Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ông Tây rẽ đám đông người Việt đứng xem, cứu người tai nạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 17/2/13.

Lượt xem: 10,845

1. HSP

HSP Thành viên cấp 4

lúc chiều đứng ở nóc hầm thủ thiêm chụp xe có 2 anh chị tây đi chiếc novo 2 , thấy tụi mình loáy hoáy cũng tấp xe vào hỏi có sao không ùi có cần giúp đỡ gì không vì sợ xe mình hư :D và thói quen của người vn là hễ có cái gì lạ là chụp hình post lên FB :))
    Nguyễn Hồng Kim ChâuSuntn1991 thích bài viết này.
  2. Suntn1991

Suntn1991 Thành viên cấp 2

mình gặp 1 lần oy.....wa trời ng xem mà k ai cứu....2 xe máy tông nhau....3 ng bị bất tỉnh lun vậy mà chả có ai kêu xe cứu thương hay chở ngta vào bệnh viện....đến khi mình chở 1 ng đi thì ngta mới bắt chước chở 2 ng còn lại vào bệnh viện....việt nam ngày càng vô tâm...:L
    xuanhung thích bài viết này
  3. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Nêu cao tấm gương các anh chị cứu người giúp người ở đây >:D<
  4. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

ý em..là tp mới sống ko như các cụ nói..còn ở nông thôn thì vẫn như các cụ nói..nhưng e k diễn tả dc =)) dốt văn 1 cục :v
    Nguyễn Hồng Kim ChâuSuntn1991 thích bài viết này.
  5. evilken

evilken Thành viên cấp 1

hic,năm 1 đại học trước khi đi học xa đã được người nhà dặn dò là thấy tai nạn đừng vội lao ra cứu kẻo bị lừa hoặc đánh oan.thấy thật đông người đã rồi mới xem thế nào.rất nhiều vụ giả vờ ngã xong có ai xuống hỏi là ăn vạ luôn.Bản thân mình năm thứ 2 trên đường nguyễn Trãi đi xe máy rất chậm.đường đông không va quẹt vào ai mà bị 1 ng cầm cái yếm xe vỡ đuổi theo xin đểu.xã hội VN là như thế đấy.chê cán bộ nhưng dân đen còn tệ hơn nhiều
  6. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

hồi năm lớp 2, mình bị thằng lạ mặt rủ đi giựt cô hồn, nó nói với mình biết chỗ này thả tiền nhiều lắm, nên mình nghe theo đi theo nó, nhưng nó dắt mình đi xa quá, mình sợ nên mình chạy, nó zí theo mình, mình chạy không kịp, bị nó bắt, nó đập mình một trận túi bụi, nó bay lại năm đầu mình, đập đầu mình xuống đường, lúc đó quá trời người thấy, mình la mình khóc mà không ai cứu hết, cuối cùng nó tha cho mình, mình chạy về nhà kịp, lúc bị mình bị đánh cứ tưởng người ta cứu, ai ngờ chẵng có ai hết.
    evilken thích bài viết này
  7. Piz.Anh

Piz.Anh Mới đăng kí

Mình ở nông thôn , có tai nạn gì , là đưa đi ngay à . Không việc gì cả @@. Bệnh viện xong => khỏe , tính chuyện tiếp =)). [ Ai Đúng / Ai Sai ]

Ủng hộ diễn đàn