Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo] I love the spring...

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Happy Girl, 5/1/13.

Lượt xem: 5,168

1. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Tks. Cũng bt mà. Hồi đó mềnh chinh chiến bằng olympus S7000, Máy loại này thì hầu như nó setup auto sẵn thành từng thể loại, còn chụp mặt trời, bóng đèn thì nó ngược sáng nên khó lấy nét và cũng bị đen chủ thể (thiếu sáng).
    hehe. điện thoại giờ có khi còn đắt hơn cả máy ảnh =)) Thật sự mà nói thì chụp = KTS giờ nó quá phổ thông đến mức mà người ta chán chả buồn chụp vì chất lượng ảnh từ KTS không hơn chất từ các đời điện thoại mới sau này ấy. :))
  2. Đồng Dao

Đồng Dao Thành viên cấp 1

ok!! tks bạn
  3. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

ở nơi bạn là thế, nhưng mà ở nhiều nơi khác không thể đâu. điện thoại ý mình là loại rơm rơm kìa, dưới 1tr, dùng để chụp ảnh kỉ niệm cho hay thôi. cuộc sống chưa sung sướng đến mức mà bạn bảo KTS người ta chán chẳng buồn chụp đâu, chả riêng gì quê mình mà vùng nông thông nào chẳng thế, chả ai lại bỏ 2 3 tr ra để mua một cái máy chỉ để chụp ảnh ?!
    đương nhiên là ở đây cũng có những người giàu nhưng đó k phải là phổ biến :)
  4. cudyandem

Mình cũng quê thôi mừ #:-sĐâu cứ phải giàu mới mua được máy ảnh "chỉ để chụp ảnh" :(
    Mình chụp ảnh từ lúc không 1 xu dính túi và đến giờ thì đang dính túi không nổi 1 xu mà ngày nào cũng chụp-chụp-chụp =))
    Panbeo thích bài viết này
  5. Happy Girl

thôi, chả nói nữa, bạn thích hiểu sao thì hiểu >"<
    chỉ có điều cầm KTS trên tay, mình rất rất tự hào :)
    cudyandem thích bài viết này
  6. cudyandem

Mình thắc mắc bạn tự hào vì đam mê hay vì nó là "đồ xa xỉ" thế?
    Với mình thì KTS cũng là máy ảnh, nhưng chỉ để chụp chơi, ít ai làm được hơn thế. Giá của 1 KTS bình dân giờ chỉ 2-4tr đã mua đc rồi. Có những máy đang km thậm chỉ còn 1tr6 :)
    Trong khi giờ 1 cái ip4s ~ 14tr, smartphone thì nhan nhản đường, so ra thì nó cũng bình dân thật chứ.
    Thôi k tranh luận chủ đề này nhiều nữa, đi xa quá. Ngóng chờ những bức hình đẹp khác từ bạn :-bd
  7. Happy Girl

đương nhiên là vì đam mê rồi, nếu k vì đam mê thì mình cũng không có nó :"]
    góp tiền mấy tết cộng với nài nỉ bố mãi nên mới mua được đấy :"]
    cudyandem thích bài viết này
  8. cudyandem

Sướng thế :x
  9. Đồng Dao

bạn có thể cho mình coi ảnh gốc được không??
  10. Happy Girl

ảnh gốc nó tối thui, trời xám xịt lắm, bạn lấy làm gì thế @@
  11. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

thích pic cuối :)
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mê mẩn rồi , Arrival Of Spring
  13. Happy Girl

tks bạn.
    màu nhái từ action nên nhiều người thích ghê :))
    không có hình nào to hơn ạ :[
  14. Đồng Dao

mình chỉ muốn coi ảnh gốc thế nào, tại nghe nói bạn chụp bằng máy du lịch
  15. Happy Girl

16. Đồng Dao

oh. bạn ghép trời kiểu gì thế @@
  17. Happy Girl

dùng color range bạn à. nhớ hình như trên vietdesigner có bài tut ghép trời rồi thì phải, mọi bữa đọc được tut (cũng chả nhớ đọc ở đâu). bạn thử lên google gõ tìm cách ghép trời vào bức ảnh coi
  18. Đồng Dao

mình tìm được rồi. tks bạn nhiều
  19. hoang_le

hoang_le Thành viên cấp 1

wá tẹc zời rồi hehe
    phát huy nữa nhé
  20. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Happy Girl thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn