Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Painting] Tranh vẽ từ ảnh thật ♥

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi ayame gemini, 7/2/13.

Lượt xem: 12,718

1. sanokun

sanokun Thành viên cấp 1

Bạn Gemini đã nói là bạn ấy vẽ theo, tự vẽ 100% chứ có bảo bạn ấy tự vẽ 100% đâu. Sao mà chanh chua đanh đá thế >"<
    Ko vào 2pic này thì mình cũng k biết ochi là ai
    ayame geminizynaxinh thích bài viết này.
  2. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Chép tranh cũng là 1 thể loại "vẽ theo mẫu"( mẫu là cái tranh gốc:v :v ) ... Topic kia bị khóa cha nó rồi mà cũng chưa vừa lòng đu theo tận đây ^:)^
    P/s Mình thắc mắc là ko biết cái topic kia chủ thớt nhìn tranh chép lại hay đi nét kiểu chồng layer thôi. Mấy cái chibi đơn giản chẳng cần dùng "công nghệ" mà luyện quan sát với tay chép lại giống chẳng có gì cao siêu hết ( trừ thớt mới 14t )
    Có phải chôm nguyên cái hình gốc úp lên đâu mà bị khóa toppic, mình thấy cái vụ chồng nét layer, hay chuyển hình chụp thành hình vẽ theo kiểu "phục chế ảnh" ở 4room đầy ra mà có bị sao đâu, thậm chí là dc khen tới tấp :v :v
    Rút kinh nghiệm là lần sau làm gì thì chừa mấy cái "Cay xờ bóp" ra để tránh nguy hiểm:v :v
    evilkenDX_Degeneration thích bài viết này.
  3. ayame gemini

ayame gemini Thành viên cấp 1

em ko có chồng layer ạ (_ _") ... từ h cự tuyệt kây bốp -_-
  4. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

vcl 29 tết rồi còn ăn thua @@
    ăn thua rồi có ra được tí thức ăn nào ko @@
    zynaxinh thích bài viết này
  5. goal

goal Thành viên cấp 3

STOP :((
  6. TraNH0L

TraNH0L Mới đăng kí

Mình không đọc comment mà chỉ nhận xét luôn: vẽ lại một tranh khác là chuyện rất bình thường, vẽ giống từng nét tóc cũng có thể, vì tranh gốc đi mấy sợi tóc nổi rất rõ.

Tranh gốc của Ochi

Pic vẽ lại (của chị bạn ấy thì phải)

Pic đi nét và tô màu lại trên máy (của bạn ấy)

Sự sai lệch đôi chút vẫn có và là chuyện rất bình thường. Chỉ cần bạn nào đã từng học qua vài Tut AI là đủ để đánh giá là chuyện vẽ lại giống có thể hay không. (pha3iba5n có thể vẽ thử theo tut này vector.tutsplus.com/tutorials/illustration/how-to-create-a-killer-chainsaw-bunny-character/)

Chuyện chị gái bạn ấy đưa một bức tranh được vẽ lại từ đâu đó không rõ nguồn gốc, rồi bạn ấy đi nét trên máy, tô màu hộ là chuyện rất bình thường. Đây là điều mà ai biết vẽ máy cũng sẵn sàng nhận làm. Bạn ấy cũng chỉ bảo là vẽ hộ chị chứ chả bảo là ý tưởng của bạn ấy hoàn toàn.

Em rất tôn trọng các anh chị ở đây và cũng hiểu được phần nào cảm giác khi có ai đó vẽ lại giống của một tác giả nổi tiếng và bảo đây là sản phẩm của họ. (Do dạo này có nhiều kiểu nhận vơ rồi nên chắc các anh chị rất bức xúc). Ai học vẽ thời gian đầu cũng có tác phẩm cả tự lên ý tưởng và cả cover. Phải mất nhiều thời gian mới có phong cách riêng, ý tưởng mới được. Mong các anh chị thông cảm rằng đây chỉ là sản phẩm vẽ lại của những người mới như bạn ấy (cả em cũng mới) và thôi chỉ trích bạn ấy.
    Chan Nguyễn thích bài viết này
  7. truycongtu

truycongtu Mới đăng kí

Đặc điểm nhận diện fan cuồng :
    - Hổ báo cáo chồn.
    - Ích kỷ nhỏ nhen, thích chụp mũ, ném đá.
    - Cố đấm ăn xôi, lí lẽ cùn.
    - Dùng nhiều emoticon để tạo vẻ :" mình thấy câu nói của bạn ngược đời đến mức hài hước " nhưng thực chất là đóe có tác dụng, thậm chí gây chướng mắt và lố bịch...
    ayame gemini, trungsuper, nerog931 người khác thích bài viết này.
  8. evilken

