Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phần mềm quản lý Font chữ hiệu quả X-Fonter

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi mr_minh_269, 6/7/12.

Lượt xem: 51,351

1. photottdung67

photottdung67 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn rất nhiều.
  2. cng412

cng412 Mới đăng kí

như em cài 100 font chữ, vậy khi dùng word tìm cái font đã cài thì rắc rối to, giá như có chức năng gom font của mình lại 1 nhóm thì hay biết mấy. Khi cần chỉ cần tới cái nhóm font của mình và chọn thôi
  3. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Bạn đã cài rồi thì ko thể phân đc đâu :v :v vả lại muốn tìm đúng font thì đánh tên nó lên khung font name là đc rồi :v
  4. Mr Lô

Mr Lô Mới đăng kí

a cho e xin lại link đc không ạ? link e down về bị google chorme chặn lại vì có virut ạ
  5. hieuthuan86

hieuthuan86 Thành viên cấp 1

hướng dẫn rõ hơn bạn ơi. cài về rồi nhưng gà quá ko biết sử dụng.thanks bạn
  6. Bruno Bình

Bruno Bình Thành viên cấp 1

bác có thể cho e mail ỏ FB giao lưu để em hỏi cách sử dụng ko ?
  7. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Để xem nào, tks nhé
  8. phunhan

phunhan Mới đăng kí

Mình có 1 folder Font khoảng 1.000font mình không muốn add Font vào thư mục gốc
    C://windows/font
    vậy mình chọn font chữ, mình chọn Install nó vào hệ thống hay Load vậy bạn..nếu Install nó cài hết vào thư mục gốc rồi..vậy khởi động nó load font theo quá
  9. leeboy

leeboy Thành viên cấp 1

:v ổn quá bác ạ. em thích điều này. :D:D:D :3:3:3
  10. manhtuan249

manhtuan249 Mới đăng kí

Cái phần mềm này cài font xong khi restart lại máy có mất font ko bro? Chứ cài thẳng font vào windows thì nặng máy lắm
  11. caothiep

caothiep Mới đăng kí

Mình vẫn không hiểu!
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@caothiep : Thì phần-mềm này ngon, là chủ yếu là tính năng dành cho người nào có sẵn 1000 Fonts, hok muốn cài vào Windows, mà vẫn có 1000 fonts sài chơi, vậy mới sướng.

Hường dẫn :
    1. Tải Xfonter về, rùi cài bình thường.

2. chạy Xfonter, chọn thư mục có 1000 fonts. (ít Fonts thì hok cần sài Xfonter làm chi).

3. lựa hết fonts từ trên xuống dưới, rùi nhấn nút Load, (nằm kế bên chữ Install ấy). rùi chạy Photoshop, trong Type chữ chọn fonts của Photoshop, sẽ tự nhiên có thêm mấy cái fonts từ Xfonter Load vào đây, mà lúc trước, bên Windows Fonts bạn hok có cài các fonts này vào, tự nhiên bi giờ có fonts sài chơi, lạ nhĩ ! 8-> (vậy mới gọi là Xfonter sài ngon).

4. Tắt Xfonter là hok còn 1000 fonts sài nhé, vì Windows bên kia, vẫn hok có 1000 fonts này đâu.

5. muốn cài luôn Fonts vào Windows, thì chọn Install, thế thì nặng máy ráng chịu. :))

Chỉnh sửa lần cuối: 8/4/17

Ủng hộ diễn đàn