Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Open và Open As trong PTS có gì khác nhau?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi GreySky, 31/7/12.

Lượt xem: 2,434

1. GreySky Thành viên cấp 1

chức năng open as mình chưa bao giờ mở đc file gì, lúc nào cũng bị lỗi valid, có ai giải đáp dùm mình ko?
    mình mới dùng pts cs6

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chả bao giờ để ý đến Open hay Open as cả, vì mình toàn kéo ảnh trực tiếp từ bên ngoài vào Photoshop mà chỉnh thôi, nhanh gọn lẹ!

Chỉ có để ý đến Save, Save as hay Save for web thôi :)
    GreySky thích bài viết này
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn thử Open As file có dạng mở rộng gì?
  4. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

open vs open as như nhau cả.
  5. Keo_bac_ha

Keo_bac_ha Mới đăng kí

open đâu có mở = camera raw để chỉnh ảnh ngc sáng
    đc đâu.
  6. GreySky

GreySky Thành viên cấp 1

là sao bạn? file dạng ảnh nào cũng thấy hiển thị, mà mở ko đc
    mình thì cứ nghĩ Open là mở 1 file mới còn Open As là kiểu add thêm stock vào file đang des
    nhân tiện có ai giúp mình vụ này ko
    làm thế nào để kéo nhiều hình vào một player background ?
    mình thấy mỗi lần mở file bằng Open thì như mở một file mới chứ nó ko cùng trong một tệp, vậy thì làm sao move kéo qua cái back mình muốn đc ?? :(

tại có mấy tuts hướng dẫn cắt ghép hình ảnh nhưng đến bước này thì mình làm ko đc, hỏi cũng ko thấy ai giải đáp =.=
  7. Silent

Silent Thành viên cấp 0

lol, open as.. nghe cái là biết, dịch thô là mở như...
    Nhìn xuống khu vực file type là biết, mở như .psd, mở như tiff... còn Open thì luôn là all format hoặc tùy chỉnh!

còn cái add thêm vào là Place =.='

Kéo nhiều hình vào thì cứ chọn nhiều hình rồi kéo vào photoshop, enter liên tục là xong, tự thành smart object layer hết.

còn mở ở nhiều tab pts khác thì dùng move tool (V) kéo qua tab cần chứa!

Rất căn bản!

Ủng hộ diễn đàn