Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[PAINTING] [Chibi-Anime]_Ken2_Designer_Showroom!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi ken2, 10/9/12.

Lượt xem: 30,397

1. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Manga
    pitlamgi thích bài viết này
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Quả này mà lên màu là đẹp lắm đây :x:like:
  3. Ducky Duck

Ducky Duck Thành viên cấp 1

Đẹp tóa :x
  4. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

^^ Thanks nha!
  5. Pi♥Style

Pi♥Style Mới đăng kí

Bạn vẽ trên máy đẹp quá bạn ơi, bạn Viết bài TUT hướng dẫn mình có được Không? Mình có niềm đam mê vẽ Manga lâu lắm rồi, từ lúc còn nhỏ- Nhưng mình không biết vẽ bằng máy tính kiểu gì? Bạn dùng phần mềm nào vậy? chỉ mình với, mình rất thích vẽ truyện tranh:(( Nếu bạn không tiện viết TUT thì bạn biết TUT nào hay bạn send link cho mình nhé!
    Đây là 1 số Hình mình vẽ, Lúc bút bi lúc bút trì, tuy ko được đẹp nhưng mình rất thích vẽ:
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Color_of_li7epitlamgi thích bài viết này.
  6. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Những pic vẽ tranh chì của bạn cũng khá đẹp mà...:D thực ra vẽ trưc tiếp trên máy bằng phần mềm cũng khó vẽ lắm bạn a.!(đây là nhưng chia sẻ thật của mình vì vẽ chuột máy tính rất khó thể hiện đường nét mươt mà nếu không có bảng vẽ chuyên nghiệp,bạn vẽ tay được vậy thì nên tiêp tục phát huy nó,mình cũng vẽ tay như bạn nhưng gần đây mình mới chuyển sang vẽ trên máy tạo cảm giác mới mẻ thui..hihi.Phần mềm mình sử dụng vẽ là Manga studio EX 4.0.5.Bạn có thể tham khảo link down trên mạng va TUT nhé,có j thắc mắc thi pm mình..mình share yahoo cho bạn.
  7. Pi♥Style

Pi♥Style Mới đăng kí

- Njck yahoo của mình là manu_akira
    Bạn Add rùi có gì mình Pm xin được chỉ giáo nhé!:">
    À, Tuy mình vẽ ko đẹp nhưng lại rất giỏi góp ý: Mình đã xem những bản bạn vẽ chì, mình thấy bạn gặp vấn đề khi vẽ những nét mềm (Bạn là boy hả) VD như tóc chẳng hạn ^^!~, nó hơi cứng 1 chút, Nhưng bạn vẽ trên máy rất "Luột":)
  8. Zhei Kent

Zhei Kent Thành viên cấp 1

bạn ơi, mình đang cần 1 người để làm truyện tranh với mình. Bạn muốn tham gia không. Nếu muốn thì pm yh zheikent mình nói kịch bản bạn nghe ha :D nhân vật bạn vẽ hồn tốt wá :-bd
  9. Color_of_li7e

Color_of_li7e Thành viên cấp 2

10. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Yahoo của mềnh là leeminha19@yahoo.com bạn nào cần thì add vào nhé!Dạo này mình cũng hơi ít lên yahoo 1 chút.hihi.Mình là boy Pi<3Style ak,công nhận là có nét mình còn vẽ cứng quá,:).Thanks cmt của bạn!
    Mình rất vui khi đọc được lời mời của bạn Zhei Kent,cũng chưa bít là mình có thể giúp j cho bạn không nhưng có j pm yahoo nhé!
    Color_of_li7e để mình xem pic của bạn rùi fix theo cảm hứng..:D!Xong mình sẽ post tại đây bạn vào đây lấy ok?^^!
    Color_of_li7epitlamgi thích bài viết này.
  11. Color_of_li7e

^^..ok bạn...cám ơn bạn nhé..!..hoặc bạn có thể vẽ theo khuôn mặt đấy cho mình...nhưng vẽ thêm cả người vào nữa...như kiểu đang đứng hoặc ngồi vậy...^^!..có thêm một cô bạn gái bên cạnh nữa thì càng tốt...^^...coi như an ủi những người độc thân..:))
  12. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Mình fix vs cover lại tranh của bạn trong lúc rảnh,nên bạn thông cảm nhé!^^!2 pic tuy bạn chọn!
    [​IMG][​IMG]
    Color_of_li7e thích bài viết này
  13. Pi♥Style

Pi♥Style Mới đăng kí

Mình Add Yahoo của bạn rồi, Bạn viết bài TUT hướng dẫn nét vẽ trên Manga Studio nhé (Mình Down về rồi nhưng ko hiểu cách s/d cho lắm) bạn làm 1 bài mẫu cho mình nha:-s
  14. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Mình không bít viết TUT ntn cả!:((.Có j tối mai mình ol yahoo bạn pm nhé mình sẽ giải đáp.hihi!
  15. Color_of_li7e

^^..đã có rồi à bạn...nhanh thật đấy...cám ơn bạn nhé...đẹp lắm...trông mềm mại thật...
    mình cũng đang học vẽ...ngồi nãy giờ mà nản quá...:)
  16. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Có j bạn xử lí màu nhé..cái khoản tô màu thì mình yếu kém lắm..:D!
  17. ken2

ken2 Thành viên cấp 1

Thêm 1 vài pic mới của mềnh(update lẻ tẻ..^^) đủ thể loại hỗn tạp...!
    [​IMG][​IMG][​IMG]
  18. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình ko hiểu rõ về chibi và anime lắm,.hai cái này có khác biệt gì nhiều lắm ko =o=,.mình thấy nó giống giống nhao
  19. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Chắc bạn còn nhầm giữa manga với anime nữa
    Chibi là 1 phong cách vẽ của manga (bắt nguồn từ đó chế ra mấy style chibi kiểu mới nữa :)), 4room chỉ thấy có tranh của tử sa, bamboo , thích uốn éo là đúng chất chi bi :x)
    Còn Anime là phim hoạt hình chuyển thể từ manga :">
    Manga là truyện tranh nhật, manhua là truyện tranh tàu,...Giống nghĩa khác phiên âm với phong cách riêng mỗi nước í mà :-"
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

em có biết thế nào là manga rồi chibi anime đâu =.= tại thấy cái nào cũng đều kiểu hoạt hình nên thắc mắc hỏi cho biết,.chứ em vẽ xấu chết

Ủng hộ diễn đàn