Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Painting) Retouch thành dạng tranh vẽ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi FB Tùng Sói, 1/1/15.

Lượt xem: 11,425

1. Đạt Phan

Đạt Phan Thành viên cấp 1

cái này hình như đâu phải là vẽ, cái này là thủ thuật làm ảnh gốc thành ảnh vẽ thì đúng hơn nhỉ :-B
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

tôi chả bao h tự nhận vẽ giỏi nhưng tranh chân dung tôi cũng phải vẽ lại từ a tới z, đẹp xấu gì nhìn cái đúng là vẽ chứ không phải cái dạng trùm mền kia, về căn bản thì nó ko giúp ích gì cho sự "vẽ" của bạn, mà còn tập cho bạn thói quen xấu! sẽ khó phát triển kỹ năng bản thân về sau.
    Cái Bô Trôll, Kai Kai, Khải Hoàng5 người khác thích bài viết này.
  3. beastar

beastar Banned

Đẹp quá nét nữa k bị lam nham như mình >"<
  4. FB Tùng Sói

FB Tùng Sói Thành viên cấp 1

Đạt Phan : Đúng rồi bạn, mình sử dụng công cụ smudge tool trong pts vẽ lại dựa trên ảnh gốc
    Soullegend : Vâng thì em cũng nói là em dựa trên ảnh gốc vẽ lại chứ k phải phác họa như mấy bác chuyên nghiệp. Vs lại em tự học trên mạng cũng k có đào tạo căn bản nên so vs bác e còn thua xa. Và công việc chính của em là cắt ảnh và xóa nên, lâp topic này vì đam mê thêm thôi.
    beastar : Cảm ơn bạn.
    beastar thích bài viết này
  5. FB Tùng Sói

6. favourhn

favourhn Thành viên cấp 2

bạn ơi bạn làm tut cho mọi người đi.
  7. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

cứ tưởng đi nét từ đầu bằng chuột hết thì bái lạy thánh :v
    FB Tùng Sói thích bài viết này
  8. FB Tùng Sói

favourhn: Bác lên youtube tìm smugde tool là có mấy tut bên nc ngoài họ làm đó
    buonvimua : E chỉ vẽ lại từ đầu bằng chuột, dùng công cụ smugde tool vẽ dựa trên ảnh gốc. Chứ em k phải dân chuyên như mấy bác phác họa lại rồi vẽ hì hì
    favourhn thích bài viết này
  9. botton099

botton099 Mới đăng kí

FB Tùng Sói: Nếu vậy thì bác nên sửa lại tiêu đề đi, ko thì lại bị ăn gạch đấy
    Tutorial cho ai cần
    youtube.com/watch?v=0mwYyKwHtxE
    FB Tùng Sói thích bài viết này
  10. FB Tùng Sói

11. FB Tùng Sói

12. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Đặt chủ đề là vẽ thì hơi sai câu từ 1 tý ^^
    Theo mình thì đây chỉ là dùng chuột rồi chỉnh sửa từ 1 bức ảnh có sẵn. Tuy cũng rất mất công nhưng chỉ bằng 1 phần so với người "vẽ 1 bức tranh". Dùng từ vẽ như vậy sẽ không hay, không nên.
    Cái Bô TrôllFB Tùng Sói thích bài viết này.
  13. FB Tùng Sói

ToiHocDoHoa.com: Vâng anh. Vậy nên dùng từ ntn cho đúng a nhỉ. Tại em cũng dùng chuột, công cụ smugde tool vẽ lại trên ảnh gốc

14. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Có vẻ như cũng tốn nhiều công sức.Nhưng dùng từ ''vẽ'' thì không đúng, ''vẽ bằng chuột'' lại càng lạ.Gọi là retouch ảnh thì có vẻ hợp lý hơn.Bạn cho như vậy là ''vẽ'' thì cũng gây khó chịu cho những người họa sĩ.
    Estron Stiwdio thích bài viết này
  15. PTS Tùng Choắt

PTS Tùng Choắt Thành viên cấp 1

xuanhung: Vâng cảm ơn bạn đã góp ý. Thật ra nếu mà so vs những bác chuyên phác thảo ra rồi vẽ vs phục chế ảnh thì mình vẫn còn thua xa lắm. Vì đây cũng là 1 kiểu vẽ trên nền ảnh gốc = công cụ smudge tool trong pts và đc vẽ lại bằng chuột, có thể dùng bảng vẽ wacom để vẽ thì công phu hơn
    [​IMG] [​IMG]
  16. PTS Tùng Choắt

FMP thích bài viết này
  17. Huy H

Huy H Banned

Vẽ bằng chuột như vậy thì quá đỉnh rồi :0
  18. PTS Tùng Choắt

19. MonkeyLuLu

MonkeyLuLu Thành viên cấp 1

Thay vì tạo ra hàng loạt các tác phẩm trên, bạn hãy dồn hết tâm huyết vào một tác phẩm do chính tay mình tạo nên thử đi. Chúc bạn thành công :* .
    Estron StiwdioSoullegend thích bài viết này.
  20. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-? bạn có thể học được kinh nghiệm gì từ việc retouch hình như này nhỉ? có thể chia sẻ ko?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn