Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phạt thêm 2 trang thông tin điện tử truyền bá nội dung đồi trụy

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 3/11/14.

Lượt xem: 15,242

1. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Yans De Ratatosk Bạn chỉ cần nhớ điều này: "Chẳng thứ gì là mãi mãi". Sẽ có lúc bắt buộc bạn phải bỏ tiền túi ra thôi. Lúc nào thì chả rõ? Nhưng bây giờ thì đang hiện rõ trước mặt. Vì thế trau dồi chuyện xem trọng bản quyền sẽ có hành động khác thôi.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

thế bạn Dog làm đc bao nhiu % cái tôn trọng bản wuyền rồi?
  3. Dog

Dog Thành viên cấp 1

4. banbaonylong

Dog bợn hô hào nên tui mới hỏi, có j trả lời cho tui học hỏi
  5. Dog

Dog Thành viên cấp 1

6. banbaonylong

Dog tưởng j chứ hô hào bàn phím thì tr3 con vài tuổi nó nói đc rồi :D
    mt-OrangeYans De Ratatosk thích bài viết này.
  7. Yans De Ratatosk

Yans De Ratatosk Thành viên cấp 2

gớm, cái nào sức mình mua đc mình vẫn mua nhé. Thế mình hỏi bạn sinh viên làm j ra tiền để mua cái đống phần mềm đó về mà học? Đến 1 lúc nào đó? Đúng, đó là lúc mà bạn ko phải xoắn chuyện cơm áo gạo tiền hoặc công cụ làm việc của bạn đã có ng khác bao nhé
  8. Shinsengumi