evilken Thành viên cấp 1

mình thấy có 2 điều cần lưu ý các bạn về sau khi đọc qua 2 trang topic này.thứ nhất là chỉ bàn chuyện trong topic.bạn Shiho KyuMin bàn những chuyện ở topic khác gây khó hiểu cho ng đọc làm loãng topic.
    thứ 2 là mình thấy bạn chủ pic vẽ không đẹp lắm/mình nghĩ không pai là đạo tranh.không ai cấm vẽ theo người ta cả.hồi nhỏ mình đã vẽ rất nhiều doremon.sôngku đều tự tay mình vẽ và tự hào khoe với các bạn.không lẽ mình là kẻ cắp
    đọc qua mấy dòng mình thực sự thấy bạn Shiho KyuMin là 1 fan cuồng đúng nghĩa,phát hiệt kẻ ăn cắp tác phẩm người khác thì thật đáng trân trọng.nhưng thái độ của bạn với chủ topic không thích hợp.mà chủ topic để tránh bị như thế này lên ghi rõ là"tập vẽ chibi"như thế sẽ không lo gặp những bạn như Shiho KyuMin mà phải phiền lòng​
  9. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Mình không có khiếu mĩ thuật, nhìn 2 pic này thì thấy chả có gì đặc biệt, trừ khoản tô màu ( hay tại Corel nó chất thế):-?
  10. tonytengteng

tonytengteng Thành viên cấp 1

ai cần mời luật sư
  11. momo0226

momo0226 Thành viên cấp 1

vì cây pốp mang tính thần thánh mà =)) mặc dù mình là fan cây pốp :v
    bạn thớt sai vì bạn xóa cre tranh gốc đi nhưng topic đó khóa rồi. mình thấy bạn KyuMin xưng là "chị", vậy tiền bối cho đàn em một cơ hội làm lại không được sao? (: bạn không sai khi nhắc nhở thớt chuyện chép tranh nhưng kéo dai kéo dài kéo qua cả topic khác thì mình cũng không chắc bạn đúng đâu
    về phía chủ topic, mình thấy bạn nên đầu tư vào phần tô màu hơn, nhất là tóc. với mình thì vẽ chibi cây pốp dễ hơn vẽ kiểu này ((: phối màu background chưa ổn lắm :-?
  12. ThisIsMyName

ThisIsMyName Thành viên cấp 1

Ngây thơ...đi ngang qua...thấy tranh đẹp...vào khen phát: Đẹp tuy có hơi lộn xộn =_= .... rồi đi ra...
  13. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

chả bao giờ có khái niệm chép tranh, nếu chép để lấy kinh nghiệm thì cũng để đó, đừng có mà up, tự làm khổ mình.
    Mà nói thật, muốn khá thì tốt nhất là đi mua một quyển sketch mà vẽ, tự vẽ, rỗi thì vẽ, nghĩ gì vẽ ra, tay quen thì tự khắc nó khá lên, thậm chí còn tăng khả năng sáng tạo. Chứ còn kiểu chép tranh luyện level ăn xổi thì cũng khá đó, nhưng thành thợ rồi, sau này chả bao giờ vẽ được cái gì của mình đâu, kiểu gì cũng bị ảnh hưởng mạnh.
  14. NgocCam

NgocCam Mới đăng kí

Hiaz cái bạn KyuMin là E.L.F có khác nóng tính quá :(. Công nhận bạn chủ topic đã có lỗi vì đạo tranh nhưng dù sao ai cũng cần một cơ hội thứ hai. Hai bên nhường nhau một chút :-/
  15. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Topic này căng thẳng vờ lờ...
    Ném cho quả pháo hoa giờ...

ACE cho cái này chìm đê
  16. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

yêu cầu vẽ lại pic 2 và chèn chữ ký vào :x
    :)) Chú ý : mòe Ayame được Đầu gấu - Hổ báo - Avata hội và Team spamer bảo kê. nghiêm cấm đứa nào dìm hàng dưới mọi hình thức
  17. cuongruby

cuongruby Thành viên cấp 1

pic 2 có vẻ ko liên quan :D, pic 3 rõ ràng là trace lên pic 1 rồi lấy nét, cách này có vẻ ko hay lắm, chủ thớt nên tự vẽ thì hay hơn
    secret.mfml, shoxiangnerog93 thích bài viết này.
  18. Sue Tóc Ngắn

Sue Tóc Ngắn Thành viên cấp 2

Đúng là giọng lưỡi của fan cuồng kpop <3
    Đầu gấu Vietdesigner thích bài viết này
  19. NgocCam

NgocCam Mới đăng kí

Bạn Kyu Min mạnh mồm lắm giờ chạy đâu rồi nhỉ:-?
  20. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

để nó đi đi, kêu lại làm gì -_-
    Tử SaSue Tóc Ngắn thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn