đó ... lám riết thì đượ thôi bạn ạ :D đây là ảnh mình làm do lỡ tay xóa nhầm 1 chút blur nên hình bị hư, thông cảm :D
    Còn link tuts thì đây :http://vn.360plus.yahoo.com/boydungsi_ditimtriki/article?mid=1532[​IMG]
  10. kushy

kushy Thành viên cấp 1

bác đưa link chết rồi
  11. Trần Thành Lợi

Ủng hộ diễn đàn