Shinsengumi Mới đăng kí

Sau khi xem hết 1 đống comment, Mình có ý kiến:
    Manga vs Anime nhật ko đồi truỵ đâu. Hiếp dâm, biến thái cũng chả phải từ đó ra luôn... Nếu xem về góc độ ảnh hưởng đến giới trẻ thì nhầm to... Hiếp dâm hay giết người chả phải cứ phải tiếp xúc với manga hay anime. Các bạn xem xét các trang web trên vi phạm luật VN là đúng nhưng đụng chạm đến văn hóa người Nhật thì các bạn đang sai trầm trọng. Các bạn chỉ nghĩ Nhật bản đem lại sự đồi trụy, máu me, man rợ thì xin thưa, nhìn thẳng vào các tác phẩm văn học hay Cách sinh hoạt của Vn ta xưa và nay, sự thật là các nhà phê bình luôn ca ngợi 1 cách thái quá những hình tượng nhân vật mà trong đó,máu me, man rợ, đồi trụy có cả. Thúy Kiều bán mình chuộc cha thì đúng. Nhưng nhìn lại, xét theo Triết học hay rõ nhất là Chủ nghĩa Hiện sinh, Thúy kiều chẳng khác nào 1 gái lầu xanh ăn chơi trụy lạc. Dù rằng đã có ý định tự sát và được sư giác duyên cứu sống nhưng tại sao Kiều vẫn sống nếu đã ý thức nỗi nhục trinh tiết là không thể rửa sạch. Vết nhơ trinh tiết của Kiều chỉ vì mấy đồng bạc chuộc cha hay mấy lời nói của sư giác duyên mà trở thành ý nghĩa cao đẹp sao. do đó, hình thành trong tư tưởng con gái ngày nay, trinh tiết là cái j đó rất dễ dãi...@@ .Từ Hải là 1 đứa dại gái nghe lời vợ đến mức tin luôn kẻ mà hắn đã biết quá rõ tâm địa, vua của cả nửa non sông mà lại có cái suy nghĩ quá nông cạn... Từ đây, ta thấy được ngay cả kẻ mà nhân dân xem là đức minh quân lại là 1 kẻ bất tài, không xứng đáng. Do đó, tư tưởng người bất tài cũng có thể trở thành kẻ cầm quyền hình thành, điều này vi phạm đến cả quy tắc cơ bản của 2 chữ "Công lý". Còn ông Chí phèo mỗi lần uất ức lại rạch mặt ăn vạ, đánh người, hiếp dân,... Và đến cuối cùng, khi Chí phèo đến nhà Bá Kiến đâm chết lão già bóc lột rồi tự sát thì các nhà phê bình VN vỗ tay hoan hô, công lý đã chiến thắng và xem đó là sự quật cường đấu tranh vì đường cùng, vì xã hội phân định giai cấp. Nếu đúng ra, sự Hay của các tác phẩm trên là thực tế nhưng chính các nhà phê bình rồi dẫn đến giáo viên làm lệch đi cái hay đó. Cái hay thì ít để lại ấn tượng cho người học mà cái tệ nạn, những tấm gương xấu thì lại được ghi sâu. Nếu nói Tác phẩm chí phèo hay vì thể hiện rõ 1 thời kỳ đen tối và đấu tranh giai cấp và dừng lại thì đúng. Đằng này lại thêm luôn cả hình ảnh ôm bom tự sát của chí phèo vào mục hình ảnh mang ý nghĩa thì có khác nào xây dựng tư tưởng cắn càn cho học sinh, giết người cướp tài sản do nhà quá nghèo sinh ra từ đây đây. Tiếp theo đó, 1 nguyên nhân mà không thể nói anime, manga hay hentai mang đến đồi trụy là các vụ Hiếp dâm, chém giết là tất cả những thứ ấy có thật sự là từ manga hay anime mà ra?? Phim Mỹ và Trung Quốc còn man rợ hơn nữa mà. Phim Mỹ và trung quốc trên thị trường VN với các cảnh hiếp dâm, gơi tình vô cùng nhiều và thị phần phim Nhật có đc bao nhiêu... Nếu nói Anime, manga dâm tục đồi trụy, chứa hình ảnh ko phù hợp thì TiTanic, Romeo x Juliet... sao lại thành công rực rỡ tại VN. Chẳng lẽ có sự phân biệt người Mỹ cởi đồ thì là nghệ thuật mà Thằng nhật cởi đồ thì là đồi trụy. Dù rằng phải nói thật là Nhật cũng có nhiều chương trình đồi trụy nhưng ý thức người xem vẫn là trên hết. Càng cấm càng vi phạm chính là điều thể hiện rõ nhất sự tò mò của con người và đó đâu thể tránh khỏi. Và nếu nói về bản quyền thì nếu bạn nào muốn biết tại sao trên thực tế, VN chưa dám áp dụng Luật bản quyền vào tất cả các cá nhân, doanh nghiệp tư nhân thì PM FACEbook... Mà nói vắn tắt luôn là do sự đột ngột chính là yếu tố quan trọng bắt nguồn sự bất đồng quan điểm, mâu thuẫn của nhân dân và nhà nước. Nói đúng ra thì mình tự tin rằng toàn bộ PC of mình là hàng chính hãng trừ cái Window 8 chưa biết có bản quyền ko thôi (Mua vs nói mua luôn win và tụi nó cài, em mù khoản này...@@)nhưng mình vẫn chưa dám mở mồm nói to, khinh miệt những kẻ vi phạm bản quyền ở VN huống hồ j việc nhà nước dám thằng tay. và còn nhiều vấn đề khác nữa chứ chừng này chưa đủ đâu Và tối quan trọng: " Comment này ko có mục đích đả kích chính trị hay văn hóa bất kỳ quốc gia, dân tộc nào, chỉ nhằm mục đích xây dựng, góp ý, anh e thấy sai thì đã thông tư tưởng nhé".
    Dennis Luu, jetperfect, LittleLucifer1 người khác thích bài viết này.
  9. monday1

monday1 Banned

Nhìn nội dung sạch mà các bác
  10. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

- bạn Dog hiện đã vi phạm bản quyền khi sử dụng hình ảnh và thiết kế của người khác khi chưa được cấp phép rồi nhá =)) trừ khi bạn nói bạn là tác giả "sói mặt đơ " thì no cmt :D,
    - Còn về nội dung bài thì chắc liên quan đến vấn đề tận thu thôi mà :) " nuôi " cho lớn rồi đến khi nó mập mạp thì thu hoạch thôi ! còn VDS hiện vẫn chưa béo bở gì đâu mà <:-P
    ps: còn tui hog quan tâm tui chỉ cần mần răng thì mần miễn xăng giảm và các mặt hàng nó cũng đang giảm dù 1 chút là được >:)

Ủng hộ diễn đàn