Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Painting] Tranh vẽ từ ảnh thật ♥

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi ayame gemini, 7/2/13.

Lượt xem: 12,713

1. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Đợi chút, cái vấn đề mà các bạn đang tranh luận là gì ?
    Dài quá đọc ko hết. ;))
  2. Shiho KyuMin

Shiho KyuMin Thành viên cấp 1

Bạn có hiểu mình đang nói đến cái gì không? -_- Lấy đâu ra hai bức :| Mình đã bảo cái bức chì quá xấu không nói rồi mà lại @@ Cái bức đạo là bức vẽ máy ấy -_-
    Khổ quá muốn stop mà sao nhiều người cứ hỏi ;A;
  3. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Lạy bố nem ^:)^
    Bức bảo đạo là bức kpop chibi ở topic khác, đã close, k phải bức này, bức này thì thấy bạn ý up fb mấy hôm rồi mà :|
  4. hitqualieu

hitqualieu Thành viên cấp 2

Thế chứ. Bạn chỉ cần đưa bằng chứng ra là mọi người đủ hiểu rồi.
    Chủ thớt rút kinh nghiệm nhá. Ở VDS ngọa hổ tàng long lắm
    Ai còn cãi nhau là tôi bắt lên phường hết bây giờ
  5. Mít

Mít Thành viên cấp 1

tôi thấy bạn mới là người cố tình gây chuyện :| tự vẽ ở đây hiểu là không đồ lại, hay đi nét lại từ bản gốc :|
    có thể hiểu ở đây bạn chủ pic cũng sai, vì bạn ấy chép tranh nhưng ko nói rõ, bạn ấy chỉ nhìn pic đó và vẽ theo, còn ko phải như bạn nói là chỉnh sửa từ pic của bạn đâu :|
    trungsuper, zynaxinhMnet thích bài viết này.
  6. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Newbie thì hầu như ai cũng đi chép tranh mà bạn :3 ngày xưa mình cũng đi chép tranh suốt rồi dần dần mới có nét vẽ của riêng mình. Em ấy cũng không nhận đó là tác phẩm của mình 100% rồi còn gì, sang đây cũng có lời xin lỗi vì không nói rõ ràng rồi, bạn đừng nên nói em ấy gay gắt quá như vậy, sắp Tết rồi có gì bỏ qua cho không khí vui vẻ ;))
    trungsuper, Tiểu Thiên, zynaxinh3 người khác thích bài viết này.
  7. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

Chuẩn rồi :like:
    Dù sao thì những pics mà chủ thớt vẽ hay blend từ trước đến giờ, anh vẫn thấy rất tốt.
    Cố gắng lên em :)
    zynaxinhayame gemini thích bài viết này.
  8. Shiho KyuMin

Không phải KHÔNG NÓI RÕ mà là CỐ TÌNH NHẬN LÀ CỦA MÌNH bạn ạ :| Bạn ấy xoá tag tên người vẽ tranh gốc, chối đây đẩy khi tôi đưa tranh gốc ra và khăng khăng là mình tự vẽ từ đầu đến cuối. Tôi cũng chả hiểu bạn ấy vẽ kiểu thần thánh nào mà như vẽ trên giấy than thế được =)) Và cứ coi như là tự vẽ đi, thì bạn ấy cũng cần ghi nguồn ra chứ =))
    Sai thì sửa, đằng này người ta chỉ cho sai rồi vẫn còn chối thì biết làm sao /:)

Em ấy lúc thế này lúc thế khác nên mình chẳng biết tin lời nói trước hay lời nói sau bạn ạ :) Vì vừa cách đây tầm một tiếng đồng hồ em ấy còn khăng khăng là bức đó 100% là của mình, tuyệt đối không thể có tranh nào khác giống như vậy =)) Nghĩa là em ấy nhận tất tần tật đều là của em ấy, từ ý tưởng đến tranh vẽ. Bây giờ thấy nhiều người vào nói thì em ấy bắt đầu đánh bài lùi :)
  9. Mít

Mít Thành viên cấp 1

tớ chả thấy bạn ấy cố tình nhận là của mình cả, chỉ thấy bạn chụp lên đầu người ta như thế, rồi làm túi bụi đâu :|
    từ lúc topic này mới lập (chắc cách đây 1 tiếng), t đã thấy bạn ấy giải thích rõ ràng: tranh là bạn ấy nhìn theo một bức mà chị bạn ấy đưa để vẽ theo. và quá trình vẽ là bạn ấy tự vẽ từ đầu đến cuối, ko có chuyện sửa tranh cũ như bạn nói.
    mọi từ ngữ, câu văn đều chỉ mang tính chất tương đối thôi, bạn là đàn chị, là người đi trước, lại là người vẽ vời, cái thế quái nào lại quy chụp rồi phán linh tinh thế. có thể bạn vẽ giỏi ngay từ đầu nên bạn ko thể biết newbie bắt đầu tập từ việc chép tranh
    trungsuper, zynaxinhxuangiang1011 thích bài viết này.
  10. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

15 tuổi mà cãi nhau sung thế em gái :)
  11. Shiho KyuMin

À bạn có thể vào wall tôi để check vụ tự nhận =))
    Tôi thì chẳng giỏi xuất sắc đến thế nhưng tôi rất dị ứng với cái kiểu lấy về bỏ tên người làm xong tự nhận là của mình :v Cái phần giải thích trên đầu thread cũng là do thấy bị nói quá nên mới thêm vào thôi, chứ lúc đầu còn một mực khẳng định là tự làm từ đầu đến cuối cơ mà =)) Và tôi cũng đã nói là lúc đầu em ấy hoàn toàn phủ nhận chuyện ý tưởng tranh là của người khác /:) Nó là thuộc về vấn đề bản quyền rồi đấy bạn ạ /:) Không phải tôi không bao giờ chép tranh nhưng ít nhất tôi biết ghi là lấy nguồn ở đâu :)) Một lần nữa, hình như bạn chưa đọc mà đã comment hay sao ấy, tôi đã bảo nếu biết sửa thì chẳng ai bới móc làm gì mà...

Tranh gốc là của người trong fandom, bản thân cũng là thành viên fandom nên hơi bị nhạy cảm chuyện bản quyền thôi /:)
  12. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Dừng ở đây được rồi nhé, e nó có nhận là nó sáng tác đâu mà bạn bám dai thế , cái kia là nó lấy tranh của bạn gì gì đó, rồi tự line lại, lên màu, chứ có lấy nguyên bức kia về đâu. Đã xin lỗi , close topic rồi, còn cố vào đây bới móc làm gì ?
    trungsuperzynaxinh thích bài viết này.
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cần đầu tư thêm cho phần tóc :-?
    ayame gemini thích bài viết này
  14. ayame gemini

ayame gemini Thành viên cấp 1

:D vâng, cám ơn anh đã góp ý, e sẽ cố gắg hơn :3 :3
  15. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

up cái mới đi :) cái có chữ kí ấy :)) a vào nhận hàng
    P/s: riêng DX thì phải là " :D vâng, cám ơn chị đã góp ý, e sẽ cố gắg hơn :3 :3 " :))
    ayame gemini thích bài viết này
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ko thích thì biến , con gái gì mà cười nhăn cười nhở , nói ko sợ trẹo lưỡi . Đây cũng là công sức , là tác phẩm chính đáng của chủ thớt , còn bạn xấu xa nên lúc nào cũng nghĩ người ta giống bạn .
    kieuquangvinh, trungsuper, No.133 người khác thích bài viết này.
  17. ayame gemini

ayame gemini Thành viên cấp 1

cái đấy vãn dính tay anh vào -_-

<3 <3
  18. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Chép tranh thôi mà, bắt đầu từ chép tranh nâng cao nét vẽ đâu có tội
    zynaxinh thích bài viết này
  19. Tornad

Tornad Thành viên cấp 1

Có mỗi vấn đề là bạn Shiho Kyumin nhập nhằng 2 khái niệm "tự vẽ" và "tự sáng tác". ^:)^ Chủ thớt sai ở chỗ chép tranh mà không ghi nguồn thôi (cũng may không nhận tự sáng tác)
    Trong profile bạn Kyumin cũng chửi bới đéo lắt ghê lắm. :"> Không biết là do trùng hợp hay do định lý: "fan Kpop là đều láo toét, chanh chua nữa". :">
    evilken, trungsuper, ayame gemini1 người khác thích bài viết này.
  20. zynaxinh

zynaxinh Thành viên cấp 1

Đúng là đúng bản chất fan K-pop
    Bạn cmt thì dùng icon ít thôi, loá hết cả mắt
    Ở đây k ai ủng hộ bạn đâu nên bạn dừng cái việc đeo bám dai dẳng của bạn lại đi
    P/s: tranh bạn này vẽ đẹp nhỉ ^^
    trungsuperayame gemini thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn