Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phóng to ảnh không bể hạt

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi phamthaigiahuy, 29/3/13.

Lượt xem: 194,634

1. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Em cũng có cùng thắc mắc @@
  2. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Theo mình biết 1 tấm ảnh sau khi Ctrl - T kéo to lên, rồi sau đó lại Ctrl - T kéo nhỏ lại như cũ, thì chất lượng ảnh sẽ bị giảm đi hơn ban đầu. Cho nên chọn "convert to smart object" trước khi kéo thì có thể kéo to rồi lại kéo nhỏ thoải mái mà ko sợ làm mất chất lượng ảnh. Chỉ là vậy, chứ ko phải là phóng to ảnh thì chất lượng cũng tăng theo.
    Hưng Trần Văn, changdaychun, bachloxo2 người khác thích bài viết này.
  3. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Thì bấm nút print màn hình xong paste lại thành file ảnh khác :x :x
  4. baonhietdoi989

baonhietdoi989 Thành viên cấp 1

:-bd Hay quá thanks nhiều ợ!
  5. Dudukaka

Dudukaka Thành viên cấp 1

Cái này ko có tác dụng gì cả, đây chỉ là cách tăng kích thước file = cách Crop thui. file gốc thế nào, tăng kích thước lên vẫn thế
    M làm cửa hàng quảng cáo 3 năm r m hiểu cái này
    Ví dụ: Khách gửi file 1 x 2m, Resolution là 72, nếu muốn in lên 3 x 6m thì vỡ toét
    Muốn phóng lên KT đó ko vỡ file gốc 1 x 2m phải có Resolution ít nhất là 200
    Hưng Trần Văn, changdaychun, TONE.Rs6 người khác thích bài viết này.
  6. xuanhung

Đúng rồi nè :D
    Dudukaka thích bài viết này
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

chuẩn luôn bác :) file vetor thì còn phóng được, bài viết này tào lao quá :|
    Hưng Trần Văn, IrisSKDudukaka thích bài viết này.
  8. quan_dkh

quan_dkh Mới đăng kí

Đã thử và được như mong muốn. Thanks chủ thớt nhé :)
  9. xuanhung

Có một cách đơn giản hơn đó bạn:

Image > Image Size : Chỉnh thông số kích cỡ ở khung đầu tiên.

Xong !

Ta có kết quả y hệt !
    Dudukaka thích bài viết này
  10. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Thế éo nào các bạn mới đăng ký làm hay thế nhỉ? :-ss Kiểu này chắc lập clone thử chắc sẽ làm đc! :((
    Trước giờ mình chỉ có dùng Gunuine Fractals thôi! :))
  11. Alexandre Gepard

Alexandre Gepard Thành viên cấp 1

quá hay, thank bác nhiều

:-bd
  12. kunvankin

kunvankin Thành viên cấp 1

note lại ;)
  13. Nguyễn Việt Đức

Nguyễn Việt Đức Thành viên cấp 2

Cũng là 1 cách khác khi dùng Crop :) nhưng dùng Resolution thì tăng điểm hạt lên tốt hơn nhỉ ?vì còn cần khi in nữa mà?
  14. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Tut này hoàn toàn ko chính xác nhé!
    Mình giải thích một cách đơn giản thế này: Nếu có cách để nâng độ phân giải ảnh mà ko ảnh hưởng chất lượng bằng pts đơn giản thế này thì mấy ông kĩ sư đồ họa chắc là bị hâm với rãnh mới tạo ra mấy phần mềm như AI, Corel hay mấy cái plug in kiểu như Net Image.
    Mình nghĩ các bạn thay vì tốn thời gian để vọc tut này thì hãy đi tìm hiểu thêm chút về độ phân giải ảnh, chất lượng ảnh và mối tương quan giữa chúng. Từ khóa sẽ là "Pixel dimension", "Image Resolution" #:-s
  15. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

tuyệt kon cú + kon mèo.
  16. nhatanh181

nhatanh181 Thành viên cấp 1

Mình vẫn chưa tin lắm. Bạn làm thử 1 bức với ppi <100 được không. Theo mình nhớ thì ảnh coi trên LCD ppi chỉ cần 100 là đủ.
  17. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

Thử rùi mới bít là giống y chang mình mở image size len chỉnh thôi ah.không thay đổi gì hết ah.vậy sài cách dơn gian hơn là mở image size thích kích thước thế nào và resolution ra sao thì chỉnh.
  18. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

Cám ơn chủ thớt ^^
  19. HaiDuong

HaiDuong Mới đăng kí

tào lao bí đao
  20. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Em vừa test, đại khái nó chỉ là zoom cái ảnh lên rồi giữ nguyên cái kích thước khi zoom thôi, cũng có giá trị nếu muốn ảnh lớn hơn mà không dùng phần mềm như kiểu image resize

Ủng hộ diễn đàn