Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Petite Trang HNUE

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Dudukaka, 6/3/13.

Lượt xem: 4,447

1. Dudukaka Thành viên cấp 1

Chào các bác
    Cám ơn các bác đã nhiệt tình nhận xét cho ảnh của e, tuy nhiên e thấy chưa bác nào đề cập đến độ sâu trường ảnh, cái mà những bức ảnh của e đang chưa làm tốt.
    E post mấy píc này lên hi vọng các bác nhận xét giúp, nhất là chỉ cách cho biết cách khống chế độ sâu của ảnh (ảnh của e chưa có độ sâu đúng ko ạ)

...
    pitlamgi, Đoilơ ViệtDesigner, b0yHN_963 người khác thích bài viết này.
  2. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Trông mod đanh đá thế, đeo kính râm như đi đòi nợ, mặc áo dài đi đòi nợ =))
    leo_minminDudukaka thích bài viết này.
  3. Phước

Phước Thành viên cấp 2

Hình đẹp đó bạn mà bạn chụp áo dài mà cho model đeo kính râm nhìn kì quá bạn ơi
    Dudukaka thích bài viết này
  4. vincentlee

vincentlee Thành viên cấp 1

xã hội đen áo dài B-) No more cmt
  5. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Hình bạn chụp toàn làm nổi bật điểm yếu của mẫu là mũi hơi lớn. Nhất là việc đeo kính càng làm phần đỉnh mũi tròn hơn nữa, trông càng xấu tệ. Bạn nên khai thác góc chụp 3/4 để khắc phục nhược điểm này của mẫu xem sao
  6. OanhsuoN

OanhsuoN Thành viên cấp 1

mình thấy phong cách của mod thô quá :-/
  7. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Nếu dưới đây là mod thì sẽ được gọi là độ sâu trường ảnh :|

[​IMG][​IMG]
  8. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Thay hoa bằng kiếm thì hợp !
    leo_minminDudukaka thích bài viết này.
  9. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

phải chăng là ý chủ thớt hỏi về Bố cục và DOF
    Còn tốt hay không thì tùy nhãn/ tùy mục đích/ tùy câu chuyện của tấm ảnh muốn truyền tải.
    Xách giày đi đá banh đây, còm ảnh sau
  10. Dudukaka

Dudukaka Thành viên cấp 1

Dạ a hiểu đúng ý e r đó ạ
  11. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

^:)^ Em xin bái bác làm sư phụ! mặc áo dài ! mà bác tạo dáng và phong cách này cho Mod thì em cũng thua :D
  12. Dudukaka

Bác cứ đùa. hjhj, để tí nữa e post ảnh áo dài tạo dáng *xịn* rùi bác nhận xét giúp e nhé, còn cái này chộp chơi thui ạ hjhj
    Leo_Gió thích bài viết này
  13. nguyễn anh tú

nguyễn anh tú Thành viên cấp 2

giang hồ vãi :))
  14. TeeAy85

TeeAy85 Thành viên cấp 1

bác nên đóng bớt khẩu vào, k f? lúc nào mở khẩu to nhất bokeh to nhất cũng tốt đâu :D
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

cái này góc chụp hay ghê, nhìn cứ như chụp từ trên xuống, nhưng thật ra lại là ko phải :x
  16. Dzung Vu

Dzung Vu Mới đăng kí

e thì thấy bác lạm dụng lens quá mà không chỉnh về màu sắc và tương phản khi chụp ,, quá nhiều ánh sáng trắng,, mod như bị hòa vào BG khiến cho ảnh như ko có độ sâu , đấy là ý kiến của em
  17. Dudukaka

Nếu dùng laptop hay table thì quay màn hình sang phải sẽ hỉu tại sao hjhj
  18. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

xong, vừa ăn cơm vừa phi củ đậu >:)
    - Xét về kĩ thuật "bé tập xóa phông" :P thì không có vấn đề gì vì phông đã xóa mà mẫu cũng nét. 1 phiếu bé ngoan >:)
    - Xét về kĩ thuật Portrait thì 3,4 đạt. 5 tạm ổn/ 1,2 K.O hoàn toàn về cắt cúp và tỉ lệ. 1 cắt cụt tay và cùi chỏ ở phần ko nên cắt vì sẽ làm mẫu bị cụt ngủn, tương tự với số 2 nếu lấy sâu thêm hết quả "sấn mông" của mod thì nhìn mẫu sẽ đỡ hơn. Đồng thời do cắt cúp ko đúng =>>> gần như lấy headshot nhưng tỉ lệ hiện diện mẫu/toàn bộ khung hình thì lại quá nhỏ =>>> mẫu ko bật được lên. Thành công và thất bại ở khía cạnh này là 50/50, ko ngoan cũng chẳng hư. Đề nghị nên chăm chỉ làm bài tập về nhà.
    - Xét về kiểm soát tỉ lệ bố cục và DOF thì 3,4 không có j đáng bàn vì là cận chân dung. 1,2 không làm nổi lên được độ sâu trường ảnh =>> xong phim, tỉ lệ thì ở kĩ thuật portrait cũng nói rồi =>>> ko đạt. tấm 5 đánh giá cao ở tinh thần sáng tạo và làm mới, nhưng phá cách không đúng chỗ thành ra xét về tỉ lệ bố cục thì thất bại =>>> DOF chưa ấn tượng. Nhưng được cái chơi khó cái cần cổ anh em rất tốt. Nên về Bố cục và DOF thì đề nghị nên học thuộc lí thuyết trước khi làm bài.

>:) phá đám tí thôi. Và nhắc nhở lần sau chụp cận mẫu khi hậu kì nhớ oánh răng cho mẫu 1 tí, ko cần trắng như quảng cáo PS nhưng cũng đừng để vàng như nghiện thuốc lào lâu năm thế này. (số 4)
  19. Dudukaka

ok thank bác nhìu, hi vọng bác sẽ nhận xét nhiệt tình cho những bộ ảnh của e, sau này e tiến bộ rùi thì ae mình giao lưu r đi chụp nhé, e có nhìu mẫu lắm hehe
    Zeroco thích bài viết này
  20. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Chưa ăn thua với mod nhà em rồi =)) Gái Bản cơ ;))
    Dudukakapitlamgi thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn