Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Painting đầu tay, học hỏi để có cơ hội ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Thánh Miêu, 7/1/13.

Lượt xem: 4,967

1. PichPich

PichPich Thành viên cấp 2

thích con bạch miu <3
    Thánh Miêu thích bài viết này
  2. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

để vẽ được 3D thì còn xa lắm, nhưng nếu bạn phát triển theo hướng hoạt hình thì bạn có tiềm năng đó :D

ps: chắc mới vẽ nên hơi ngô nghê tí, nhưng khá hay, mình thích.
  3. Hải Thần

Hải Thần Thành viên cấp 1

Nút :like: ở đâu nhỷ?!?
    Bức mèo sữa đẹp lắm bạn ạ.
  4. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Bức vẽ thì cũng hơi cứng, nhưng mà bạn rất biết cách thể hiện ý tưởng mình , I like
  5. Đá Cuội

Đá Cuội Thành viên cấp 1

Bị thik e nài >"<
    Thánh Miêuao7892 thích bài viết này.
  6. baonhietdoi989

baonhietdoi989 Thành viên cấp 1

meo meo..... Vẽ đầu tay mà vậy là quá tốt ùi đấy.
  7. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

thế là được rồi bạn ah :)
  8. FlamePhoenix

FlamePhoenix Thành viên cấp 1

thấy có phong cách đấy chứ, thấy tấm cúi vẽ okie lắm, theo kiểu cartoon, mà đâu phải hễ vẽ chibi là mềm đâu bạn :)) , tả khối thoáng tay, tuy nét outline chưa đc hoàn thiện :D cúi cùng mún hỏi là có phải bạn dùng wacom vẽ trên pts? =)) tò mò thui =))
  9. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Bạn vẽ đẹp lắm :x
  10. Phạm Duy Tiệp

Phạm Duy Tiệp Mới đăng kí

Đầu tay trong giai đoạn chuyên nghiệp hả?
  11. Thánh Miêu

Thánh Miêu Thành viên cấp 1

Thích cách bạn nhận xét, rất chi tiết :)
    Có wacom nhưng mình không đi nét bằng tay được, bị run run, dùng pentool để đi nét theo hình, xong tô màu:) Mình cũng biết cách tả lông như bài tut vẽ sói, nhưng vì nộp gấp nên mình tô thành mảng cho lẹ
    Mình thích kiểu cartoon (dù không xem nhiều), Cũng muốn tập tành thêm nhưng không biết có nên không, bài vở nhiều quá:-/
    FlamePhoenix thích bài viết này
  12. conmacodon69

conmacodon69 Thành viên cấp 2

cái đuôi mèo nhỏ lại chắc sẽ đẹp hơn :D
  13. hitqualieu

hitqualieu Thành viên cấp 2

Nếu line theo ảnh thật như TUT vẽ sói kia thì bình thường, mình nghĩ đó không gọi là TUT vẽ mà là TUT photoshop thôi
    nếu tự dựng thì bạn vẽ tốt đấy. Nét của bạn không cứng như bạn kia nhận xét, mà đó là tạo khối tốt, đôi khi vẽ hoạt hình 2D nó lại tạo phong cách riêng.
    Về lên màu. Mình thấy lung linh phết, nhưng tả lông hơi sơ sài. có bức mèo trắng là ổn nhất
    :)) Để cuốn hút người xem tranh, hoặc bạn phô diễn kĩ thuật hoặc bạn truyền cảm hứng cho người xem. Kỹ thuật thì mình không dám bàn vì mình vẽ gà lắm, còn cảm hứng thì mình nghĩ bạn nên biến hóa sáng tạo thêm nội dung đặt vào bức tranh để người xem nhận được những gì bạn gửi gắm qua tranh, nó sẽ để lại ấn tượng cho người xem lâu hơn.
    Vì đơn giản nói 1 cách khách quan, ví dụ như tớ không thích mèo chẳng hạn, tớ sẽ chỉ xem thoáng qua và thấy mấy con mèo :))
    trên chỉ là quan điểm cá nhân thôi nhá, btw tranh bạn không đẹp nhưng xinh và dễ thương:D:x:x
  14. FlamePhoenix

FlamePhoenix Thành viên cấp 1

thanks bạn :D nếu bạn thích và định theo vẽ concept, animation hay làm graphic design thì tập thêm cho rành :D tập từ từ cũng đc mà =)
  15. Thánh Miêu

Thánh Miêu Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn, 1 comment này thôi mà giúp mình ngộ ra nhiều :)#:-s
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn