Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[PAINTING] Digital painting by Lee Min Su

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Lee Min Su, 21/6/15.

Lượt xem: 6,818

1. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Cái mũi của bạn có vấn đề. Bức nào cũng như bức nào, nhìn hơi hư cấu :D chỉnh đc thì toẹt vời ông mặt trời
    Lee Min Su thích bài viết này
  2. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

mình thích cách bạn vẽ môi..tấm cô gái tóc cam nhìn đôi môi giống của Hàn Tuyết ghê :)
  3. Lee Min Su

Lee Min Su Thành viên cấp 1

badboy2000320 à mình chưa tìm hiểu kỉ phần mủi cho lắm nên vẽ vẫn còn chưa tốt, cảm ơn nhận xét của bạn nha :)

kubi_coffee haha tấm mà bạn nói là mình vẽ Nami trong One Piece đó bạn, trang phục thì giống nhưng mặt thì vẽ theo style của mình ^_^ , mình vừa mới xem hình của Hàn Tuyết xong luôn, phải công nhận là nhìn có điểm giống đó bạn :D
  4. Lee Min Su

Mình update mẫu tiếp theo ạ ^_^

5. cocpsd

cocpsd Thành viên cấp 1

có vẻ bạn tập trung vào đôi mắt nhiều hơn tất cả các phần khác , trừ 2 pic cuối .
  6. Lee Min Su

cocpsd à mình tập trung vẽ mặt là phần nhiều đó b ^_^
  7. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Chắc bạn là fan của sakimichan, mình cũng rất thích chị này, cố gắng tìm videos chị ấy mà không có nhiều
  8. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Nét vẽ trông hơi ngô nghê, về phần đổ bóng thì tạm ổn rồi, màu sắc cũng có chút realistic rồi :))
    Nói chung là nên học thêm các khóa vẽ người cơ bản hoặc tự học qua các giáo trình ebook.
    Have fun!
  9. biml0ve

biml0ve Thành viên cấp 1

sexy quá bác ơi @@
  10. Lee Min Su

bui manh thang : à đúng rồi bạn sakimichan là một trong những idol của mình ^_^ , mình cũng học theo cách tô màu của chỉ :D , không biết bạn nhìn ra vì cách mình tô màu hay là do bức vẽ Ace của mình giống với kiểu pose của mẫu Hante mà chị ấy từng vẽ ( mình đã lấy mẫu đó làm ref :) )

linkb0i : mình cảm ơn ý kiến của bạn nha, mình cũng đang tự học thôi, mình cũng muốn tham gia khóa học vẽ để đẩy nhanh tốc độ nhưng chưa có nhiều thời gian lắm

biml0ve : à mình theo style sexy mà b ^_^ , nhưng mình cũng có gắng vẫn nằm trong mức cho phép thôi :like:
  11. Lee Min Su

Mình update ảnh tiếp theo :D

Chỉnh sửa lần cuối: 12/9/15
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  12. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

cái bạn thiếu là nét viền của vật thể, cả tóc lẫn cơ lẫn những chi tiết nhỏ, ngu ý của mình vậy thôi, phong cách này thì mình lại ko mê lắm, nhìn nó gay gay nhứt là khi vẽ nam :D còn nữ thì 8-}
  13. Lee Min Su

Mình cảm ơn nhận xét của bạn nha NavTran nhưng mà mình chưa hiểu ý "còn vẽ nữ thì" o.O

à phần viền của vật thể ý của bạn là như thế nào mình chưa hiểu lắm, lúc sketch thì có viền nhưng lúc tô lên thì mình không để viền nữa :)
  14. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

nó giống như bạn làm cho chủ thể dc nổi bật hơn so với bg, thường thì dùng ánh sáng với bóng để nhấn thêm nét chứ ko phải vẽ nét lại toàn bộ hình, gọi đơn giản hơn là tăng độ tương phản.

về vẽ nữ thì phong cách sakimichan nó hơi damdang, bạn thì vẽ nó chưa đạt dc độ damdang như cô ấy =)) mình thích damdang, bạn vẽ chưa bạo bằng sakimichan

bạn tham khảo thêm tranh của vài artist khác như papaninja hay loish thử đi, nét viền hay tương phản trong hình rất cao ;;) mình đặc biệt thích papaninja, rất sexy, rất damdang, thực tế
  15. Lee Min Su

À mình cảm ơn nhiều lắm NavTran , mình sẽ chứ ý vụ độ tương phản, để mình tham khảo thêm những artist mà bạn gợi ý ^_^
  16. Lee Min Su

Mình cập nhật mẫu tiếp theo ạ :)

17. yuumiko2508

yuumiko2508 Mới đăng kí

Hi bạn, mình có một số nhận xét như sau về các tác phẩm của bạn nhé: Nhìn chung các tác phẩm của bạn có màu sắc khá là ổn và blending cũng khá tốt ^^. Nhưng mình xin góp ý một chút về phần tạo hình của bạn, mình nghĩ bạn nên chú trọng vào việc tạo hình nhân vật của bạn, tại vì các tỉ lệ trên cơ thể của bạn chưa được chỉnh chu và hài hòa, các nét vẽ và tô còn khá cứng và chưa đc mềm mại nên nó có cảm giác bị đơ và chưa hoàn chỉnh, mình nghĩ bạn nên dành thời gian tỉa tót về các tỉ lệ bộ phận cơ thể và cũng như bạn nên study tả mốt số chất liệu sẽ khiến các nhân vật của bạn sống động hơn rất nhiều ^^
    Lee Min Sugautruc_kc thích bài viết này.
  18. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Bạn thiếu kiến thức căn bản trầm trọng, bạn theo style của sakimichan nhưng vấn không hiểu làm thế làm để ra được style đó, nôn nóng không giải quyết được vấn đề, thay vì tạo ra kết quả ngay thì ngồi ôn lại cho vững kiến thức thì hay hơn. Góp ý chân thành luôn ấy, bạn mà siêng vài tháng nhìn lại tác phẩm của chính mình bạn sẽ thấy....
  19. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

Vũ Phi Huân bình tĩnh bạn ơi ,chê người ta trên này cũng nói giảm nói tránh chút chứ mình nghĩ không nên nói nặng như thế :)
  20. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

cái này không phải là chê mà là góp ý thật sự, hồi trước mình cũng như bạn này, nhảy vô là mình đi nhái theo tranh của người khác, rồi thì lúc đó tưởng mọi thứ đều đẹp... nhưng mà càng học thì càng thấy mình ngu, đụng vô cái gì cũng ko bik, vẽ ra cái gì cũng ko bik mình đúng hay mình sai, giờ nhìn lại mấy cái mình vẽ trông như Sh*t ấy.
    Mình không đủ đẳng cấp để mà chê bai ai hết, trải qua rồi mới góp ý cho bạn đỡ tốn thời gian
    _noregret_Lee Min Su thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn