Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phần mềm vẽ truyện nào tôt?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi GiangDongAnh, 15/8/16.

Lượt xem: 3,737

1. GiangDongAnh Thành viên cấp 1

Em muốn vẽ những mẩu truyện ngắn hài, nhân vật không cần chân thực, có bác nào tư vấn giúp em xem có phần mềm vẽ truyện nào tốt không ạ? Em mới học lớp 12 nên vì 1 số vấn đề về kinh tế nên không có wacom ạ!

...
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

PaintTool SAI + Photoshop nhé bạn.
    SAI dùng để vẽ chính. Phần mềm khá nhẹ, công cụ đơn giản.
    Photoshop để xử lý hậu kỳ và add text.
    Đào Đức Thịnh thích bài viết này
  3. GiangDongAnh

GiangDongAnh Thành viên cấp 1

PaintTool SAI tối ưu chưa hả bạn? @Bát Nhã
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

So với mấy cái chuyên dùng vẽ truyện Nhật thì chưa là gì ví dụ Manga Studio,...
    Nhưng mấy cái mạnh thì cần mua key. Tụi đó thích hợp dùng wacom.

Mình thấy dùng SAI là vẽ được rồi, vừa nhẹ nhàn, vừa "thuần chủng".
    Một số tính năng thiếu có thể chỉnh lại bằng PS.
    GiangDongAnh thích bài viết này
  5. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Nhu cầu của bạn là vẽ những mẩu truyện ngắn hài, nhân vật không cần chân thực.
    Dùng PaintTool SAI cho nhanh gọn, nhek. Người mới bắt đầu đọc qua sơ sơ vài bài hướng dẫn cũng biết sài nữa.
    GiangDongAnh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn