Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phần mềm 3d nào được sử dụng để vẽ bao bì như thật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi staceyn, 25/4/15.

Lượt xem: 10,381

1. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

ToiHocDoHoa.com: vẽ kiểu 3D bằng Illust có lẽ cũng không phải là rảnh đâu bạn. Bạn ko bỏ công sức ra vẽ 3D bằng 2D thì cũng không có nghĩa là người khác cũng suy nghĩ giống bạn.. Vì cũng khá nhiều người làm việc theo cách này. Trong forum này cũng có bạn pro về cái này lắm đó!

Tác phẩm Illust của bạn đó ở đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/bua-sang-voi-tom-hum-va-trung-op-la.83023/

2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

skylla25 đang nói vẽ cái mấy cái chai này, đọc ko rõ mà bắt bẻ chỉ trính câu từ ghê quá.

Vẽ bằng soft 3d cái chai này nhanh, có thể xoay nhiều hướng này nọ.
    Vẽ bằng soft 2d cái chai này lâu, muốn xem hướng khác thì phải vẽ lại.

Thấy nhiều topic khác, hình như bạn thích làm cán cân công lý lấy công bằng cho xã hội thì phải.
  3. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

ToiHocDoHoa.com : 1 họa viên vẽ bất cứ thứ gì. sau khi mirror thì không bao giờ để 2 cái giống hệt nhau y nguyên cả. phải sữa cho khác đi tí. để mà giải thích rõ 3D thật sự là gì để cho bạn hiểu thì sẽ rất là dài vì Nó bao gồm nhiều yếu tố: chất liệu. phản xạ ánh sáng, khúc xạ ánh sáng,...v..v..
    - Như bạn skylla25 : thì Người vẽ tác phẩm này không phải rãnh đâu. mà lả họ muốn khẳng định mình ở 1 đẳng cấp khác.
    - để vẽ 1 cái chai Đẹp nhiều chi tiết bằng soft 3D không đơn giản như bạn nghỉ đâu. :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/15
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  4. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

ToiHocDoHoa.com : mình ko chỉ trích bạn. Nếu câu từ của mình làm bạn hiểu lầm thì mình xin lỗi.

Còn công lý ở Vn chỉ là tên diễn viên hài, mình thì ko dc hài hước lắm nên ko dám dính vô. Hehe

Mình chỉ là một đứa: rảnh rỗi quá nên bị nhiễm thói lên mạng chém gió. Đến lúc không rảnh thì cũng thích mò lên. Thật tình nó là như vậy. Mình đang cố gắng sửa... =_=
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/15
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  5. quanart

quanart Mới đăng kí

Ai có modeling về bao bì kẹo hay bao phân không, cho mình với như vậy nè[​IMG]
  6. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Cãi nhau linh tinh, theo mình chụp cái mẫu chai lọ ròi áp mẫu thiết kế cho nhanh gọn lẹ và sát với thực tế sản xuất.
    Nhiều khi các bạn xài mockup với vẽ 3D mẫu chai lọ ko sát thực tế làm khách hàng bối rối :D
  7. Vũ No1

Vũ No1 Thành viên cấp 1

blender đi giao diện dễ sử dụng và có rất rất nhiều tut tên youtube. với cái cycles render sử dụng node editor nên rất dễ material
  8. Nguyễn Khắc Vũ

Nguyễn Khắc Vũ Mới đăng kí

nên học sketchup đi bạn nó nhẹ mà dễ học nữa
  9. Vũ No1

Vũ No1 Thành viên cấp 1

Sketchup là gì thế blender cũng khá nhẹ có 83 MB thoai :D
  10. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Mẫu thớt đưa lên thì kh phải vẽ bằng 3Dmax rồi,3d max mạnh về dựng hình thôi chứ màu sắc thì kh được vậy đâu(vì bị ảnh hưởng bởi ánh sáng),
    Nguyễn Khắc Vũ : sketchup dùng dựng hình chứ bạn render ra được như vậy kh,
    Mình nghĩ hình trên là dùng phần mềm 2d tạo 3D, có thể là: Ai,photoshop,corel,...
  11. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

mình khoái 3D MAX . Vray 1 nhát thì ra cái chai đẹp hơn máy ảnh chụp luôn
  12. Vũ No1

Vũ No1 Thành viên cấp 1

cycles render của blender cugn4 mạnh ngang ngửa Vray và blender cũng có thể cài thêm vray
  13. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

3dsmax: nội thất, nhà cửa tủ kệ
    MAYA: nhân vật họa hình
    c4d: ainimation

Về cơ bản thì cách model, đặt ánh sáng, cách chuyển động thì chỉ có 1. phần mềm chỉ là công cụ nhé bạn

VD:
    1. vẽ 1 khuông mặt người thì cần biết các dòng chãy polygon thế nào ......... và sử dụng phần mềm để vẽ
    2. 1 trái banh di chuyển từ trái sang phải thì cần 1 chuyển dòng từ trái sang phải + chuyển động lăn >>> sử dụng phần mềm để diễn họa

Tức là tất cả các phần mềm đều giống nhau những công cụ cơ bản để có thể làm ra tất cả những gì phần mềm khác có thể làm ra, vấn đề là ở thời gian. và mỗi phần mềm có 1 ưu điểm riêng để khắc phục.

Nên nhiều người vẽ nhân vật bằng MAYA và quăng qua c4D để diễn họa
  14. latie

latie Thành viên cấp 1

trông như pts ấy
  15. ab cx yz

ab cx yz Mới đăng kí

Học modeling 3ds max + vray căn bản và photoshop hậu kỳ tầm 2 tháng là Ok rồi . Phần còn lại là khả năng thiết kế .
    3 Cái trên khá là phổ biến nên dễ học dễ tự mò dễ tham khảo
    Học căn bản mấy cái trên rồi có nền tảng học thêm cái j cũng ok .

Ủng hộ diễn đàn