Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo by me] Hải Phòng - tình yêu của tôi

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Panbeo, 10/3/13.

Lượt xem: 3,780

1. Panbeo Thành viên cấp 4

Thôi, có lẽ là em không hợp và cũng chưa đủ tâm để chạm tới hồn của mẫu nên tạm gác vụ chụp mẫu ở đây :)
    Chuyển về thể loại yêu thích và đam mê của bản thân - Street life.
    Có thể chưa thật sự tốt nhưng em muốn mang Hải Phòng đến với mọi người :) Một Hải Phòng bình yên của riêng em.
    Đây là link 2 topic về Hải Phòng trước của em.
    http://forum.vietdesigner.net/threads/photo-by-me-hai-phong-chao-2013.10018/
    http://forum.vietdesigner.net/threads/photo-by-me-hai-phong-nghe-cuoc-song-tho.8783/

#1 [​IMG]
    #2 [​IMG]
    [​IMG]#4 [​IMG]
    #5 [​IMG]
    #6 [​IMG]
    #7 [​IMG]
    #8 [​IMG]
    #9 [​IMG]
    #10 [​IMG]#11 [​IMG]
    #12 [​IMG]

...
    Wind Monkey, Satsuljin, nhatkhanh21 người khác thích bài viết này.
  2. conduong

conduong Banned

lượn bờ hồ suốt mà chẳng bị bạn này chụp j cả :(
    Panbeo thích bài viết này
  3. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mình thích cái màu của những pic này quá. Cái này là bạn chụp máy gì thế, hay là pic đã qua chỉnh sửa vậy :">
  4. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Tớ thỉnh thoảng mới đc về HP thôi :-j Còn lại tớ ở HN học mà :D
    Dạ tất nhiên đã qua chỉnh sửa ạ :">
    E chụp bằng canon 450d kèm fix 50
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  5. betong

betong Banned

blend màu đẹp quá
  6. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Thank u :x
  7. minhkian_simple

minhkian_simple Thành viên cấp 2

thik ảnh này nhất ;)
  8. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Em nói thật.. chụp street life thì bác nên nghiên cứu về màu mè... màu thế này không hợp đâu ạ.. Ảnh đời thường thì nên tạo cảm giác gần gũi thân thiện.. như người xem đang ở chính nơi đó vậy..

Những màu thế này (1 màu) có lẽ sẽ thích hợp với ảnh thời trang hơn.. Chứ thế này em đảm bảo vài tháng nữa khi nhìn lại bác sẽ cảm thấy không hài lòng với nó vì còn thiếu cái gì đó vĩnh cửu ở màu của ảnh..

Một số tấm nên thử trắng đen..

Bác ở đâu ở Hải Phòng thế ạ?
  9. dahmat

dahmat Thành viên cấp 1

mấy màu đẹp wá bác=P~
    p\s: nhìn yên bình quá ^^!!!
  10. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Chồng mình up ảnh lần nào cũng đệp :x
  11. Chàng Mưa Vô Cảm

Chàng Mưa Vô Cảm Thành viên cấp 2

Càng xem càng muốn một lần ghé chơi thành phố này ;)).

P/s : Mình thích ảnh này nhất nên blend nghịch cho vui ;).
    dahmatPanbeo thích bài viết này.
  12. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Mình rất thích màu ảnh này của bác ;)
    Phew.
    Về cùng 1 màu thì vì nó cùng một bộ ảnh :D
    Còn màu không hợp thì em cũng không dám chắc bởi mỗi người có một cảm nhận riêng.
    Thật ra có thể sau này em mới thấm được thêm vì em mới cầm máy có 3 tháng :) Nên đúng là cần học hỏi nhiều.
    Em ở chỗ cầu Lạc Long ấy ạ.
    Nhưng h em đang học trên HN.
    Chàng Mưa Vô Cảm thích bài viết này
  13. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Thực ra thì ảnh không nên cùng một màu mà nên theo những tông ảnh ăn hợp và tương tác với nhau tốt..

Vì đời thường có nhiều tình huống, chi tiết xảy ra, nhiều địa điểm nên chỉnh 1 màu là không hợp..

Và ảnh đời thường thì nên blend theo màu mang tính tự nhiên, chân thật một chút thì theo thời gian nó sẽ đứng lâu hơn.. (mình không tốt với từ ngữ không biết bạn có hiểu ý không).

Nếu bạn xem ảnh của các nhiếp ảnh gia cả thế giới lẫn VN thì sẽ thấy ngay một điều là ảnh đời thường của họ thường đi kèm với màu sắc, ánh sáng rất chân thật (cân bằng sáng rất quan trọng) để người xem có thể linh tưởng tới nhân vật trong những tấm ảnh..

Anyway chúc bạn thành công hơn trong nhiếp ảnh nhé, mình chỉ muốn nói vậy thôi :D :)
  14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

#5 tuyet voi. A rat thich. The loai nay e lam rat tot day Pan
  15. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Đã hiểu ý ạ. E sẽ tiếp tục nghiên cứu kĩ hơn và mong 1 ngày có ảnh làm bác hài lòng ;)
  16. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

:-<
    Haiz. E đang rơi vào tâm trạng u uất ấy a ạ :(
    Mấy hnay có nhiều người nói ảnh e chưa tới quá... Nản thì k nản nhưng thấy buồn, cũng chẳng hiểu rõ rằng cái nội dung mình muốn phản ánh nó chưa lên được khung hình chăng?
    Dạo này còn ít thời gian, chẳng đi đâu đc, chẳng luyện tay đc j... Nói chung rất buồn.
  17. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Thank bạn nhé :D Bao giờ bạn ghé Hải Phòng chơi nha ;)

Đệp j mà đệp... Bị phản ánh quá luôn =.=
  18. dahmat

dahmat Thành viên cấp 1

uki bạn, khi nào có dịp mình sẽ ghé :">
  19. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

e phải giữ vững lập trường, nghệ thuật ko thể cứ ép buộc nó theo 1 khuôn mẫu, mỗi người phải có 1 nét đặc trung riêng và khi người khác nhìn hình mà biết, uh đó là hình của ai chụp. như vậy mới là thành công. dư luận thì vẫn chỉ là dư luận và e phải biết tỉnh táo để SÀNG LỌC ra cái gì mà thật sự đúng và cần thiết cho e, đừng dễ bị lay động quá. Muốn thành công phải rèn luyện, và chuyện bị khen chê là chuyện thường. e phải luôn xác định là như vậy. cố lên Pan ơi :-bd
  20. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

E tin là chỉ cần đặt tâm hồn vào là sẽ có lúc e thành công :D
    Cố gắng nhiều hơn nữa ;) :D

Ủng hộ diễn đàn