Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phân vân lựa chọn nơi mua Wacom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi valentine1234, 18/3/15.

Lượt xem: 2,709

1. valentine1234 Mới đăng kí

Em là sinh viên đang đi học thêm đồ hoạ và em có một nhu cầu là mua Wacom intious pro medium. Nhưng hiện tại là em thấy có 2 nơi bán là Tứ gia và Wacom Việt Nam, giá chênh nhau đến gần 700- 800k lận (bên wacom việt nam bán rẻ hơn-miễn thuế 10% ) nên rất phân vân.

Mong bác nào đã có kinh nghiệm để chỉ cho những newbie như em!

...
  2. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Bữa mình mua wacom pro medium ở wacomvietnam 7 tr 6. Xài ngon đến giờ. Nhưng bề mặt bảng có chỗ hơi kì nên mình ko thích lắm. Bấm vô nó kêu tiếng lẹp bẹp nho nhỏ. Nằm ngoài vùng vẽ nên ko ảnh hưởng gì. Phụ kiện này nọ mới leng keng.

Nếu chọn lại mình sẽ chọn tứ gia hoặc vietgraphics. Mua rồi thôi đành chịu.

Bên wacomvietnam mình thấy box hộp ghi là for academic sales. Mình nghĩ là hàng nhập từ Mỹ nhưng là nhập kiểu hàng hoá bt. Ko phải là nhà phân phối chính thức ở Vn. Anyway xài tốt. Bạn có tiền thì nên mua Tứ Gia, SV ít tiền như mình thì wacomvietnam cũng ổn.
    valentine1234jumb0sanlat thích bài viết này.
  3. valentine1234

valentine1234 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nha, mình cứ lo là không ai thông tin lại.
    Mình thấy bên Wacom Việt Nam như kiểu là hàng xách tay í, không thuế.
    Còn bên Tứ gia thì có tiếng lâu rồi, chỉ tội giá hơi mặn, hàng giống nhau mà lại phải gánh thếm gần 700k nữa nghĩ cũng xót....
  4. Đào Duy Hải

Đào Duy Hải Thành viên cấp 1

check giá của vietgraphic nhé bác , chỗ đó bán wacom giá cũng ko thuế thấy ok mà nhiều mặt hàng lựa chọn , có bán cả bút thay thế cho intous pro nữa đấy , bữa em bị mất bút mò sang wacomvietnam nó lấy bút từ hộp wacom nguyên của ngta ra bán hét giá 2tr1 trong khi em sang vietgraphic họ bán có 1tr7/cây thôi :D
  5. valentine1234

Hình như bên đó ở thành phố Hồ Chí Minh thì phải, mình lại ở Hà Nội nên cũng k check được, thôi thì cứ Tứ Gia cho chắc, thấy bạn kia review mình cũng thấy lo lo
  6. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Mình có mua con ctl-480 trên Tứ gia, nói chung chất lượng và cung cách bán hàng ở đó tốt, tuy nhiên khi mua hàng họ bảo có cộng thêm 10% VAT, vậy mà khi giao hàng lại không có hoá đơn VAT (Hoá đơn đỏ) ; trong khi Hoá đơn bán hàng thì ghi VAT 0 % tuy nhiên giá bán lại bao gồm cả cộng dồn 10% VAT. Đây rõ ràng là hành vi gian lận, trốn thuế. Mình thì chả cần Hoá đơn đó làm gì, nhưng khi giao dịch họ đã nói có VAT nên mình mới thắc mắc. Mình gọi hỏi thì họ bảo quanh co này nọ, chán, mình cũng chả thèm phàn nàn gì nữa, dù j cũng thì bây giờ nói cũng tốn tiền đt, tốn nước bọt mà chẳng đc j. Thôi thì ngu 1 lần rồi thôi. Ae lần sau có ai mua ở Tứ Gia thì nhớ hỏi kỹ hẵng mua, kẻo mất thêm 1 khoản như mình.
  7. valentine1234

giá trên web là chưa có, bọn bạn mình mua cũng bị cộng thêm mà... chịu thiệt chung thôi
  8. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Vấn đề là họ báo có VAT, nhưng ko có hoá đơn. Đó là lừa khách hàng bạn ạ.
  9. Đào Duy Hải

Đào Duy Hải Thành viên cấp 1

ơh thớt ở HN thì bó tay rồi :v mà bọn tứ gia em thấy nó để nào là giá cũ giá mới cũng chả có dính dáng gì khi chúng nó cộng VAT vào thì cái giá tiền giảm giá trên web của nó kiểu để câu dẫn khách hàng nhẹ dạ @-) chiêu trò đội giá thành 2 giảm giá 1 thực chất chúng nó vẫn còn lời chán ấy ..
  10. valentine1234

ăn hai lần thuế bạn ei! cơ mà mình thấy dụng cụ học tập thuế chỉ có 5% thôi
  11. jerrymeoo

jerrymeoo Banned

WacomVietnam không phải là đại lý chính thức nên hàng họ không biết chừng.
    Mình từng mua ở trang này bookbuy.vn của Phan Thị nên suggest bạn chỗ này. Em Intuos Pro M giá cũng 7tr6, được cái tới văn phòng của họ được anh họa sỹ vẽ truyện tranh tư vấn tận tình luôn :like:
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/3/15
  12. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

1 vote cho Phan Thị vì anh bán hàng đẹp trai <3
    Cơ mà # trên là seeder à? :))
  13. jerrymeoo

jerrymeoo Banned

Mình từng mua ở đây 2 lần, 1 lần mua em Intuos Small, 1 lần thì dắt con bạn tới mua Pro Small, rất ấn tượng với chỗ này nên giờ quảng cáo hơi nhiệt tình quá:">
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/3/15
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Seeder thì cứ bảo là seeder chứ có gì phải chối! Bạn jerrymeoo cứ nghĩ giờ ai cũng ngơ ngơ như con bò đeo nơ hay sao ấy! Mà bạn seed cũng còn dở lắm, ai lại đi tô đỏ cái link web để làm gì cho ngta lại càng nghi bạn đang seeding :)
    skylla25 thích bài viết này
  15. Bo Ram

Bo Ram Mới đăng kí

Bên bookbuy.vn của Phan Thị cũng bán, máy khá tốt và đáng tin tưởng bạn ạ. mình cũng có biết 1 blog về wacom cũng khá hay, bạn có thể có nhiều thông tin hữu ích cho wacom của mình.hihi. Tên blog: bangvewacomvn.blogspot.

Ủng hộ diễn đàn