Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[PAINTING] [Chibi-Anime]_Ken2_Designer_Showroom!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi ken2, 10/9/12.

Lượt xem: 30,373

1. ken2 Thành viên cấp 1

[Chibi_style_list] đã kịp đổ màu..:)
    Nhưng pic này mình chủ yếu vẽ không bản phác thảo tay..1 nét-1 lần!
    [​IMG][​IMG]

[Chibi] Tranh black and white chưa có thời gian để lên màu...^^!(sẽ số gắng tô màu sớm nhất)
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [Anime] đã đổ màu!
    [Anime] chưa tô màu...(coming soon..^^!)
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [Anime] tranh vẽ tay khổ a4 bút chì...:P
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Updating...

...
    MissMabu, Color_of_li7e, Zhei Kent11 người khác thích bài viết này.
  2. Flywings

Flywings Thành viên cấp 1

Bức số 1 bạn lên màu đẹp quá :x nói chung là đẹp :D
    Ngọc Ngố Ngang Ngược thích bài viết này
  3. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Mình thì lại thích những pick black & white! :x
    chickmonk thích bài viết này
  4. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Nix_Photography có cùng quan điểm giống mình..mặc dù thấy các bạn tô màu nhưng nguyên gốc Anime trước khi lên hoạt hình vẫn là đen trắng nên mình không muốn đánh mất nét đẹp "truyền thống" đó..:D (mình cũng thiên về vẽ black and white hơn),sắp tới mình sẽ post thêm 1 ít truyện tranh nữa..:P
  5. nguoihanhtinhla

nguoihanhtinhla Thành viên cấp 1

Bức đầu màu khá đẹp nhưng bạn ghép trông hơi lộ, vẽ manga thì bạn nên dùng bút sắt đi nét bằng tay trông sẽ có sức sống hơn. Ví dụ như mấy bức vẽ chì của bạn trông rất tình cảm, hơn nhiều so với line bằng đồ họa. Cơ mà luyện bút sắt cũng khá vất vả #:-s
    Ờ mà bạn đừng nên nhầm lẫn loạn lên giữa anime và manga, tớ nghe thấy cũng kì kì :)
  6. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Thanks lời comment của bạn nguoihanhtinhla nhưng về phần dùng thuật ngữ Manga or Anime thì mình có thể phân biệt được!Không nhầm lẫn đâu bạn ak!Thể loại theo hình tượng hoạt hình Anime vs phong cách tryện tranh Manga của Nhật Bản.Mình không lấy Manga ỏ Anime làm hướng công việc(là sinh viên nên mình muốn đem đam mê thực hiện bằng nhưng j mình có như bút chì bình thường,giấyvs laptop),vẽ chất liệu bằng bút chì or line bằng đồ họa điều đó không quan trọng đâu bạn(quan trọng là người vẽ gửi j vào bức hình ấy và đam mê của họ).Mình rất ít xử lí bằng PTS vẫn thích black and white hơn vì nó tự do..yêu manga và vẽ Anime theo suy nghĩ riêng của mình!Ak mà bạn bảo nhưng hình mình vẽ chỉ tỉnh cảm hơn dễ hiểu vì sự khác nhau về đôi mắt đấy(tranh line thì chưa đổ bóng mắt vỉ chưa tô màu nên sẽ dại hơn tranh chì mỉnh vẽ mà)..:)
  7. nguoihanhtinhla

Hê, xin lỗi vì đọc vèo qua nên bị nhầm, tưởng bạn bảo là anime bình thường vẽ đen trắng :P
    Tớ nêu thử một cách để bạn có thể thể hiện được thế mạnh của mình và đạt được kết quả tốt hơn coi như là tham khảo, cảm thấy làm sao mà hợp với mình hơn thì làm thôi, lỡ thử vẽ bút sắt lại đẹp hơn thì sao. Đương nhiên trong tác phẩm tình cảm và ý nghĩa là quan trọng nhất, cơ mà cái gì đẹp hơn xấu hơn tớ thấy thì tớ nói, không thì bạn đăng lên đây cho người khác nhận xét làm gì:|
    Tớ biết bạn rất tâm huyết, vì vậy tớ cũng muốn đóng góp vài ý vậy thôi
  8. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Hihi nguoihanhtinhla ak mình thấy nhiều bạn bây giờ vẽ trên giấy rồi scan+xử lí Photoshop theo 1 phong trào rất sôi nổi,mình ủng hộ nó.Nhưng mình muốn mang tới đây 1 phong cách vẽ của riêng mình là: bức vẽ nào là tranh chì thì không chỉnh sửa or scan(để nguyên vẹn và only one..:D),bức nào tô màu thỉ vẽ duy nhất 1 lần bằng pen tool trong phần mêm đồ họa sau đó xử lí màu.Bạn có thể để ý mấy bức tranh mình chưa và đã tô màu(mà không phải tranh vẽ chì ấy) mình vẽ bắng chuột+ pen tool+tẩy vẽ 1 nét duy nhất(cũng không sử dụng công cụ hỗ trợ nào khác) và không hề có bản phác thảo tay trên giấy rồi đem scan lên để line lại nét như bạn bảo đâu,sau đó mình xử lí màu..:)..Mình muổn tạo ra sư khác biệt về cách vẽ trong tranh của riêng mình vs showroom khác sao cho vẫn giữ được nét đẹp cho Manga vs Anime!
  9. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Cảm ơn đóng góp ý kiến của bạn nguoihanhtinhla nhiều!Một số pic mình tô màu vì 1 muốn cải thiện thêm khả năng xử lí Photoshop của mình.Nếu có điều kiện mình sẽ dùng bút sắt,nhưng giờ điều kiện vẫn chưa cho phép nên cố gắng tận dụng nhưng j mình có trong tay để dùng vậy..:)..mình đang cố gẳng update thêm tranh lên..:D!!!Thân!
  10. nguoihanhtinhla

Uah, cố gắng nhé. Nhưng tớ bảo này, bạn đừng sửa đi sửa lại comment nhiều, cũng chẳng sao đâu có cái là nói chuyện với bạn tớ chẳng biết đằng nào mà lần :|
    Vậy thôi, tớ chờ xem tranh của bạn:)
  11. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

:).Không hiểu sao bị lỗi font bạn ak nên mình mới phải fix nhiều như vậy..hic hic T.T
  12. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Lại gặp đươc mem mới chickmonk nhưng rất siêng năng của page đây rồi..:D
  13. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Update wave 1:[Manga vs Anime]..:)) tranh chì,khổ a4!
    Anime:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    1 số pic bên lề..:)
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Manga:1 vài page truyện của mềnh..:P
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Anime phác thảo:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Updating...
    cudyandemallow223 thích bài viết này.
  14. allow223

allow223 Thành viên cấp 1

đẹp tóa ken à
  15. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Update wave 2:
    (Chibi) đã tô màu:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    (Chibi) chưa tô màu..:P
    (Anime) cũng chưa tô được màu..##!
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Updating..^^!
    chickmonkTiểu Thiên thích bài viết này.
  16. hieuzx1010

hieuzx1010 Thành viên cấp 1

Nhìn mấy bạn phác họa đẹp quá, nhìn thích thế mà vẽ theo không được. Hix
  17. KauBuonViAi

KauBuonViAi Thành viên cấp 2

bạn có mở lớp k.......để mình đăng ký theo học [​IMG]
    into_thenewworld thích bài viết này
  18. trandung

trandung Thành viên cấp 1

chất vậy bạn vẽ bằng gì đấy ...làm 1 bài hướng dẫn cơ bản bạn :)
  19. Yuu_chan

Yuu_chan Mới đăng kí

Tấm mình thấy ấn tượng là tấm bạn tập phác phối cảnh, những tấm còn lại đa phần vẽ còn yếu. Nhân vật rất cứng, cảm xúc gượng gạo, vẽ không được chắc tay.
    Phần truyện bố cục không hài hòa,nhìn trang truyện không được thoải mái, góc độ nhân vật chưa đa dạng.
    Tuy nhiên, bạn sẽ tiếp tục tiến xa đấy. Cố gắng nhé :)
    Mepo thích bài viết này
  20. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

ôi tồi ôi, đồng chí này vẽ "tởm" quá đi mất. Nhìn tranh đồng chí này vẽ thì khéo mình bẻ hết bút thước luôn quá. ở đâu ra cái "loại người" vẽ xuất sắc như này?
    Sư phụ trẻ cho đệ tử già theo học với ^:)^
    pitlamgi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn