Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Paint Splash - Hiệu ứng đổ sơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi HenryRox, 17/8/12.

Lượt xem: 5,241

1. HenryRox Thành viên cấp 2

Hôm nay xem qua 1 mấy cái quảng cáo adidas thấy có cái kiểu đổ sơn vào sản phẩm hay quá, mình cũng tìm stock về vọc thử được 1 tấm mời mọi người xem qua cho chút gạch đá để hoàn thiện tay nghề cái sì tai này :D
    Đây là stock:
    Và đây là tác phẩm (gần) cuối cùng:

còn cái này là sau khi nhận được góp ý giá trị của các bạn :-bd:

Mình có tham khảo cái tut của Tutplus nữa: http://psd.tutsplus.com/tutorials/photo-effects-tutorials/enhance-your-designs-with-3d-splashes/

...
    TylerKid, lenhan555Bạch Sầu Phi thích bài viết này.
  2. wolfmoon.hust

wolfmoon.hust Thành viên cấp 1

3. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

trông ảo kinh , có thể mình có suy nghĩ khác , tại mình thấy nhìn vào hình thì khó thấy được cái xe, vì nước sơn che mất phần quan trọng là cái đầu và bánh trước rồi ? và cái vùng sơn dính trên xe ảo và khác xa cái vùng nước sơn nằm ngoài :D
  4. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

nếu để cái dưới nâng chiếc xe đừng xe và cái trên đừng che mặt trước trông kute hơn đó
  5. HenryRox

HenryRox Thành viên cấp 2

Mình cũng thấy cái phần giao giữa dòng sơn và xe hơi luộm thuộm, chưa thật lắm, chắc là thêm đổ bóng và lan tỏa sẽ thật hơn
  6. HenryRox

phần dưới mình chưa tìm được cái stock nào tạo hiệu ứng sơn bị bắn tung ra khi chạm vào xe nên đành để nó che lại thế vì để lộ xe ra mình thấy hơi thô
    mặt trước thì che hơi nhiều thật :">, rút kinh nghiệm
  7. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Sơn đổ cảm giác cứng lắm.
  8. HenryRox

Cảm ơn các bạn đã góp ý, mình vừa sửa lại 1 chút, không biết trông đã ổn hơn chưa:
  9. SuperGấu

SuperGấu Thành viên cấp 2

thân xe chổ cánh cửa nhìn còn giả lắm :(
    đầu xe cũng vậy :-w
    có bạn nào làm pro làm thử xem nào..thể loại này hơi khó nhỉ ^^
  10. HenryRox

Công nhận nhìn tô màu lem nhem thế hơi giả, mình tô đỏ xe luôn vậy B-)
  11. minhnguyen1995

minhnguyen1995 Thành viên cấp 2

ấn tượng nhưng ảo ảo
  12. HenryRox

ảo chỗ nào thế? nếu ảo vì mấy cái dòng sơn thì mình cũng thấy ảo thật vì stock có thế, mình cũng chỉnh sửa nhiều lắm rồi mà muốn thay đổi hình dạng bọn nó khá là khoai
    minhnguyen1995 thích bài viết này
  13. TylerKid

TylerKid Về hưu

đẹp bạn ak :)

Ủng hộ diễn đàn