Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phân Vân Chọn Nghề

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi viethiep2011, 3/1/15.

Lượt xem: 3,361

1. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

quyết định rồi phải quyết tâm
    1 nghề mà chín còn hơn 9 nghề :3 tham thì thâm
    viethiep2011 thích bài viết này
  2. Slonis

Slonis Mới đăng kí

Mình cũng như bạn, cái gì cũng thích nhưng chỉ tìm hiểu mọi thứ qua loa thôi.:( Đang là sinh viên năm 1 CNTT, chưa được học gì về code nên chưa biết có thích hay ko.:( Hiện tại chả biết mình thích cái gì, đam mê của mình là gì.=((
  3. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Bạn tham khảo 1 số ngành trong trường Kiến Trúc thử, rất nhiều ngành cho bạn thỏa sức sáng tạo, phần mềm thiết kế thì nhiều vô kể: cad, sketchup, revit, 3ds, lumion, pts, maya, rhino, corel, AI...có cả code vs SEO. Có rất nhiều lĩnh vực bạn có thể làm khi học trường này, chỉ cần lĩnh vực đó liên quan đến công nghệ, khoa học và mĩ thuật. Mình thấy bạn thích CNTT lẫn design, nếu vậy thì ngành đồ họa có vẻ hợp với bạn, ngành đồ học có thể làm trong nhiều lĩnh vực: nhiếp ảnh, vẽ digital painting, quảng cáo, code, thiết kế web, seo...Nc mình thấy ngành đồ họa này làm trong rất nhiều lĩnh vực, có vẻ hợp với bạn. Mình không học ngành này mà học kiến trúc công trình nên không tư vấn chuyên sâu được cho bạn. Bạn tự tìm hiểu thêm nhé
  4. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Nghề sẻ chọn mình em àh. tới lúc 35-40 mình mới chọn nghề.
    viethiep2011ToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  5. Pop py

Pop py Thành viên cấp 1

Chào em,
    Em nên học thiết kế đồ họa 2D bao gồm nhận diện thương hiệu và tk layout website, khả năng vẽ tay không tốt thì em sẽ rất khó làm mình họa và game 3D, tất nhiên vẫn làm game 2D được, làm nhóm mà chị vừa nêu sẽ đỡ mệt và cũng kiếm tiền ổn.
    Chúc em có lựa chọn tốt nhất!
  6. TeG

TeG Thành viên cấp 1

Hồi mới đi học lên mạng xem cũng muốn làm nhiều thứ lắm, 2D,3D, motion, vfx, muốn học tất cả. Giờ thì chỉ theo một mảng thôi, nói thật là lúc đầu học thì cả thèm chóng chán, thấy cái này hay cái kia hay lung tung hết cả. Đam me ngành thiết kế thì cứ học rồi sẽ biết mình thích gì. Vẽ tay được thì tốt, có ích nhiều, nhưng không có thì cũng cố gắng được. Mình vẽ tay cũng kém lắm. :D
  7. rinz

rinz Thành viên cấp 1

vietvuong khá giống mình, học 1 đường làm 1 nẽo ...dù sao cũng thik bên thiết kế hơn :D
    beastar thích bài viết này
  8. beastar

beastar Banned

Năm đó mình cũng đăng kí ngành công nghệ đa phương tiện của bưu chính mà thi đc có 16d nên trượt. Vs cả khối A k phải khối chính của mình nên trượt cũng ks. Nói chung ngành đó tương lai rộng mở bạn à, nhu cầu nhân lực cao, bh nhu cầu về công nghệ thông tin đã cao r. Sau này xh phát triển, ngành công nghệ càng phát triển hơn. Nên cứ mạnh dạn dky đi
  9. rinz

rinz Thành viên cấp 1

TeG mình nhìn hình mới vẽ tay đc,còn tự sáng tạo thôi rồi, vẽ con mèo mà hình dung ko ra được con mèo lun :v
  10. TeG

TeG Thành viên cấp 1

rinz đó gọi là chép tranh chứ, mình cũng vẽ đợi mà hơi lâu, có đi học mấy buổi vẽ chân dung, tương đối giống, mà ngta vẽ 1-2h thì mình chơi cả buổi chiều luôn :v
  11. rinz

rinz Thành viên cấp 1

TeG hehe , mình chưa học qua trường lớp nào cả :D,chỉ thik vẽ cho vui thôi :D
  12. TeG

TeG Thành viên cấp 1

rinz giờ muốn vẻ cũng chả có thời gian ý chứ :) lúc nào cũng trong tình trạng tay chuột tay bàn phím, được nghỉ tết dễ thở hẳn, mai là câu chuyện kinh dị ngắn nhất bắt đầu " Thứ 2" :))
  13. rinz

rinz Thành viên cấp 1

TeG y mình :-s,mà bạn đang làm bên thiết kế đồ họa à
  14. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

Một nghề cho chín còn hơn chín nghề mà, thớt cứ suy nghĩ và chọn lựa cho kĩ. Quan trọng là một khi đã chọn rồi thì phải quyết tâm theo đến cùng.
    Trong đây nhiều bác giống em nhĩ, học 1 đường ra trường làm một nẽo.
  15. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Cũng vui mà..^^
  16. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

Em xin chân thàng cảm ơn và ghi nhận những ý kiến đóng góp của tât cả mọi người...
    Em nghĩ thế này:
    -ngày xưa thì một nghề cho chín chứ bấy giờ thì 2,3 nghề cho chín thì mới tốt lên được (mặc dù 2,3 nghề một lúc là rất khó )
    -Bây giờ..kiến thức chuyên môn thì ai cũng được trường lớp đào tạo bài bản cả...cốt là ở mình có sáng tạo,tìm tòi,học hỏi hay không thôi...HƠn nhau ở ý tưởng..
    Bản thân em bây giờ vẫn còn mông lung quá..lúc thì thích Photoshop,Lúc lại tập tành after efect rồi thì ilustrator , 3ds max Có lúc còn học cả html, flash nữa...nói chung là món gì cũng vọc qua rồi Nhưng chuyên sâu thì em chẳng có gì cả...Em tính trau dồi khả năng vẽ tay rồi thi vào trường đồ họa nào đó
    Kết quả học tập của em cũng không được xuất sắc cho lắm nên cũng không hi vọng là vào được các trường hot...
    vietvuong thích bài viết này
  17. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Mình có 1 nghề chứ mấy... Đó là hiện tại, còn sau này là tùy thuộc vào mình. Biết nhiều thì tốt thật, nhưng cứ chút chút à. Chuyên sâu ko có, sau này ra rất khó xin việc lại còn phân vân đủ đường.
    Mình thì nghĩ đến công việc trước nên mình đầu tư vào nó- Còn sở thích thì vô biên. Quan trọng vẫn là việc sắp xếp thời gian hợp lý. (Theo mình^^)
  18. TeG

TeG Thành viên cấp 1

rinz hi, mình đang làm thiết kế, mảng branding, ngày làm 9-10 tiếng, mệt thở không ra hơi #:-s, có ngày làm xuyên màn đêm để kịp deadline -_-
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/1/15
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn