Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phát cuồng vì phải thiết kế web theo ý khách hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 14/10/12.

Lượt xem: 29,247

1. Nam LH

Nam LH Thành viên cấp 1

đây đây, quá hợp tâm trạng luôn :D
    vừa mới nhận được feedback, phải làm lại layout trang mysony của Sony Việt Nam, mà đã được KH approve cách đây hơn 2 tuần....tự dưng nổi hứng lên là đổi, thích là đổi....
    vào đây đọc cmt các bác trên thấy có nhiều người đồng cảm quá, cũng thấy nhẹ nhõm phần nào :-<
  2. dongnv

dongnv Banned

- Yêu cầu của khách hàng thường có từ "giống với"
    - Nhận xét của khách hàng thường có từ "trống" và "chưa NỔI BẬT", nổi bật ở đây có nghĩa là lòe loẹt ạ =='
  3. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Lúc đầu nó đòi thiết kế kiểu tân thời "flat", sau đó nó đòi mấy cái button phải đổ bóng, phải 3D,... vẫn cười vì nó trả tiền mà :)
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  4. Nguyễn Ngọc Hòa

Nguyễn Ngọc Hòa Thành viên cấp 1

em cũng vừa bị tưng từng =))z thiết kế cái web mà bắt e đi tới đi lui, đòi hỏi này nọ sửa tới fát điên :(
  5. Em ngồi viết code xíu là ngủ quên lun à B-)
  6. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

mình chỉ thiết kế mấy cái nhỏ tí thôi mà khách cứ sửa đi sửa lại. tưởng làm nhanh lắm. mà lại còn thiết kế không công :(. bảo mình in cho cái menu, mình bảo đưa cho mình file để in bên kh đưa 1 phát 2 file excel mấy trăm món bảo cho hết vào trong khi chưa có mẫu. lúc làm thì sửa đi sửa lại. họ cứ tưởng thiết kế là copy paste tất cả file đó vào psd không bằng @@
  7. Thành Designer

Thành Designer Thành viên cấp 1

1 chữ " NẢN" nếu dân Design gặp những khách hàng như thế lài, :))
    rút ra từ những kinh nghiệm xương máu của mình, design chúng ta nên tư vấn cho khách hàng trước để họ ko phải chỉnh sửa tới lui mất time của mình
  8. huedesign

huedesign Thành viên cấp 1

hình như bất kì ai cũng gặp những trường hợp tương tự. mình thiết kế 1 cái logo nói chung theo bản thân mình đánh gái thì nó ổn rồi. nhưng khi khách hàng yêu cầu lại ý tưởng và cách thức thể hiện thì... mình làm xong gửi khách. khách ok. thú thật là sau này mình có đi xin việc chỗ khác cũng ko bao giờ dám cho cái logo đó vào CV:((
  9. MPS

MPS Thành viên cấp 1

Thật sự là ngày xưa vào nhiều web em cứ cười cười bảo mất tiền thuê mà xấu thế, giờ tuyệt nhiên ko dám thế nữa. Gặp khách đủ kiểu mà khổ nhất là mình làm ra chả dám nhận vì ko còn tí "mình" nào trong đấy. Khách chuyên nghiệp à? ..... cũng ko nhiều lắm đâu :(
    The River thích bài viết này
  10. hungdv

hungdv Banned

Cái này hwa mh cũng cùng nhiều ng thảo luận, và tóm lại là VN chưa chuyên nghiệp và tùy vào mỗi người, mỗi hoàn cảnh, nếu Designer cần tiền, tri trả csống thì nên nghe theo họ mà sửa, mà làm theo lời họ, còn mà cần tôn trọng, nghe mh thì khéo ngồi véo mặt như nhiều Designer hiện nay. Nhiều ý kiến cho rằng phải thuyết phục khách hàng nghe theo ý mh, làm sao cho họ thấy như mh là đẹp, ổn rồi, nhưng mh làm designer chứ k dẻo mồm như bà bán cá ngoài chợ dc, khó lắm :-w
  11. Nhóm Tình nguyện Firefly

Nhóm Tình nguyện Firefly Thành viên cấp 1

Nỗi khổ chung của ngành dịch vụ, tụi tớ còn phải ngồi nghe chửi mà vẫn phải vâng dạ. Họ nghĩ họ có tiền nên họ có quyền (cũng đúng thôi)
  12. anthienchinh

anthienchinh Thành viên cấp 1

WA' ĐÚNG :))
  13. truongyeuphuong

truongyeuphuong Mới đăng kí

Mình cũng từng trải qua thế này. Và bây giờ vẫn đang trải qua :(
  14. The River

The River Thành viên cấp 2

Mình kiêm luôn cả design lẫn code. áp lực quá! chưa design xong cái web nữa. đau đầu. ><
  15. hiepkhachxua

hiepkhachxua Thành viên cấp 1

làm theo ý khách nhiều khi ko dám nói với người khác đó là web mình làm.
  16. wolfbaron

wolfbaron Thành viên cấp 1

Đã gặp và ăn hành tính bằng kí
  17. mrsite

mrsite Mới đăng kí

Bài trước mình đọc hình như bà vợ còn bảo là cho thêm hình con mèo vào nữa mà :v
  18. Dennis Luu

Dennis Luu Thành viên cấp 1

Vâng e đang bị ăn hành vì KH.
  19. fantazyhp7

fantazyhp7 Mới đăng kí

Vâng, các bác có thể vào web thanhxuan.gov.vn để cười nhạo em, chính em cũng thấy tự cười nhạo bản thiết kế đó của em, có vài góp ý "nhỏ" thôi nhưng nó kéo dài tới 4 tháng mà mới sắp xong ạ
    lenm thích bài viết này
  20. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Đã từng gặp cái trường hợp này. Kì đó mình làm cái catalogue cho cty bán máy lọc nước. Catalogue có 12 trang mà cái gì cũng muốn đem vô. Nhiều khi bực mình hỏi nó a muốn hiếp dâm thị giác à ^:)^ Còn cái chừa lề đề khi in thành phẩm ko bị cắt mất chữ thì nó kêu đem mấy câu danh ngôn tục ngữ bê vào mấy chỗ trống đó ^:)^ Nhận tiền xong mới nói với nó có ai hỏi thì đừng nói em làm nhé =))

Ủng hộ diễn đàn