Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phân vân giữa các dòng máy ảnh DSLR: Canon 700D, 750D, 760D và 70D?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Leminhquan1186, 24/4/16.

Lượt xem: 12,018

1. Leminhquan1186 Mới đăng kí

Xin chào các pro!

Hiện mình đang phân vân giữa các máy này. Bác nào dùng rồi cho em tham khảo ý kiến với nhé!
    1. Canon 700D
    2. Canon 750D
    3. Canon 760D
    4. Canon 70D

...
    Em đang phân vân giữa các em này lắm. Vì em chưa bao giờ xài máy DSLR. Do em xài máy ảnh compact bình thường thấy chất lượng ảnh tệ quá :( Cho em hỏi ngu tí : máy ảnh DSLR có thực sự ra được tấm ảnh đẹp hơn máy compact rất nhiều không ???

Hiện nhu cầu chụp của em chủ yếu như sau:
    1. Chụp người thân trong gia đình...
    2. Chụp đi chơi, dã ngoại, lễ... cho gia đình.
    3. Không phải chụp đám cưới hay chân dung như thợ chuyên nghiệp.

Các bác cho ý kiến giúp em với nhé. Em chưa biết nhiều về xài máy, ưu nhược như nào cả! Nếu mua len thì mua len nào vừa đủ dùng thôi ( cho nó rẻ í mà ). Ngân sách của em chỉ có 15triệu trở lại thôi, vì thực sự em không chụp để kiếm tiền mà chỉ chụp cá nhân thôi nên không dám đầu tư nhiều.

Thanks các bác trước.;)

...
  2. Leminhquan1186

Leminhquan1186 Mới đăng kí

Nhờ các bác giúp em vs
  3. viet1234

viet1234 Thành viên cấp 1

15tr thì chắc chỉ mua đc 70D cũ thôi bạn ạ. Xài 700D với sigma 17-50 cũng đc, vì bạn chả phải chuyên nghiệp. 750D chắc chả hơn 700D là bao đâu :D
  4. stylehiep

stylehiep Thành viên cấp 2

Nếu bác chỉ du lịch hay chụp gia đình chơi thì 700D là đc rồi mặc dù nó là hàng Đài Loan
  5. tuanbayhvtc

tuanbayhvtc Mới đăng kí

Trước e cũng phân như bác.... cuối cùng e chọn 760D và không hối hận.... e này công nghệ mới nhất, tính năng và thiết kế gần giống các dòng máy chuyên nghiệp... nhỏ gọn nhẹ nhàng rất thích hợp với nhu cầu của bác ^_^
  6. tieungaoonline

tieungaoonline Mới đăng kí

1. Trong mấy con đó nên mua nhất là 70D , nhưng nhu cầu của thớt thì 700D là đủ dùng
    Còn nếu tiền trong tầm giá tốt nhất để mua mình thì khuyên thớt mua 5D2 cao shot hơn
    DSRL cho ảnh ra tốt hơn compact nếu biết chỉnh , và xét loại compact đểu đểu thôi
    Còn nếu ko thì ko ăn dc con iphone 6 đâu :)) thật đấy
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn