Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phát cuồng vì phải thiết kế web theo ý khách hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 14/10/12.

Lượt xem: 29,201

1. lenm

lenm Thành viên cấp 4

không phải web nhưng vừa dính phốt y hệt. Mình làm logo cho công ty đang làm, lên ý tưởng, lên lưới cho từng chữ cái. THấy sếp ưng ưng rồi, thế mẹ nào bảo cho chồng chị xem đã, và thế là giờ sau 1 tuần làm ra 1 cái logo hoàn toàn khác, suốt chiều ngồi chỉnh từng tý từng tý nhỏ và giờ không dám nhận nó là do mình làm :(( òa òa
    PHUC-HOANG thích bài viết này
  2. thanhloan609466

thanhloan609466 Thành viên cấp 1

;)) tâm trạng chung
  3. caodangtoi

caodangtoi Thành viên cấp 1

Chuẩn không cần chỉnh :))
  4. LEHOANG272

LEHOANG272 Mới đăng kí

cần 1 coder nhưng tìm mãi ko ra
  5. RedDes

RedDes Mới đăng kí

Vừa mới dính 1 chấu xong :))
  6. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

Làm mình nghĩ lại có lần mình cũng từng chê cái album của 1 đứa bạn gái, tự tin là có thể làm đẹp hơn rất nhiều, và cũng người bạn gái đó góp ý cho mình cũng vài thay đổi nhỏ và... cái album ảnh mới mình làm cũng diêm dúa y như cái album mình từng chê. Tiền vẫn trao tay nhưng thực sự là không phải là mình làm nữa. Thấy vừa hài vừa đắng
  7. Chém Gió Mướn

Chém Gió Mướn Thành viên cấp 1

đồng cảm, đồng cảnh ngộ :3
  8. vutrongbac

vutrongbac Mới đăng kí

Mình làm 3d ! Nhiều khi tự hỏi ! Mình là thiết kế hay là thợ vẽ !!!!!!! :v
  9. vutrongbac

vutrongbac Mới đăng kí

Ranh giới giữa thiết kế và thợ vẽ ngày nay mỗi lúc một xóa nhòa ! Dù bạn làm thiết kế j ! Thì tiền và khách hàng vẫn là thượng đế ! Trừ khi bạn là kẻ PRO và có tiếng hoặc là kẻ thừa tiền :v
  10. Nguyễn Văn Ước

Nguyễn Văn Ước Thành viên cấp 1

11. sunny_nguyen89

sunny_nguyen89 Thành viên cấp 1

câu chuyện muôn thưở
    KH: chị thấy nó kì kì sao á em. Mà chị ko bik nó kì chỗ nào, nói chung là thấy nó kì kì. Thôi em làm lại cho chị đi.
    *lật cái bàn*
  12. linhuaiquan

linhuaiquan Mới đăng kí

Đúng là phải học cách ngồi thiền và quan trọng nhất là đừng có nghe cái thằng Lương tâm nói gì cho đỡ thần kinh. Sợ nhất là những câu...Nhưng...Anh (chị/em...) thấy...Ý tưởng thì trên trời nhưng diễn đạt = 0 mà cứ đòi thằng làm phải hiểu và làm chuẩn không cần chỉnh. Làm theo xu hướng mới nhất, tây nhất, hiện đại nhất thì cái thời đó phải qua tầm 3 năm rồi mới bắt đầu có sự thay đổi trong tư duy "ừ, thôi làm thế này đi cho thoáng". Bản thiết kế đó chắc cũng tầm 3 năm sau tôi mới nhận đc sự công nhận cho cải cách của ngày hôm nay. Tôi! Rất sợ những thứ gì mới! Thế nên! Kmm! M thích kiểu gì t cũng chiều!
    Bức xúc khủng khiếp và tớ đã quá quen với việc không đc công nhận cũng như không thể công nhận những thứ do chính tớ làm ra :((
  13. interfol

interfol Mới đăng kí

Lần đầu khi nhận chỉnh sửa giao diện và nội dung web cho cty, tôi phải bật thốt lên ai thiết kế nó tệ vậy.sau khi chỉnh sửa xong tôi mới thấm thía "không có người thiết kế tệ, chỉ có người yêu cầu chỉnh sửa tệ".
    Lương Minh Thư thích bài viết này
  14. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

Cái đẹp không nằm trong đôi mắt người thiết kế mà nằm trên đôi mắt của khách hàng !
  15. into_thenewworld

into_thenewworld Thành viên cấp 2

Thật sự là làm xong kiểu này chả dám nhận là mình làm luôn =))
  16. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Không ngoại lệ.
    @lenm bạn up cái logo lên cho mọi người chiêm ngương đê.
  17. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

khách hàng là thượng đế. Có tiền là có quyền nên khổ thế đấy
  18. dinhtra53th

dinhtra53th Thành viên cấp 2

đọc xong nhịn không nỗi, may là mình đang tự do sáng tạo chưa có gặp trường hợp này ......
  19. hungkhai

hungkhai Banned

me too :(

Ủng hộ diễn đàn