Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Painting] Lần đầu chạm vào cây bút :v :v

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi cuongruby, 11/4/13.

Lượt xem: 6,160

1. cuongruby

cuongruby Thành viên cấp 1

vầy á , có hình ko bạn :3
  2. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

xin lỗi, mình là phận phụ nữ đã có chồng, là bông đã có chậu. Hết lòng vì chồng con nên không mèo mỡ gà đồng.

cuongruby thật ra người bạn vẽ hoàn toàn không giống mình mà giống người trong mộng của bác chuot406. Mình rất hiểu và cảm nhận được qua những câu chuyện chia sẻ của bác ấy. Vậy nên bạn và bác ấy hãy san sẻ giấc mơ cùng nhau.
    mgr thích bài viết này
  3. Kalloween

Kalloween Thành viên cấp 2

wao~ nguyên bức tranh này bạn vẽ hả
    cuongruby thích bài viết này
  4. Kuma - One Piece

Kuma - One Piece Mới đăng kí

vẽ đẹp quá à
    mấy cái hoa văn sau cô gái, tên gì vậy bạn? hoa văn đẹp quá
    với mấy cái lá đó là mình tô từng lá hả bạn?
  5. mgr

mgr Cựu quản trị

Nghe đối đáp của chuot406IrisSK thú vị quá;)
    cuongruby chỉ cho mềnh cách chạm bút lần đầu tiên giống bạn đi :))
    IrisSK thích bài viết này
  6. Minh Lê

Minh Lê Thành viên cấp 1

nhìn tranh nhẹ nhàng nhỉ! ^^
  7. Kalloween

8. Cá_Siu_Nhân

Cá_Siu_Nhân Thành viên cấp 1

mình thick mấy thể loại minh họa thế này quá ....
  9. Kalloween

cuongruby: chứ gì nữa - ngon vẽ từng cái lá coi (nói vậy thôi chứ bị ép vẽ tới mức đường cùng rồi thì mới tự vẽ thôi chứ lấy của người khác được là lấy luôn rồi ha - như bức trên ấy - khỏi bàn nữa) - giống các hs digital vẫn dùng texture hả :3 người ta chỉ dùng texture để áp vào thôi - cứ không có cắt nguyên 1 miếng hình của người khác bỏ vào tranh mình ha.
    tranh của TDSV cũng sử dụng textture hả :3 uhm đúng rồi - nhưng mà chị ấy chỉ áp vào thôi chứ không có cắt nền từ những chỗ khác ghép vào :)) rồi bảo là tự ngồi tỉa từng cái lá giống ai kia :3
    Pùm Tràsakura_tsubasa_1995 thích bài viết này.
  10. sinvia

sinvia Thành viên cấp 1

dùng tranh người khác ghép vào là ko nên đâu bạn ^^
    sakura_tsubasa_1995 thích bài viết này
  11. kalte

kalte Mới đăng kí

bị chỉ ra lỗi mà còn gân cổ lên cãi. Thực sự nếu định bước vào cái nghề digital painting mà cứ mang trong đầu tư tưởng ăn cắp đấy thì sớm muộn cũng bị đào thải thôi. Mình sẽ nhớ nút danh của bạn, vẽ xấu còn thích chơi trội.
    cuongrubyTokapon thích bài viết này.
  12. Sayuri Vũ

Sayuri Vũ Thành viên cấp 2

lên FB chị TĐSV mà nói thẳng vs chị ấy là chị ấy dùng texture k rảnh hơi tỉa tót nhé xem chính ng ta nói lại ntn k có ng bảo k phải thế thì lại kêu là fan bênh /:)
    Pùm Trà, cuongruby, Tokapon1 người khác thích bài viết này.
  13. sinvia

sinvia Thành viên cấp 1

cái tư tưởng của bạn quá...có vấn đề [-(
    cuongrubyTokapon thích bài viết này.
  14. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

:(( may là tít giả, không em dẹp luôn wacom :((
  15. hitqualieu

hitqualieu Thành viên cấp 2

thôi ! có lỗi thì rút kinh nghiệm đi bạn, lần sau đừng làm thế nữa. ;) Làm thế ai chơi với :)
    cuongrubysakura_tsubasa_1995 thích bài viết này.
  16. cuongruby

âu cũng do bản tính chây lười của mình mà ra, rồi cả thái độ nóng nảy hôm qua nữa,xin lỗi mọi người, mình sẽ rút kinh nghiệm.
  17. cuongruby

haizz, đúng là hôm qua mình nóng nảy thật, đặt vào mình hôm qua là biết, "điên", sẵn sàng phản ứng vs bất kì ai.. .nhưng h mình xin nhận lỗi, do mình chây lười mà ra, các bạn bỏ qua những lời thiếu suy nghĩ của mình hôm trc.
    Kalloween ko ngờ sau 1 hôm ko onl mọi việc lại rắc rối như vậy dù sao đây cũng chỉ là tranh vẽ vui, ko kinh doanh j hết, bạn làm lớn chuyện như vậy mình thêm khó xử.
  18. Kalloween

cuongruby: bạn chịu nói rõ ràng từ lúc đầu là xong rồi - người khác hỏi bạn cứ trả lời thẳng thắng, chi tiết bg trong tranh mượn từ những hình khác vậy là ok - chẵng ai bắt lỗi gì được bạn
    không có gì khó xử đâu bạn- việc của bạn là nhẹ rồi - có nhiều đứa chôm nguyên tập truyện của nhóm khác vẽ rồi đem gữi toàn soạn ăn tiền nhuận bút - rồi quay lại nói với nhóm vẽ là toàn soạn không hài lòng nên ko trả tiền nhuận bút - tới lúc phanh phui ra thì trốn mất xác- săn lùng ghê vãi :T
    Pùm Tràcuongruby thích bài viết này.
  19. sinvia

sinvia Thành viên cấp 1

biết lỗi thì tốt rồi, mọi chuyện cho qua ha:*
  20. kẹo mini

kẹo mini Thành viên cấp 1

Bác thật bá chạo :v

Ủng hộ diễn đàn