Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Paint SAI] Hai tác phẩm đầu vẽ chân dung.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Hoang Luxius, 24/1/13.

Lượt xem: 6,437

1. Hoang Luxius Thành viên cấp 2

Update 1 pic tả thực vẽ gần đây nhất.

Tác phẩm đầu tiên vẽ digital tả thực...Vẽ lâu rồi, giờ up lại cho mọi người so sánh với ảnh thật thôi. Ném gạch nhẹ tay thôi nhé, vì chả giống lắm đâu

Tác phẩm thứ hai...Khá hơn được ở cái tóc chăm chút hơn tí~.~....Vẫn còn kém.

p/s: thấy nhiều bác bàn về việc dùng SAI hay PTS, riêng mình thích dùng SAI vì không lệ thuộc quá nhiều vào Tool, brushes các kiểu...Nói túm lại là không muốn áp đặt quá nhiều công nghệ vào một bức tranh :D, vì SAI cũng đã quá đủ tool rồi + một tí sáng tạo, 1 tí khiếu vẽ thì cũng sẽ cho ra tác phẩm đẹp thôi.

...
    FMP, b0yHN_96, Mèo Lười Thiên Thanh18 người khác thích bài viết này.
  2. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

đẹp quá. vẽ cái này chắc lâu lắm chủ thớt nhỉ :)
    Hoang Luxius thích bài viết này
  3. Hoang Luxius

Hoang Luxius Thành viên cấp 2

Thks bác, tầm 5- 6 tiếng đó ợ\:D/
    Cao Coang thích bài viết này
  4. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

đẹp quá vậy ~X(
  5. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

đúng là kiên trì sẽ được thành quả xứng đáng :D
  6. c96a455

c96a455 Thành viên cấp 2

Sao mình có cảm giác tranh đẹp hơn người :O
  7. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Cho mình hỏi sao mà vẽ tóc đc như thế vậy ợ :O, nhìn thích tóa
  8. Sweetwindy

Sweetwindy Thành viên cấp 2

Chưa đủ thần nhưng nhìn cái là có nét ngay, vậy là thành công về cái khoản chân dung lắm đó bác ợ ;)
  9. Hoang Luxius

Bác quá khen ợ...Nhưng khen thế bạn mình đọc đc là chết mình :))

Mình vẽ nhiều lớp.Tô màu nền , rồi dùng nét thật mỏng màu đậm vẽ tạo nếp tóc hơi mất thời gian tí, rồi một lớp màu highlight, rồi lại nét mỏng màu sáng hơn...Khi thấy ổn rồi thì chồng 1 lớp màu sáng tối hoàn chỉnh.

Vâng bác ợ, cứ bị bảo "vô hồn", có lẽ con mắt hoặc tô màu chưa đạt :(
  10. nepcaihoavang

nepcaihoavang Mới đăng kí

toẹt ! mỗi tội ngực hơi lép so với mẫu 1 tẹo ! :>
  11. Koyz

Koyz Mới đăng kí

Ôi :like: qúa tuyệt bác chủ thớt ạ :"> bác làm cho e 1 bức được không
  12. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

đẹp bác ạ
    :D
  13. minhvu333

minhvu333 Thành viên cấp 1

bác vẽ bằng Paint tools SAI ạ?? :-bd đẹp lắm bác! em cũng đang tập tành cái này cơ mà chả có ai cùng chơi để hỏi han. :( có gì bác cho em kết bạn facebook được ko ạ? em cảm hơn lắm lắm!! ^^
  14. phuonganh011192

Í mình là nhìn nó như kiểu sợi tóc thật í, kiểu gì, đi line nhiều sơi???? vì mình vẽ tóc k thật đc như thế, có cái ảnh đi từng bước trên kia thì bạn để bé quá, nhìn hơm rõ, show lại cho mình xem đc k? :)
  15. hữu minh

hữu minh Mới đăng kí

lần đầu mà đẹp ế....
  16. Hoang Luxius

Cái đó mình chụp từng layer trong SAI thôi. Cách như mình nói ấy chồng nhiều layer lên nhau. Layer màu nền, rồi đến layer line sợi tóc ~> layer màu tóc sáng hơn ~> đi line .......Nếu xài SAI thì chỉnh size nét 3~>5, Density 75~> 20 (Layer nằm trên dens thấp hơn lay dưới), Màu sáng lên dần không cần phải vẽ từng sợi,rồi tới 1 layer nét thiệt mỏng để tăng thêm chi tiết + tóc ở rìa ngoài, khi thấy ổn rồi thì chồng khoảng 2 lays màu tóc dens thấp để làm mịn các nét, do mình toàn xài cách thủ công nên hơi phức tạp với chủ quan, vẽ nhiều sẽ tự tìm được cách cho mình thôi. ;)
    Hằng Mật thích bài viết này
  17. Sweetwindy

Sweetwindy Thành viên cấp 2

Theo mình thì mắt bạn vẽ khá ổn, có điều màu da lên chưa thật và độ sáng tối tạo khối còn chưa hoàn chỉnh. Ý kiến cá nhân thôi, chứ mình chẳng vẽ nổi như bác đâu :-s . Mong chờ bác ở những tác phẩm sau, càng ngày càng pro hơn nhé :-bd
  18. phuonganh011192

Cho mình cái fb, add để học hỏi nhé, vì mình chỉ vẽ bằng sai, chứ k dùng pts, cũng thích vẽ như kiểu mấy bức trên của bạn, nhưng tóc mình vẽ nhìn nó k thật, trông màu như học sinh lớp 1 vẽ, trông cứ đểu đểu í
    Hằng Mật thích bài viết này
  19. Hoang Luxius

http://forum.vietdesigner.net/threads/painting-showroom-cua-hoang-luxius.3310/
    Showroom của mình, có FB lun ý :D không dám chỉ dẫn ai..nhưng chia sẽ tí kn còi thì đc ^^
  20. minhvu333

minhvu333 Thành viên cấp 1

bạn ơi mình cũng đang mò SAI nè, làm quen vs mình để chia sẻ kinh nghiệm được không? :D
    phuonganh011192 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn