Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Phim] Hoa quanh nhà

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi seiryu7429, 19/5/13.

Lượt xem: 2,371

1. seiryu7429 Thành viên cấp 1

Góp vui vài tấm ảnh chụp máy phim. Chụp mẫu dở quá nên tạm thời tập tành với hoa cỏ quanh nhà (nhà trọ) & ở khuôn viên trường học trước.
    Loạt này em chụp với Canon T80, Canon AC 75-200 ngàm FD (cái có motor AF). Film thì uxi efiniti 200 & fujiflim proplus 200. Tráng scan ở Huy, Trần Hưng Đạo. Lọc từ 4 cuộn đầu; em chụp phim hết 3 tháng rồi ạ.
    Ảnh có tăng sáng & tương phản, chèn khung, vài tấm crop hoặc sharpen. #9 có tô lại màu chỉ giữ màu gốc cái hoa.
    Rất vui nếu nhận được góp ý ạ.

#1 & #2 thực ra hỏng do out focus nên em sharpen & add noise trông cho đỡ nhòe.

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Like , bạn nằm vùng đã lâu giờ mới thấy post bài nhỉ :D
    seiryu7429 thích bài viết này
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chụp film thì bạn nên cố gắng đừng sử dụng thuốc :D
    Góp ý ngoài lề chút là chụp mẫu thì ko nên dùng film Fuji pro 200 :'(
  4. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

cho mình xin mấy pic nhé :">
  5. seiryu7429

seiryu7429 Thành viên cấp 1

sao em không trả lời gộp được nhỉ?!! không thấy nút trích dẫn đâu nữa cả

Thiên Ma: diễn đàn vẫn tự nhận xét em là thành viên mới đăng ký đấy ạ :) ảnh em chủ yếu up facebook linh ta linh tinh, lâu lâu lọc ảnh coi được tầm 10 ảnh/lượt mới post lên đây để khỏi làm giảm chất lượng diễn đàn ạ

xuangiang1011
    cảm ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm ạ. em cũng đang tập chụp phim khá lên để khỏi phải thuốc men thêm nữa
    cho em hỏi luôn là với phim 35 dân dụng thì uxi efiniti 200 hay kodak colourplus 200 là nên dùng hơn khi chụp mẫu ạ?

Leo Lombard: với mục đích cá nhân thì rất hoan nghênh ạ, phiền bạn để cho mình cái credit là seiryu7429 nhé

@all: cảm ơn đã ủng hộ ạ ^^
  6. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

yên tâm đi ạ, mình tôn thờ chủ nghĩa bản quyền ;;)
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

seiryu7429 Mình cũng mới thẩm mấy loại film rẻ tiền thôi :v :vNhưng thấy Uxi chụp người nước da đẹp nhất trong các loại film rẻ tiền, Kodak cũng đẹp nhưng chỉ khi có ánh nắng thôi, còn trời râm thì da dễ bị ám nâu lắm.
  8. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Hồi đó lúc còn xài máy film, cứ mơ tưởng đến DSLR, để rồi ruồng bỏ nó :( giờ kiếm lại ko có :-sosad:
  9. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

:-bd
    "Súng" ngon !
  10. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Hoa giấy đẹp ghê <3 <3
  11. ĐĐĐ

ĐĐĐ Thành viên cấp 1

mình cũng có một con zennit của Nga ngố,nhưng bị hỏng mất cái đo sáng (hàng cổ của ông bác).lăn tăn chụp cũng dc 2 cuộn rồi...chưa rửa nữa nên chả biết sao.
  12. seiryu7429

seiryu7429 Thành viên cấp 1

ĐĐĐ: bạn mang đi tráng scan rồi chia sẻ cho thành viên diễn đàn xem với :) ảnh phim có vẻ hiu quạnh nhỉ. dạo này mình chuyển sang tráng scan chỗ anh hoangbkit (nick xomnhiepanh) ấy. thấy chất lượng cũng được nhiều người khen ngợi lắm, mà rõ là thái độ rất nhiệt tình vui vẻ
    ĐĐĐ thích bài viết này
  13. ĐĐĐ

ĐĐĐ Thành viên cấp 1

uhm.tại hư mất cái đo sáng rùi,chỉnh theo cảm tính thôi,^^ ráng vài bữa nữa rảnh đem ra scan (giờ đang làm đồ án)....dc một tấm cũng may.hjhj hồi đó có thang thang vô forum của xóm nhiếp ảnh,rùi mấy forum về chụp ảnh phim ak,mà toàn thấy ở Hn là nhiều thôi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn