Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Painting] ChinSu's Showroom - 2 Bức vẽ mới hoàn thành nà...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi ChinSu™, 23/7/12.

Lượt xem: 9,732

1. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

:-B yêu cho roi cho vọt >:) =)) Nói vậy thôi, ai chả thích mình làm có công. Cơ mà như thế thì nhiều lúc không dùng tâm làm ra sản phẩm, chỉ nghĩ tới $$$, ra tp chưa chắc đẹp :D
  2. 24hvocam

24hvocam Thành viên cấp 1

Bạn phê phán người ta giỏi như vậy, chắc trình độ bạn cũng không tầm thường, có thể cho mình và mọi người mở mang tầm mắt được không?
  3. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Haizz. Trình độ mình bình thường thôi, nhưng bạn đã xem hình bạn kia vẽ chưa? còn bạn muốn xem thì có topic của mình ở phần trưng bày sản phẩm. Mình không nhận mình vẽ đẹp hơn bạn ý hay trình độ cao blah blah mà chỉ nói bạn ấy vẽ không hợp nhãn + không giống chibi. Không cần phải mát như thế đâu :))
  4. 24hvocam

Đây là mình chỉ nêu một ví dụ về một số người vẽ chibi để bán, mình thấy nó hoàn toàn bình thường, họ có tài hơn mình và cũng xứng đáng được như vậy, bạn k thích hay không hài lòng thì đó là việc của bạn, nhưng mà đừng nên xúc phạm họ như vậy? " ngứa răng"? ý bạn là sao? ai xúc phạm, làm gì bạn chưa? Nếu k thích thì bạn có thể bỏ qua cơ mà, có người vẽ xấu, vẽ đẹp.. mình cũng k biết tài năng của bạn cao đến mức nào mà bạn "phán" mấy hình chibi của mình up lên là tranh biếm họa?? bạn có hiểu tranh biếm họa nghĩa là như thế nào không?
  5. 24hvocam

Vậy rốt cuộc là bạn nhìn không hợp nhãn, là bạn "phán" người ta vẽ không đến nơi đến chốn, vẽ để lòa người khác, lại ngứa răng...nào là trông giống tranh biếm họa..? mình nghĩ chẳng còn gì để nc với một người như bạn. Cứ cho bạn hơn người ta nhưng bạn cũng chẳng có cái quyền gì để phán như "thánh" đâu. :)
  6. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Ngứa răng là mình chỉ mình ngứa răng nên nói. Thế thôi. Còn đây chả xúc phạm ai hết. Mình cũng chả bảo là tranh biếm họa mà ý mình nói nét vẽ của những bức tranh người bạn đó vẽ giống hình biếm họa. Không phải nét vẽ chibi. Nhạy cảm nó vừa thôi. Theo mình thì kiếm tiền cũng phải có lương tâm 1 tí, không phải đụng tới tiền là bắt đầu xù lông nhím lên. Mình cũng chưa văng tục chửi bậy vào mặt bạn mà bạn bảo mình xúc phạm bạn.P/s: Mình cũng k rảnh nói vs bạn. Nêu ý kiến cũng bị xoắn nữa (:|
  7. chiili

chiili Thành viên cấp 2

Nhưng đúng là mình thấy 50k/pic thì quá thật.
    Nếu thế thì Thích Uốn Éo, Tử Sa, Bamb0o, Hanee, Tiểu Thiên... còn nhiều nhân tài khác để đâu cho hết tiền. Các topic các bạn ý lập ra toàn là miễn phí hết. Mà theo nhận xét chủ quan của mình thì dễ thương và đẹp hơn nhiều..
    P/s mình save của anh éo gần 200pic, của Bamb0o cũng hơn 100pic ở fb =)) vẽ không có lấy 1 đồng tiền công đấy bạn ạ
    Hanee, Bamb0oTử Sa thích bài viết này.
  8. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Sr em chủ topic nhé. Tự nhiên lại lùm xùm. Có khi mod nào vào xóa bớt bài đi cho đỡ loạn 8-|
  9. ChinSu™

ChinSu™ Thành viên cấp 2

:| các người làm trò gì vậy hả?........ đây ko hề nói mình vẽ 1 bức giá 50K nha.. cái bạn kia nói là người khác mà...... đang tính xoáy ai vậy hả:|
    Chen SirO thích bài viết này
  10. lengochung1410

lengochung1410 Thành viên cấp 1

Khổ thân bạn chủ thớt, bị chiếm mất đất rồi, cơ mà mình ko thích cái kiểu chibi mà 50k đâu :-s
    @chủ thớt: mấy cái bức vẽ của bạn thì chụp ảnh lại là đc mà, cần gì phải scan cho tốn tiến, cố gắng vẽ đậm 1 tí là có thể tô nét ngon lành, theo ý kiến của mình là vậy :D
  11. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Thôi mọi người không tranh cãi nữa nhé :( khổ thân chủ thớt

@Chinsu: cần gì máy scan e ơi :D c cũng chỉ lấy máy ảnh chụp lại rồi đi nét trên máy tính thôi mà :D
  12. ChinSu™

ChinSu™ Thành viên cấp 2

:| cái bực mình là ở đó........ cái photoshop cs4 của mình không có cái brush đó nên khó đi nét có khi còn hủy luôn bài á... nên pải tốn công + $ đi scan. e ko có máy ảnh chị ơi 8->
  13. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

E đi nét bằng basic brush cũng được mà. Linh hoạt 1 tí là ok. Không có máy ảnh thì lấy đt, nhằm lúc trời sáng mang ra ngoài trời chụp. Nchug là để mình lấy mẫu thôi.Trc chị toàn chụp bằng đt :-s
  14. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Dùng brush có sẵn là được mà em
    Không thì em chịu khó lên google search có mà ra cả đống í :">
    Chụp điện thoại vẫn ok mà ;)) quan trọng là mình có hình để line theo thôi
  15. ChinSu™

ChinSu™ Thành viên cấp 2

:| đã cố gắng tập đi thử... nhưng toàn làm xấu thêm.
  16. ChinSu™

ChinSu™ Thành viên cấp 2

hiện giờ pts e có hơn 100 brush , mà kiếm ko ra cái brush vẽ tóc
  17. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Cel-shading thì cứ pentool mà táng rồi fill màu vào chỗ tối thôi. Em muốn vẽ tóc sợi bằng chuột thì phải dùng brush tóc vẽ rồi tẩy bớt 2 đầu mới được. Mà cái này kiên nhẫn lắm. Để chị tìm cái clip cho coi :D
    Tiểu ThiênCrystal Maiden thích bài viết này.
  18. Dunglacoste

Dunglacoste Thành viên cấp 1

ve giúp mình bức này đc k :(
    tks bạn trước nhé !
  19. ChinSu™

ChinSu™ Thành viên cấp 2

Trang Smie thích bài viết này
  20. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

50k gì vậy trời.
    Mấy ổng kia chữ tác đánh chữ tộ.
    50k/pic là ng` trên fb vẽ.
    Còn bạn này là vẽ free cho m.ng. Họ mất công mất sức vẽ mà cái bạn kia chưa hiểu j` ns b như vậy.

Ủng hộ diễn đàn