Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Phân vân] Nên theo học thiết kế đồ họa hay ko?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Slonis, 10/8/14.

Lượt xem: 2,162

1. Slonis Mới đăng kí

Chào mấy thím

Em thì cũng thích vẽ mà lười vẽ, lâu lâu rảnh lắm mới. Mà tư dưng thích vẽ từ năm lớp 12, toàn lấy hình ra vẽ(chép lại cho giống thôi ), bạn bè cũng nói mày đi học vẽ được đấy nên cũng phân vân vãi. Làm trăc nghiệm nghề nghiệp thì cũng chả rõ ràng, mà khảo sát 1 số cái như thiên về não trái hay phải (em lại thiên về não phải - thiên về nghệ thuật sáng tạo - làm thêm phân vân nữa). Hồi nhỏ có ước mơ làm game nên cũng chỉ mơ hồ là chọn ngành cntt thôi, giờ mới thêm cái thiết kế đồ họa nên phân vân vãi.
    Nhà cũng ko khá giả gì, nên cũng phải cân nhắc rất kĩ là có nên bỏ đh để học thiết kế đồ họa hay ko. Đang rất là phân vân ko biết thế nào, mấy bác cho ý kiến. [​IMG]

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

rốt cuộc là đang đi học cái gì thì cứ học đi, Thiết kế nếu đam mê mà k có đk thì cứ tự học. Học từ diễn đàn này cũng được. Có thể xin đi học mấy lớp vẽ căn bản để có cái nền kiến thức mĩ thuật thì sẽ dễ dàng hơn. Khuyên đi học cái này thì sẽ nhận ra ngay là mình có đam mê thật không hay chỉ là sở thích nhất thời. Còn nói thật là năng khiếu ở cái nghề thiết kế này nó không phải là yếu tố chính đâu bạn trẻ
  3. namluongslna

namluongslna Mới đăng kí

Hiện tại bạn đang làm gì vậy ?
  4. Slonis

Slonis Mới đăng kí

Hiện tại vừa thì xong đh, thi đậu ngành cntt.
  5. Cadie

Cadie Mới đăng kí

Bạn cũng có thể tự học photoshop mà
  6. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bạn đang phân vân giữa Game và Đồ họa ak.
    - Thứ nhất game: cái này chủ yếu là về Code, cũng có đồ họa luôn (nhưng hơi mệt cho não tí :P)
    - Thứ 2 Đồ Họa: thoải mái hơn, vẽ vời + chém gió thoải mái. Làm việc nhẹ nhàng hơn Game.
    =>> Bạn thích cái nao thì học thôi, học cả 2 được thì ok. chuc bạn thành công!
  7. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Nếu chưa biết đam mê mình ở đâu sao k xin vào học thử 1,2 buổi ở các lớp đồ họa, game..., khi nhận ra mình thích gì rồi quyết định

Ủng hộ diễn đàn