Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo] - Đại học Sài Gòn

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Ếch Ộp, 19/12/12.

Lượt xem: 4,025

1. Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Vâng xin chào các bạn :3 :3

Hẳn cũng k ít người biết tới đại học Sài Gòn (dhsg), ngôi trường với kiến trúc thời Pháp. Ngôi trường đã đi vào kỉ niệm của vô số sinh viên đã và đang học trong này.

Ôi thôi nói dài dòng mệt quá, ngắn gọn là mình có chụp ít hình về đhsg và hnay chán chán úp lên cho mấy bạn coi chơi, sẵn điểm danh anh em sv dhsg trong này luôn :v :v

Vô nhé :>

Rồi nhiêu đó thôi, mình k có PR trường đâu, mà nói chứ hình như đhsg đang hót lên dần từng năm hay sao á :3 :3

Mấy bạn coi vui, chúc mấy bạn giữa tuần vui vẻ hihi

...
    Cui_Kho, DemiCat DA, Tiểu Thiên1 người khác thích bài viết này.
  2. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Ko có gì đặc biệt :3 :3
    Mà bạn chụp = ống fisheye à?
  3. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Ừ mình chụp bằng máy KTS rồi về bẻ fisheye bằng ps đó ^^
  4. Disegno

Disegno Thành viên cấp 1

đang định hỏi chụp ống gì mà phân cực ít vậy ... hóa ra là ...
  5. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

đùa thôi chứ fisheye thiệt đó bác, máy kts tuổi gì đc wide như này :| khép khẩu nhỏ hơn 1/22 và chịu iso mới ra đc cái này chứ để thường nó mờ rìa vãi lắm
  6. Disegno

Disegno Thành viên cấp 1

cho mình xin cái tên ông cái ... đang có nhu cầu kiếm ống này. =)) lần trước ở nhà ngồi nghịch chế cái ống mắt cá .. nhưng mà bị phân cực bên vệ hơi lớn ..
  7. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

cái này adapter thôi, mình vote có tiền dành dụm mua cái lens xịn chụp ngon hơn, mình mua này để quay phim nên mờ rìa tạm chấp nhận đó thôi -.-
  8. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Vùng rìa bị Biến dạng ghê quá.
    Cái này chắc dùng Converter chứ bản thân Fish nó ko out và Vignette thảm cảnh thế này
    à cái converter của bạn có vấn đề hay sensor có vấn đề thế.
    Convert thì phải, chứ sensor mà death p thế kia thì đi họp trong sớm chiều
    Ếch Ộp thích bài viết này
  9. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Vầng converter đó thím :3 :3 sensor em cũng bấy nhầy rồi, vì em quay phim hơi nhiều với cả màn chụp mặt trời nữa :">

Em cũng dạng chơi là chơi tới bến chứ k có bo bo giữ của như ai kia nên... :">
    Zeroco thích bài viết này
  10. Nhocs

Nhocs Thành viên cấp 1

hơi hơi lạm dụng fisheye quá
  11. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Tốt - Máy là để xài chứ ko phải là để cúng >:)
    Sensor bấy nhầy á ???? :-?
    Cơ bản là mấy điểm trắng to tổ nái trong ảnh là của đứa nào. Converter hay Sensor =))
    Sen mà thế thì ko gọi là death 1 vài điểm mà là chết cả nùi =))
    Chuẩn bị thay bo là vừa >:)
    May là mình ko có cái máu quay phim = DSLR >:) cũng đỡ tội cái ss :D
  12. pitlamgi

pitlamgi Banned

Tưởng Bác Ếch cho ra bộ ảnh mới vẽ bằng tay :D
  13. PTHP

PTHP Thành viên cấp 2

Theo mình nghĩ thì là của thằng SS rồi =)) chứ không phải của CVT =)) xác cmn định rồi =))
    Theo cảm nhận của mình, mình chấm ảnh số 3, còn lại mình thấy bạn khiên cưỡng quá, cứ cố tạo ra sự phá cách trong bố cục, cuối cùng lại phản tác dụng :|
    Zeroco thích bài viết này
  14. Disegno

Disegno Thành viên cấp 1

:)) góp vui với quả fitter mắt cá tự chế lắp vào ống 17-50 của mình

15. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Đâu 2 thím save về khoanh hộ em chỗ nào dead chứ em nhìn hoài k ra ta :-?
  16. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

chóng mặt quá :-s
    Ếch Ộp thích bài viết này
  17. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

nhìn và áng chừng thôi. Muốn biết death hay không thì chụp 2-3 tấm tối giống nhau mới chỉ chính xác đc
  18. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

thế thím nhìn chỗ nào chỉ em với :v :v , em nhìn hoài k thấy -.-
  19. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

mấy vùng tối ở biên ảnh ấy, thi thoảng thấy 1-2 chấm trắng tương đối giống dp :))
  20. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Vậy xin chia buồn cùng thím :3 :3 K phải dp nhé #:-s em vừa moi máy ra chéck lại rồi :v :v

Ủng hộ diễn đàn