Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Pano] Em làm cái pano quảng cáo. Mọi người nhận xét nhiệt tình hộ với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hieuhoanghd, 3/5/14.

Lượt xem: 7,434

1. anicau

anicau Thành viên cấp 1

nếu tôi là bạn ... trước khi thiết kế ... hãy tham khảo vài mẫu có sẵn... ưu tiên lấy màu sắc thương hiệu làm điểm nhấn ... hãy dùng 1 ý tưởng nào đó áp dụng cho sản phẩm tốt hơn ... thân bạn ...
  2. hieuhoanghd

hieuhoanghd Thành viên cấp 1

anicau :cám ơn bác đã góp ý. Em cũng có tham khảo mẫu có sẵn nhưng ....
    lenm : nhưng mà cái câu slogan ấy chỉ là của slogan của dịch vụ "tổ chức sự kiện..." thôi ạ. mà 2 cái hotline đó cũng mỗi cái thuộc 1 dịch vụ mà.nên em chả biết đặt vào đâu ạ. Yêu cầu đây ạ:
    "nội dung: gồm có:
    1- tên công ty - chi nhánh Hưng Yên; logo con voi, www.ptcvina.com
    2- gồm nội dung: - Tổ chức sự kiện- tổ chức tiệc cưới tại nhà , với câu slogan "Nâng tầm đẳng cấp giới thượng lưu"số hotline: 0916 999 861
    3 - Thiết kế - thi công biển tấm lớnHotline: 0936 99 22 02"
    Chết cha, em quên mất website rồi.ặc
  3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Nói bạn đừng buồn nhé. Quá rối và quê. bạn nên xem lại bố cục đầu tiên, sau đó đến màu sắc nhé
    Chất PC thích bài viết này
  4. hieuhoanghd

minhducdesigner : Vâng, nên em mới nhờ các bác tư vấn, chỉ bảo giúp mà.
  5. Gia Kiệt

Thêm một ý kiến giúp bạn nữa là đừng nên dùng quá nhiều font chữ trên 1 thiết kế 1 hoặc 2 là đủ đa số mình dùng 1. và càng tối giản thì cang sang trọng. chú ý mục đích cần truyền đạt
    hieuhoanghd thích bài viết này
  6. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Bạn dùng quá nhiều Font chữ cho sản phẩm thế này nhìn rất rối mắt. Như kiểu biển bán phở ý :D
    hieuhoanghdnguyenlamlll thích bài viết này.
  7. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

hieuhoanghd góp ý cá nhân mình thôi nhé: Xác định lại mục đích, nếu là để quảng cáo cho thương hiệu thì cái 'slogan' công ty đâu? (cái 'slogan của sự kiện thì, mình nghĩ, dẹp quách nó đi). :v
    Chữ tên công ty thì nên to vừa phải thôi, to theo kiểu bị kéo dài 1 hướng ra nhìn khá quái
    hieuhoanghdChất PC thích bài viết này.
  8. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Bạn làm vậy chết người ta. Làm cho người ta thì. Bỏ số đt Thiết kế thi công biển gì đó ra cho khác nhỏ nhỏ thôi như vầy lớn hơn cả của ngta. Mục đích như là quảng cáo thiết kế thi công. ^:)^
    - Bố cục loạn xì ngầu hết cả nên
    - Nhìn text với background mà hãi hồn :O
    - Kéo lệch luôn cả tỉ lệ chữ ~X(
  9. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

Em thì cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm, nên chỉ nhận xét theo cảm nhận và các pano quảng cáo mà em đã làm
    - Bố cục, cách lên màu của bác hơi thiếu gu thẩm mỹ, Font thì không cần phải dùng nhiều, không nhất thiết cái nào cũng in hoa và size lớn vậy đâu.
    - Bác làm mà không hề tham khảo google hay các pano có sẵn, ví dụ hầu hết các pano hotline, address, ... thì thường là một dòng chữ nhỏ ở dưới cùng.
  10. đang đọc cmt thì có 1 thằng vào quảng cáo wap web bực mình. thớt sửa đến đẩu rồi
  11. hieuhoanghd

Các bác lại nhận xét giúp em nhé ^^
  12. Gia Kiệt

Ổn hơn 2 cái trước nhưng vẫn chưa được. vẫn quê quá. để ý canh lề. hơi sát lề quá xấu
  13. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

màu nó vẫn thô thô thế nào ấy bác ơi
    bác thử lồng background bằng một hình ảnh của công ty thử
  14. Gia Kiệt

Cái logo khá thô và xấu ca này cũng khó làm :D
  15. hieuhoanghd

minhducdesigner : Vâng, em sẽ chú ý. cái màu nền chắc ko ăn thua bác nhỉ?
  16. Gia Kiệt

Mình vừa làm sơ qua gọi là gợi ý cho bạn 1 ít về bố cục cũng như màu sắc. Pano to mà xấu như quỷ ý ai nó chú ý. mình nhắc bạn 1 lần nữa lấy đơn giản là tiêu chí hàng đầu. Đơn giản nhưng phải ấn tượng cách bố trí hình ảnh của bạn không chuyên nghiệp 1 tý nào. Tùy theo logo, nội dung, số lượng stock được yêu cầu mà xử lý. Vuông, tròn, chữ nhật hay cắt dạng như chiếc là hay cách điệu vào 1 cái cảnh của con voi cũng được. bạn thử lấy ý tưởng này và làm thử còn không bỏ tý tiền mình làm cho. oke
    nguyenlamlllhieuhoanghd thích bài viết này.
  17. Gia Kiệt

Màu logo thế cho luôn nền trắng đi.
  18. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Phông lạnh mà chữ nóng quá, nó bị tương phản nhiều quá bác ạ.
  19. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Càng làm thì thấy đỡ đỡ hơn lúc đầu rồi đó thớt - nhưng đỡ hơn cái bạn đầu thôi nha - Pano vẫn chưa ổn nha bạn- Như minhducdesigner nói thì tiêu chí là càng đơn giản càng đẹp nha. Bạn dùng màu vẫn chưa sang . Còn về chữ - mình lấy ví dụ cho bạn dễ hiểu chính phụ nha. Bạn thấy cái pano phía trên cmt của mình không? cái pano ví dụ cua minhducdesign ấy . Bạn chú ý cái chữ COMPANY NAME và chũ English or slogan. Bạn thấy kích thước 2 dòng đó thế nào? Nếu bạn ko để 2 dòng đó lớn nhỏ như vậy mà để bằng nhau về kích thước chữ thì sẽ thế nào? Cứ làm tiếp vài cái đi - đổi vài cái bố cục . càng về sau thì sẽ càng ổn hơn ..
    Chúc bạn sớm có sản phẩm ưng ý .
  20. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Cơ mà vẫn chưa thấy cái yêu cầu của bên công ty đó như thế nào? Pano có yêu cầu gì về màu sắc - hình ảnh gì không? nếu có thì bạn quăng bộ nhận diện thương hiệu của nó lên rồi mình sẽ giúp về màu. Hay là nó cho mình tuỳ ý sáng tạo vậy chủ thớt .còn cái bạn post chỉ là cái nội dung thôi nha .
    KLQ nhưng mà cái logo chất nhỉ ?:)
    hieuhoanghdChất PC thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn